Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về tụ dán

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về tụ dán

Thanks
    CLOSED

Hỏi ai, hỏi cái gì mới được , ông post bài như thế thánh nào mới biết ông nghĩ gì, sau khi post đọc lại bài xem mình hiểu gì ko ???

Comment

Con nằm trong vòng tròn đỏ lớn nhất là tụ dán, 2 con còn lại là trở dán, chán IC cũng là DÁN!

Comment

Sorry mọi người, hôm nọ mình hỏi đăng nhưng do mình dò sai nên mình xoá đi mất nên còn mỗi cái ảnh nên nhìn hơi vô duyên hì.
        Chả là cái này là bo điều khiển bàn phím của cái máy in, nó bị hỏng nút Enter, sau khi dò 1 hồi thì mình dò ra ba chỗ khoanh đỏ vào k đủ điện, các con tụ dán xung quang đều 5V, còn 3 cái mình khoanh đỏ là mình chỉ đc có 3,7 V, lúc đầu mình nghĩ do con tụ khoanh đỏ nhưng đo vẫn thấy trị số giống các con khác.
        Sau khi dò lại từ nguồn cấp thì mình thấy con đầu của con này (trong hình này - ảnh minh lấy trên mạng), nó ở ngay dưới gần chỗ con tụ khoanh đỏ, thì các chân đều 5V có 1 chân là 3,7V r mới chạy đến chỗ con trở ở trên, nên đang nghi nó đứt ở trong 1 chân đó
        hiện k có đồ thử nên mình vẫn để nguyên để dùng tạm, mọi người cho hỏi con này là gì và cách đo đc không? Mình đo onboard thấy giá trị các chân như nhau.

Comment

Do mình cũng chỉ sửa amater thôi, nên có gì sai mọi người chỉ giúp nhé

Comment

Về tác giả

Collapse

Giang148 Tìm hiểu thêm về Giang148

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X