Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp định hướng học lập trình

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp định hướng học lập trình

Mình là người tuổi lớn không phải là lớn mà nhỏ cũng phải là nhỏ nhưng cũng có chút máu điện tử. mình muốn xin chút kinh nghiệm các bạn đi trước là hiện giờ mình muốn học lập trình để điều khiển phần cứng (đơn giản là điều khiển đóng mở, áp nguồn cho các chân IC mà mình mong muốn) thì mình nên học ngôn ngữ lập trình nào. kiến thức lập trình của mình đang ở con số 0. kiến thức về máy tính thì cũng tàm tạm và có khả năng hỏi google. mình cũng tham khảo google nhưng muốn chắc chắn nên muốn nhờ các bạn tư vấn. cảm ơn các bạn trước nhé.
    rapidshare+megaupload premium siêu rẻ chi tiết xem tại

Dạ về ngôn ngữ thì dùng C ạ. Vấn đề quan trọng nhất là anh chọn dòng vdk nào...

Comment

thank bạn mèo mướp. vdk có 1 topic trong diễn đàn và mình thấy cũng hơi hoa mắt. có lẽ mình cứ lập trình c như bạn trước đã.
      rapidshare+megaupload premium siêu rẻ chi tiết xem tại

Comment

ko được anh ơi. Anh mà học được C thì thành cao thủ rồi ạ. E chỉ sợ anh sẽ bỏ cuộc mất vì nó rất là nhàm chán và nặng tính lý thuyết. Vdk chỉ ứng dụng 1 phần nhỏ của C thôi ạ. Bắt buộc anh phải chọn dòng vdk rồi mới tìm tài liệu hướng dẫn viết code ạ...

Comment

Hiện thời dòng Arduino rất phổ biến, chủ thớt có thể mua 1 board về vọc. Thư viện (chương trình) rất đa dạng và được chia sẻ rộng rãi trên mạng và đương nhiên dùng ngôn ngữ C.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nếu chỉ đơn thuần là ON và Off thì mình đề cử học 8051 với IC 89S52, có 40 chân cho việc On và Off .
            Ngôn ngữ lập trình cần học là Keil C. Viết giống lập trình C nhưng các biến tương tác thì phải theo dòng VĐK mà bạn sử dụng. cụ thể ở đây là 89S52.

Comment

Về tác giả

Collapse

clantan Tìm hiểu thêm về clantan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X