Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sinh viên năm 3 cao đẳng mất gốc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Stupid1110 Xem bài viết

Mình học những môn không chuyên ngành từ năm nhất và năm hai và cũng rất dễ qua môn vì thi kết thúc môn thì được chép tài liệu luôn( giáo viên cũng chẳng muốn sinh viên ở lại), điện cơ bản ... tóm lại là dễ lắm.
    Còn môn chuyên ngành thì như kiểu mình " giỏi trong những người không biết gì" vậy, thi thì những mạch 555 chẳng hạn lắp đi lắp lại nhưng đề cũng không yêu cầu nghiên cứu gì sâu, lắp xong mà hoạt động thì có điểm á.
    Vi điều khiển, vxl thì có code sẵn tự chép.
    Nói chung dạy cho có bằng thôi.
    em học tnut thái nguyên ngành công nghệ kỹ thuật điện điện tử năm nhất cho e xin tên trường anh với ạ vì có thể e sẽ chuyển sang trường anh luôn. Mà ngành anh học là nghành gì thế ạ? e đang học vật lý đại cương trường e mà k hiểu gì hết hơn nửa lớp làm bài kiểm tra đầu được 0 giáo viên trường e dọa nếu bài sau mà đc 0 thì nghỉ thi luôn thế này chắc phải chuyển sang đồ học hoặc lập trình thôi.

Comment

Nguyên văn bởi dientoanngu Xem bài viết

em học tnut thái nguyên ngành công nghệ kỹ thuật điện điện tử năm nhất cho e xin tên trường anh với ạ vì có thể e sẽ chuyển sang trường anh luôn. Mà ngành anh học là nghành gì thế ạ? e đang học vật lý đại cương trường e mà k hiểu gì hết hơn nửa lớp làm bài kiểm tra đầu được 0 giáo viên trường e dọa nếu bài sau mà đc 0 thì nghỉ thi luôn thế này chắc phải chuyển sang đồ học hoặc lập trình thôi.
      Coit
      mới đầu thì công nghệ kỹ thuật điện tử
      năm hai tới giờ thì điện tử công nghiệp.
      mình nói thật chứ trường này nó lừa hết cái này đến cái nọ, thối nát lắm. Không phải 100% là chủ quan của mình nhưng không dưới 90%( tầm đấy) là thực tế.
      trường cổ lắm rồi bạn, giờ như không đầu tư gì hết kể cả chương trình học. Bạn thấy mình thế rồi thì bạn nên biết phải làm gì đó. Cố học, những môn có liên quan đến ngành thì học cho chắc vào rồi hãy thích nó chẳng hạn. Năm nhất chưa muộn.

Comment

Nguyên văn bởi Stupid1110 Xem bài viết

Coit
        mới đầu thì công nghệ kỹ thuật điện tử
        năm hai tới giờ thì điện tử công nghiệp.
        mình nói thật chứ trường này nó lừa hết cái này đến cái nọ, thối nát lắm. Không phải 100% là chủ quan của mình nhưng không dưới 90%( tầm đấy) là thực tế.
        trường cổ lắm rồi bạn, giờ như không đầu tư gì hết kể cả chương trình học. Bạn thấy mình thế rồi thì bạn nên biết phải làm gì đó. Cố học, những môn có liên quan đến ngành thì học cho chắc vào rồi hãy thích nó chẳng hạn. Năm nhất chưa muộn.
        thank anh nhưng trường anh nó có bắt học tiếng anh ko hay chỉ học tiếng nhật thôi ạ?e thấy trường anh ghi cam kết có việc làm sau khi tốt nghiệp thì anh nghĩ họ có lừa ko? nếu họ lừa thì sau khi tốt nghiệp anh nghĩ cơ hội xin việc của anh có cao không ?lương tầm bao nhiêu ạ?

Comment

Nguyên văn bởi dientoanngu Xem bài viết

thank anh nhưng trường anh nó có bắt học tiếng anh ko hay chỉ học tiếng nhật thôi ạ?e thấy trường anh ghi cam kết có việc làm sau khi tốt nghiệp thì anh nghĩ họ có lừa ko? nếu họ lừa thì sau khi tốt nghiệp anh nghĩ cơ hội xin việc của anh có cao không ?lương tầm bao nhiêu ạ?
          Tiếng anh học năm nhất và năm 3( t.anh này chắc là không dùng được vì giáo viên chất lượng kém, c.trình lỗi thời rồi). Tiếng nhật không dạy đâu họ bốc phét đó.
          Nói to vậy thôi chứ khi sinh viên ra trường nếu làm theo cam kết đó thì lương không cao hơn như khi tự đi xin( khóa trước đã xảy ra).
          Cơ hội xin việc do kiến thức, kỹ năng của mình, lương do đó cũng theo luôn. Mình nghĩ vậy.

Comment

Về tác giả

Collapse

Stupid1110 Tìm hiểu thêm về Stupid1110

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X