Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ các bác so sánh giúp MR4030 và MR4020

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ các bác so sánh giúp MR4030 và MR4020

Em có con nguồn bị chết con MR4030 hỏi linh kiện thì không bán.
    giờ em lại kiếm được con MR4020 mà xem datasheet thấy điện áp input con 4020 thấp hơn nên không biết thay vào có tèo không, bác nào am hiểu giải thích giúp em với.
    Em không chuyên.
    Cám ơn các bác nhiều

Nguyên văn bởi muaxuanlakho Xem bài viết
    giờ em lại kiếm được con MR4020 mà xem datasheet thấy điện áp input con 4020 thấp hơn nên không biết thay vào có tèo không, bác nào am hiểu giải thích giúp em với.
    Em không chuyên.
    Cám ơn các bác nhiều

nếu chỗ áp sử dụng con diode đó ở đường 5v thì MR4020 dùng được , còn đường 12v thì có thể dùng được nếu phần sơ cấp của nguồn chạy đối xứng 2 transistor , nếu chạy 1 MosFet thì không nên dùng MR4020 cho đường 12v ,loại MR4030, MR4035 giờ thị trường có nhiều mà .

Comment

Nguyên văn bởi muaxuanlakho Xem bài viết
      Em không chuyên.
      Cám ơn các bác nhiều

Bạn xem nhầm rồi, 2 con này INPUT đều có thể dùng được đến 276VAC như nhau, mà lưới điện chỉ có 220VAC nên càng không cần bận tâm, chỗ khác nhau đó là Max OUTPUT.
      Tuy nhiên mình không biết công suất của 2 con này có khác nhau ko? Nếu con bạn thay vào có công suất thấp hơn con cũ nhưng vẫn cao hơn công suất sử dụng thì OK thôi.

Comment

Về tác giả

Collapse

muaxuanlakho Tìm hiểu thêm về muaxuanlakho

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X