Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi về máy tạo ion âm ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi về máy tạo ion âm ạ

Em có mua 1 cục tạo ion âm 4 đầu về. Tuy nhiên, khi mua về thì 4 đầu tạo thành 2 cặp, mỗi cặp gắn với nhau bằng 1 thanh nhựa. Vậy, trong mỗi cặp 2 đầu đó em tách ra riêng rẽ có được không ạ? Hay bắt buộc phải để 2 đầu gần nhau mới hoạt động ạ?
    Em đính kèm ảnh theo ạ. (Ở hình là em muốn tách 2 đầu trên 1 cặp ra ạ)
    Em cám ơn mọi người.

Dạ, không ai giúp em ạ

Comment

Dạ tách riêng được ạ. Cháu thấy cái quạt hơi nước của cụ hàng xóm có mỗi một đầu mà vẫn chạy được ấy thôi. Hôm nọ cụ tháo ra vệ sinh quạt thấy nó vướng vướng màng nhện thế là cụ rứt ra để cho bọn cháu làm cái sơn móng chân ấy ạ..

Comment

Để nguyên bạn nhé, Những vẫn có thể tách riêng nó ra được nhưng cuối cùng vẫn phải để hai đầu này theo cặp lại cùng nhau theo khoảng cách ban đầu thì nó mới tạo ra đc ion âm

Comment

Nguyên văn bởi lris41 Xem bài viết
          Để nguyên bạn nhé, Những vẫn có thể tách riêng nó ra được nhưng cuối cùng vẫn phải để hai đầu này theo cặp lại cùng nhau theo khoảng cách ban đầu thì nó mới tạo ra đc ion âm
          Em thấy có cái mua về nó không có sẵn cái nhựa gắn cố định 2 đầu mà để cả 4 đầu tự do.
          Như vậy em vẫn không hiểu lắm cơ chế hoạt động của máy tạo ion âm

Comment

Cơ chế của nó là tạo ra điện áp cực cao ở 2 cực đưa ra không khí. Sau đó với tác dụng của cực điện áp cao như vậy nó sẽ bắn phá các phân tử trong không khí tạo ra các đuôi phân tử điện tích âm và dương. Có cả tao ra ozon trong đó nên nó có thể khử mùi. Hiểu đơn giản như vậy. Theo mình thì nó cũng không tốt với con người lắm đâu

Comment

Về tác giả

Collapse

manhktqd Tìm hiểu thêm về manhktqd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X