Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn em cách cấp nguồn motor mà không bị ngắn mạch do dòng xả cao với ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn em cách cấp nguồn motor mà không bị ngắn mạch do dòng xả cao với ạ

Em có mua 4 cái motor như hình về chế máy hút bụi cho mẹ dùng ạ (motor 540, chổi than, dùng điện 12v dc, bên bán nói công suất ~100w).
    Em mua 6 viên pin 18650 2200mAh dòng xả 30A về hàn làm pin cấp nguồn cho nó, hàn vào 1 mạch bảo vệ 12v 40A ạ.
    Em không biết sao nhưng khi em cấp nguồn từ pin vào để test thì motor nhá lên phát rồi tắt ngúm, còn đèn báo pin cũng không sáng nữa nên em nghĩ do mạch bảo vệ đã ngắt dòng xả ạ.
    Sau đó em thử nối 1 cái dimmer vào tăng dòng từ từ lên thì motor chạy ổn, max công suất. Em thấy thế nên mắc cả 4 cái motor vào dimmer r cấp nguồn thì nó lại bị như lúc đầu (nhá lên rồi tắt hẳn, mạch bảo vệ lại ngắt).
    Mọi chỉ giúp em ạ, tại em đã dán ống nước các thứ vào rồi ạ, chỉnh sửa không vấn đề gì nhưng em sợ không kịp làm quà 8/3 cho mẹ ạ.

Cứ cho là chạy được thì pin cấp đc bao lâu? Để hạn chế dòng mở máy thì dùng điện trở. Sau khi chạy thì loại bỏ điện trở. Hoặc điện cảm bạn nhé.

Comment

Dạ em cảm ơn ạ
      Sau khi tìm thêm tài liệu từ chiều đến giờ em cũng đã hiểu hơn rồi ạ
      Pin em tổng khoảng 13Ah, nếu xả 40A em nghĩ cũng chịu được khoảng 15', vừa đủ để hút bụi trong nhà ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

thanhlunbeo Tìm hiểu thêm về thanhlunbeo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X