Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nguồn sạc đối xứ - Gắn thêm bình ắc quy cho xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguồn sạc đối xứ - Gắn thêm bình ắc quy cho xe máy

Click image for larger version

Name:	IMG_1807.JPG
Views:	597
Size:	44.7 KB
ID:	1697829
    Mấy bác cho em hỏi là nếu giờ em đặt 1 bình ắc qui 12v vào A (cực dương) và B (cực âm) thì HĐT của D1 có bị thay đổi không ạ?
    Cụ thể là như vầy: Con xe của em là loại sạc 2 bán kì (2 dây từ cuộn lửa lên ->1 vô sạc và 1 vô mass=> từ sạc ra 2 dây : 1 vô ăc qui +12v và 1 chạy đi nuôi bóng đèn đốt -12v) => nên em hiểu là nó thành ra nguồn đối xứng +-12v và mass. Công suất của nhà sản xuất con xe đưa ra là 100w cho +12V được tích trữ vô bình acqui, còn nguồn -12v thì hiện đang nuôi 1 con sợi đốt 35w + 5w demi + 5w đèn hậu (lâu lâu đá pha sáng thêm 35w) nên em đoán là -12v cũng có 100w. Em đang tính toán để mình lưu trữ lượng điện -12v kia vô 1 bình ắc qui thứ 2 nữa, nhưng là xe Fi nên có rất nhiều cảm biến, sợ gắn vào nâng lên thành 24V thì tạch mất con xe.
    Chắc sẽ có bác kêu em thay sạc khác, em cũng tính phương án đó rồi, là đổi qua dùng sạc Exciter150 nhưng công suất của sạc (theo nhà sản xuất cho biết) chỉ đạt 150w, trong khi số led em đang định gắn lại lên tới 160w.

2 phần mạch đó có mass nằm chắn ngang ở giữa nên không thể tác động qua lại với nhau, cho nên chẳng sao hết.
    Vần đề chỉ xảy ra khi MẤT DÂY NỐI từ điểm giữa D1+D2 và mass.

Comment

Bình phụ mà gắn vô đường đèn sẽ gây quá tải làm đèn kém sáng hoặc tịt và bình không đầy hẳn vì áp chỉ có 12 volt , chỉ có gắn // với bình cũ và chấp nhận thời gian sạc lâu hơn .

Comment

Về tác giả

Collapse

2005c Tìm hiểu thêm về 2005c

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X