Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chức năng của tụ trong mạch

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chức năng của tụ trong mạch

Em tập tành sửa thiết bị điện tử, hiện gặp con IC bị chạm nhưng dò đến phần đánh dấu mũi tên thì bế tắc. Kiểm tra 3 tụ trên bị chạm, sau khi cách ly vẫn không thay đổi, nhưng theo schematics thì k rõ các tụ đó nối với chân nào qua IC, và chức năng của tụ là gì? Em cảm ơn

Máy mình nhìn không rõ nên không thấy nó ở đâu trên mạch nếu thớt đo ngoài mà thấy chạm thì dùng tụ mới thay thử xem , mạch tín hiệu số chuyên gia đo còn chưa xong không có tập tành gì được đâu toàn thay mới .

Comment

Nguyên văn bởi dairyu Xem bài viết
      Em tập tành sửa thiết bị điện tử, hiện gặp con IC bị chạm nhưng dò đến phần đánh dấu mũi tên thì bế tắc. Kiểm tra 3 tụ trên bị chạm, sau khi cách ly vẫn không thay đổi, nhưng theo schematics thì k rõ các tụ đó nối với chân nào qua IC, và chức năng của tụ là gì? Em cảm ơn
      tháo tụ ra đo mà vẫn thấy chạm thì là chạm bên trong ic rồi.

Comment

Nguyên văn bởi dairyu Xem bài viết
        Mới tập mà sửa ngay laptop luôn à?
        Bạn chú ý 2 đầu tụ theo sơ đồ đó thì đều là GND (masse) nên rõ ràng đo nóng thì chập nhưng tháo ra thì tụ bình thường.

Comment

Về tác giả

Collapse

dairyu Tìm hiểu thêm về dairyu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X