Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch tạo xung ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch tạo xung ?

Từ công tắc bập bênh thông thường, dùng mạch gì đơn giản nhất để tạo xung bật-tắt dạng công tắc nhấn nhả nhỉ các bác ?

Bạn phải nói rõ luôn là bạn muốn xung dạng đang thấp lên cao rồi về thấp ngay và giữ trạng thái thấp luôn hay ngược lại (để chọn linh kiện cho phù hợp), và cái tiếp điểm "ảo" đó có dùng chạy tải luôn ko hay chỉ để điều khiển?
    Còn nữa, khi tắt công tắc bập bênh có cần tạo xung 1 lần nữa ko?

Comment

bác mua cái công tắc nhấn nhả thay cho cái bập bênh đó là được.

Comment

Nguyên văn bởi muaxuanlakho Xem bài viết
        bác mua cái công tắc nhấn nhả thay cho cái bập bênh đó là được.
        Bạn cứ hay trêu người ta. Về mặt lý thuyết thì công tắc nhấn giữ mới thay được công tắc bập bênh, với lại ông chủ thớt này chưa chắc là muốn thay công tắc mà muốn dùng công tắc bập bênh đó điều khiển 1 cái mạch gì đó có nút nhấn nhả. Khổ cái là ông đem con bỏ chợ luôn rồi

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Bạn cứ hay trêu người ta. Về mặt lý thuyết thì công tắc nhấn giữ mới thay được công tắc bập bênh, với lại ông chủ thớt này chưa chắc là muốn thay công tắc mà muốn dùng công tắc bập bênh đó điều khiển 1 cái mạch gì đó có nút nhấn nhả. Khổ cái là ông đem con bỏ chợ luôn rồi
          bác ấy bảo là cần 1 cái mạch có tác dụng như 1 công tắc nhấn nhả mà bác.

Comment

Nguyên văn bởi muaxuanlakho Xem bài viết

bác ấy bảo là cần 1 cái mạch có tác dụng như 1 công tắc nhấn nhả mà bác.
            Đúng, tác dụng như nhấn nhả nhưng về mặt thao tác lại phải như bập bênh (bật hoặc tắt phải giữ nguyên vị trí sau khi thả tay ra), thế mới lạ và khó chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

hoangtridung Tìm hiểu thêm về hoangtridung

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X