Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Nhờ mọi người chẩn đoán giúp tên linh kiện trong adapter 12v

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nhờ mọi người chẩn đoán giúp tên linh kiện trong adapter 12v

Nhà có cái adapter 12V 1250mA của cái modem VNPT bị sụt áp, mình thay tụ lọc nhưng do sơ suất cắm ngược cực của tụ hóa nên khi cắm điện nó làm cái bụp, nổ văng mất tiêu con linh kiện ngay chỗ mình khoanh tròn, gần đầu 220v in, do lúc đầu chủ quan không quan sát nên không biết nó là con gì nữa. Mọi người có kinh nghiệm xem giúp mình nó là linh kiện gì với ạ. Các chỗ khác nó ký hiệu D, R, C thì mình hiểu, chỗ này nó ký hiệu là S, không biết là linh kiện gì luôn ạ. Cảm ơn mọi người đã quan tâm!

Nó ghi FS1 là cái cầu chì, có thể thay bằng con điện trở vài ôm.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết
      Nó ghi FS1 là cái cầu chì, có thể thay bằng con điện trở vài ôm.
      Giờ mới thấy FS, đêm qua mắt mũi kèm nhèm nhìn thấy mỗi chữ S1. Bác ơi nếu thay cầu chì vào đấy thì thay loại nào nhỉ?

Comment

Nguyên văn bởi hoaihan0701 Xem bài viết

Giờ mới thấy FS, đêm qua mắt mũi kèm nhèm nhìn thấy mỗi chữ S1. Bác ơi nếu thay cầu chì vào đấy thì thay loại nào nhỉ?
        Nổ con tụ hóa 400V à? Bạn cần kiểm tra cầu diode có chập không đã mới thay cầu chì, tốt nhất dùng đèn sợi đốt 220V thử vào chỗ FS1, nếu đèn tắt hoặc sáng mờ, đầu ra có áp chuẩn thì mới lắp cầu chì thật vào, loại nào cũng được thôi, nhưng đừng bé quá, nhìn trên vỏ xem nó ghi input bao nhiêu A?

Comment

ở đây là cầu chì nhé. đối với người không chuyên thì một khi cầu chì đứt thì tỉ lệ vứt là cực cao. b ktra cầu diod, sò nguồn... xem chỗ nào chập, đứt thì giải quyết nó trước rồi dùng bóng đèn sợi đốt (40W trở lên) gắn vào chỗ cái cầu chì đó xong cắm điện thử. nếu bóng nhá lên rồi tắt và có 12v ra thì xem như gặp may, thay lại cầu chì, đóng nắp. còn nếu bóng đèn sáng rực thì xem như vứt!
          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
          SĐT: 0542234068

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Nổ con tụ hóa 400V à? Bạn cần kiểm tra cầu diode có chập không đã mới thay cầu chì, tốt nhất dùng đèn sợi đốt 220V thử vào chỗ FS1, nếu đèn tắt hoặc sáng mờ, đầu ra có áp chuẩn thì mới lắp cầu chì thật vào, loại nào cũng được thôi, nhưng đừng bé quá, nhìn trên vỏ xem nó ghi input bao nhiêu A?
            Cảm ơn bác rất nhiều ạ!

Comment

Nguyên văn bởi vanphan85 Xem bài viết
              ở đây là cầu chì nhé. đối với người không chuyên thì một khi cầu chì đứt thì tỉ lệ vứt là cực cao. b ktra cầu diod, sò nguồn... xem chỗ nào chập, đứt thì giải quyết nó trước rồi dùng bóng đèn sợi đốt (40W trở lên) gắn vào chỗ cái cầu chì đó xong cắm điện thử. nếu bóng nhá lên rồi tắt và có 12v ra thì xem như gặp may, thay lại cầu chì, đóng nắp. còn nếu bóng đèn sáng rực thì xem như vứt!
              Vâng e không phải thợ, dân vọc thôi ạ, cảm ơn bác rất nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

hoaihan0701 Tìm hiểu thêm về hoaihan0701

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X