Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về mạch công suất 8 sò

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về mạch công suất 8 sò

Mình có mạch công suất 8 sò như hình. Chạy D718, C688 mà bị nhổ mất con 3 chân kia không biết nó là con gì. Cảm ơn bạn đã đọc tin.

Nguyên văn bởi Gadienqua Xem bài viết
    Mình có mạch công suất 8 sò như hình. Chạy D718, C688 mà bị nhổ mất con 3 chân kia không biết nó là con gì. Cảm ơn bạn đã đọc tin.
    2 con thúc bị mất đó là KSE 340 và 350 , 340 là con NPN , con 350 là con PNP , nó có tên khác là MJE 340 và MJE 350 , có thể thay bằng D669 cho 340 , và B649 cho 350 , và còn rất nhiều loại thay thế được cho 2 con này như A940 và C2073 , A1011/C2344

Comment

Xin bác liệt kê cụ thể những cặp có thể thay thế cặp này với. Vì vừa hỏi ở gần mình không có con KSE. Với lại thay bằng các con khác thì có thể thay đổi gì trên mạch không bác

Comment

Nguyên văn bởi Gadienqua Xem bài viết
        Xin bác liệt kê cụ thể những cặp có thể thay thế cặp này với. Vì vừa hỏi ở gần mình không có con KSE. Với lại thay bằng các con khác thì có thể thay đổi gì trên mạch không bác
        mình có ghi 3 cặp transistor có thể thay thế cho cặp này rồi đó , 3 cặp đó đều là loại thông dụng có bán sẵn trên thị trường , khi thay thế thì không thay đổi gì trên mạch cả , chú ý là thay thế đúng cặp như D669/B649 , A1011/C2344 , A940/C2073 , con D hoặc C thì thay chỗ 340 , con B hoặc A thì thay chỗ con 350 .

Comment

Về tác giả

Collapse

Gadienqua Tìm hiểu thêm về Gadienqua

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X