Thông báo

Collapse
No announcement yet.

E cần giúp đỡ về mạch âm ly TA8220H

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• E cần giúp đỡ về mạch âm ly TA8220H

Chào các an chị. Em có đài sony đĩa nội địa phần công xuất xử dụng ic TA 8220H. Em đã cắt lấy phần mạch công xuất gỡ các phầm k liên quan và để lại linh kiện đúng theo sơ đồ em up lên. Nhưng khi ưm cấp nguồn 15v vào hai chân tụ nguồn và tín hiệu nhạc từ điện thoại thì không thấy hoạt động. Điện áp chân 17 và chân 10 có cả.
    Nhờ các bác giúp e sai ở chỗ nào mà em nó k hoạt động ạ. Trước khi em cắt đâif vẫn hoạt động bình thường ạ.
    Attached Files

IC này có chân 4 là chân STANDBY, khi nó ở mức thấp thì IC ở chế độ STANDBY, khi nó ở mức cao thì IC mới hoạt động, bạn cần nối nó với VCC.

Comment

Em cảm ơn ạ. Bác cho em hỏi cấp cho em nó cao nhất là nao nhiêu vôn ạ.

Comment

Bác giảm xuống tầm 12V-13v6 xem xét nó như thế nào, quá áp nó cũng ngắt, Xem cả chân 4 xem mấy V nữa
        caoson.vnatr@gmail.com
        Thiết kế mạch điện tử
        0914024690

Comment

Em cảm ơn các bác. Em cho chân 4 vào dương nguồn 12v nó chạy rồi ạ. Em tìm sơ đồ thì thấy cấp 3v là nó on. K biết e cấp thẳng 12 nó có sao về lâu về dài k ạ. Hi tạm thời vậy có lẽ cho qua mấy con trở nữa trước khi vào 12v cho an toàn ạ.

Comment

Nguyên văn bởi mattro1 Xem bài viết
            Em cảm ơn các bác. Em cho chân 4 vào dương nguồn 12v nó chạy rồi ạ. Em tìm sơ đồ thì thấy cấp 3v là nó on. K biết e cấp thẳng 12 nó có sao về lâu về dài k ạ. Hi tạm thời vậy có lẽ cho qua mấy con trở nữa trước khi vào 12v cho an toàn ạ.
            Nên để chân 4 là 3v cho nó an toàn dùng 12 v sụt áp qua trở ghim bằng zener cho nó đảm bảo...

Comment

Nguyên văn bởi mattro1 Xem bài viết
              Em cảm ơn ạ. Bác cho em hỏi cấp cho em nó cao nhất là nao nhiêu vôn ạ.
              Bạn xem trong datasheet có nói áp cung cấp 9_18V (max 25V). Chân 4 từ 2,5V đến Vcc tức là có thể nối thẳng vào nguồn + luôn
              sau.ph

Comment

E cảm ơn ạ. Em đang diy cái thùng cho em nó rồi ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

mattro1 Tìm hiểu thêm về mattro1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X