Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HN.Hỏi về Biến áp xung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tungoc
    replied
    Nguyên văn bởi luongthitu Xem bài viết
    Em có cái mạch có cái biến áp xung như hình. Trên đó nó ghi là UL 2520. kích thước 25x20mm.
    Với sơ đồ mạch điện của nó như hình để cấp điện cho VXL và điều khiển Mosfet.
    Em muốn hỏi là : Làm sao em mua dc đúng loại tương dng như vậy?
    Thông số UL2520 nghĩa là gì?

Em cám ơn
    Có điều, thực tế các mạch rất ít khi hỏng biến áp xung. Vì thế, nên xác định kỹ lại xem phần tử nào hư hỏng.

Leave a comment:

• luongthitu
    replied
    Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
    Thông số quy định bởi riêng nhà sản xuất. Biến áp xung chỉ có rất ít loại thông dụng E13 chẳng hạn, còn lại hầu như không mua được hàng tương đương. Biến áp xung quy định chặt chẽ về số vòng cuộn dây, chiều quấn ... chạy với mạch cụ thể; nó không sản xuất đại trà để lắp lẫn như biến áp sắt từ thông thường.

Nhìn ảnh chụp thì có vẻ đây là biến áp EE25, chạy với IC nguồn dòng TinySwitch. Nếu cố kỳ cạch quấn mới thì cũng có thể chạy được. Hàng bán sẵn thì không có đâu.
    Cám ơn bác đã phản hồi.
    Vậy trong nước có đơn vị nào nhận đặt hàng ko nhỉ?

Leave a comment:

• bqviet
    replied
    Thông số quy định bởi riêng nhà sản xuất. Biến áp xung chỉ có rất ít loại thông dụng E13 chẳng hạn, còn lại hầu như không mua được hàng tương đương. Biến áp xung quy định chặt chẽ về số vòng cuộn dây, chiều quấn ... chạy với mạch cụ thể; nó không sản xuất đại trà để lắp lẫn như biến áp sắt từ thông thường.

Nhìn ảnh chụp thì có vẻ đây là biến áp EE25, chạy với IC nguồn TinySwitch. Nếu cố kỳ cạch quấn mới thì cũng có thể chạy được. Hàng bán sẵn thì không có đâu.

Leave a comment:

• luongthitu
    started a topic HN.Hỏi về Biến áp xung

HN.Hỏi về Biến áp xung

Em có cái mạch có cái biến áp xung như hình. Trên đó nó ghi là UL 2520. kích thước 25x20mm.
    Với sơ đồ mạch điện của nó như hình để cấp điện cho VXL và điều khiển Mosfet.
    Em muốn hỏi là : Làm sao em mua dc đúng loại tương dng như vậy?
    Thông số UL2520 nghĩa là gì?

Em cám ơn

Về tác giả

Collapse

luongthitu Tìm hiểu thêm về luongthitu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
X