Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi về bình acquy ạ!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi về bình acquy ạ!

E có con acquy 12v 100ah lâu rồi không sử dụng. khi mới lấy ra chưa sạc đo dòng điện là 3v em mới đem ra tiệm sạc khoản 4h (12h tới 16h )lên 130.2v và tới khi đem về nhà bình nguội hẳn lúc 9h40 tối đo lại còn 129.6v, vậy xin hỏi bình có chết không ạ ( bình kín ).
    và lần hỏi lần khó là nếu bình không chết và em dùng bình đó xài khi cúp điện em xài xong em cho bộ mach nạp năng lượng mặt trời 12v 20a sạc thì nó có đầy lại không ạ hay phải đem ra tiệm sạc 100ah ? thanks all

em nhầm 13.02v và 12.96v

Comment

Nếu là bình cao cấp, bình viễn thông,...còn có cơ may. Nếu dùng với tải nhỏ còn có thể tạm được. Ngoài ra, nếu đã để quá 6 tháng, không nên dùng nữa, nhọc công.

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
        Nếu là bình cao cấp, bình viễn thông,...còn có cơ may. Nếu dùng với tải nhỏ còn có thể tạm được. Ngoài ra, nếu đã để quá 6 tháng, không nên dùng nữa, nhọc công.
        6h30 sáng vẫn còn 12.89v ạ và hiện tại NLMT đang sạc lên 13v rồi ạ. Tính ra nó cũng cầm phải không ạ?

Comment

Nguyên văn bởi DricVMT Xem bài viết

6h30 sáng vẫn còn 12.89v ạ và hiện tại NLMT đang sạc lên 13v rồi ạ. Tính ra nó cũng cầm phải không ạ?
          1. Không ai nói "dòng điện 3V" cả, dòng điện đơn vị là A, điện áp mới có đơn vị là V.
          2. Vấn đề là dung lượng thật của nó còn lại bao nhiêu? Chứ giữ được điện áp thì có ý nghĩa gì đâu. Bạn cứ lấy bóng đèn 12V/35W của xe máy thắp liên tục đến khi bình còn 10.8V (hết điện) xem có được hơn 30h không?

Comment

Phải thử tải xem nó phóng đươc bao nhiêu ah chứ đo được chuẩn 13,8 v mà tải cái nó tụt còn vài v thì cũng ra ve chai thôi ;

Comment

Mọi người nói đúng rồi, phải thử tải. Điện áp không tải giữa 2 bản cực rất ít ý nghĩa.
              Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Về tác giả

Collapse

DricVMT Tìm hiểu thêm về DricVMT

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X