Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi sử dụng bình chữa cháy CO2 hay bột cho cửa hàng

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi sử dụng bình chữa cháy CO2 hay bột cho cửa hàng

Tình hình là nhà em mới mở cửa hàng bán linh kiện điện tử kèm luôn dịch vụ sửa chữa đồ. Trong cửa hàng tính ra cũng không có gì dễ cháy cả, may lắm thì mấy miểng giẻ lau dầu nhớt với ba cái dây điện lặt vặt có khả năng bắt lửa còn đâu thì an toàn cả. vì đồ dùng trong tiệm toàn bằng nhôm kính nên đại khái thấy an toàn.
    Thế mà hôm rồi mấy cụ trên phường xuống bóp về vụ phòng cháy chữa cháy đòi phạt 4 củ ... thế là phải lật đật đi sắm bộ
    tiêu lệnh phòng cháy chữa cháy rồi thêm 2 cái bình chữa cháy về để trong tiệm ... vẫn bị mấy bác phường bóp mất hơn củ vì tội để nhắc mới sắm...
    Mà mọi chuyện vẫn chưa dừng lại vì có vài câu hỏi ngu muốn vác lên đây hỏi các bác vì cũng ko biết hỏi ở đâu cả @@.
    Bình chữa cháy em ra mua thì có bình CO2, bình bột khô, bình bọt gì gì đấy. Mà lúc bảo nhà mở tiệm linh kiện điện tử thì nó khuyên là nên chơi bình CO2 vì xịt nó ko hỏng đồ với không bị giật @@
    Bình thì có chốt kẹp chì nên bọn bán bảo là không được thử dù chỉ 1 lần, cứ một bình xịt được tầm 10s là hết nên phải đem nạp lại, mà một lần nạp bình chữa cháy nghe bảo hết tầm vài xị =[[
    không biết có bác nào sử dụng bình thực chiến chưa ạ, nếu xịt thẳng vào linh kiện thì nó có bị hỏng hay ko có bị giật hay không ạ, ngoài ra có khả năng gây chập gì không.
    Bình nhà em xài là co2
    bình chữa cháy ... gì gì đấy tính ra nó ghi 5kg mà chắc ruột ước chừng bình hơn chục kg mà nó bảo xịt có tí hết là thật hay giả ạ, và bình xịt đc 1 lần duy nhất thôi phải không các bác, với cả nghe bảo bình này của việt nam mà sao em nghe nói đa số toàn bình trung quốc chứ việt nam chưa sản xuất đc mấy bình cứu hỏa ngon @@ chả biết như nào.

Không liên quan gì tới điện tử, luồng đóng tại đây.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangbach96 Tìm hiểu thêm về hoangbach96

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X