Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hỏi anh em về thương hiệu (đồng hồ đo) HoldPeak. Dùng có ổn so với giá mua không hay lại giống Sanwa 100k?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin hỏi anh em về thương hiệu (đồng hồ đo) HoldPeak. Dùng có ổn so với giá mua không hay lại giống Sanwa 100k?

Hi anh em, mình đang tìm một chiếc đồng hồ vạn năng có chức năng "đo cuộn cảm". Đồng hồ mà có chức năng đo cuộn cảm thì khá hiếm có và giá cũng chát. Mình có tìm thử trên các trang bán hàng (hàng đang có sẵn ở Việt Nam) hiện tại thì chỉ thấy có máy Pro'skit MT-5221 là có chức năng đó và giá cũng không có rẻ (tầm hơn 800k và đối với người mới tìm hiểu như mình thì tầm > 700k là cao rồi). Mở rộng hơn mình tìm thử trên mạng thì thấy có thương hiệu HoldPeak (của Tung Cửa) vì nó có trụ sở ở Tung Cửa của cụ Tập. Mình có vào site của nó (holdpeak.com) tìm hiểu thì nó có thông tin rõ ràng (bằng tiếng Anh). Mình có xem một vài review trên youtube thì thấy đồ của bọn Holdpeak này cũng tương đối ổn nhưng để chắc hơn nên mình viết bài này chủ yếu hỏi xem là đã có anh em nào đã từng mua dùng thử đồng hồ của cái thương hiệu này chưa và cho mình một vài nhận xét với. Mong anh em đóng góp có chất lượng chút, đừng đóng góp chung chung kiểu "ui dào, hàng Tàu thì chất lượng Tàu" hay "Tàu Khựa thì lởm...đừng mua phí tiền". Mình mới tìm hiểu và tích luỹ kinh nghiệm nên chưa muốn đầu tư quá cao tiền và điều quan trọng mình muốn xin thông tin cụ thể về cái thương hiệu này, chất lượng linh kiện, rồi độ chính xác khi đo (đương nhiên rẻ tầm 300 tới 400k thì độ chính xác không thể so với các em Ngọc Trinh như Kyoritsu hay Fluke rồi) hay độ hoàn thiện về hình thức.

Xin cảm ơn anh em.

P/s thêm là nếu không có anh em nào đã từng dùng loại này và đóng góp thì mình sẽ thử mua 1 con làm "chuột bạch " up lên cho anh em lấy kinh nghiệm".

Về tác giả

Collapse

TeppiVN Tìm hiểu thêm về TeppiVN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X