Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi kinh nghiệm thay cầu trì

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi kinh nghiệm thay cầu trì

Cho e hỏi kinh nghiệm các bác, nếu trong trường hợp vÀ điều kiện ko có đồ thay thế bằng việc fai nối cầu trì qua 1 đoạn dây đồng. E ví dụ việc thay cầu trì cho 1 căn phòng xử dụng điện 220v 1 pha.... điện dân dụng thường chỉ dùng cầu trì 10A nếu trong trường hơp fai thay cầu trì 5a - 20a bằng đoạn dây đồng thì cách chọn dây thế nào để có xác xuất chính xác nhất ạ.

Bí quá cần liền thay dây chì sau thì có thể dùng 1 sợi đồng của dây đôi 16 cho 10 a còn 5 a thì kiếm sợi đồng nào nhỏ hơn tý .

Comment

0.16 hả bác. Cảm ơn bác. E hỏi vu vơ cho lúc cần thôi. Từ trưa giờ e làm con lò vi sóng cháy cầu chì nguồn (e chưa tìm ra nguyên nhân) e tiện tay cứ thay luôn đoạn thiếc 1mm làm cầu chì. Ấy mà từ trưa giờ đỡ tốn dc 8 cái cầu chì rồi ấy bác :d

Comment

Nguyên văn bởi vnpro55 Xem bài viết
        0.16 hả bác. Cảm ơn bác. E hỏi vu vơ cho lúc cần thôi. Từ trưa giờ e làm con lò vi sóng cháy cầu chì nguồn (e chưa tìm ra nguyên nhân) e tiện tay cứ thay luôn đoạn thiếc 1mm làm cầu chì. Ấy mà từ trưa giờ đỡ tốn dc 8 cái cầu chì rồi ấy bác :d
        Chưa xử lý chạm chập mà đã thay cầu chỉ là sai lầm.

Comment

Nguyên văn bởi vnpro55 Xem bài viết
          Bạn sửa đươc chưa , mình cũng hay dùng sợi đồng để thay sau khi dò ra nguyên nhân . Cầu chì bị đứt có 3 trường hợp sau :

-1 Chỗ đứt nhỏ không chảy giọt , ống thủy tinh vẫn trong thì có thể thay cầu chì khác vào thử không cần đo .

-2 Chỗ đứt chảy giọt ống nám đen thì có chỗ chạm chập cần phải đo tìm chỗ chạm và loại trừ .

-3 Cầu chì đen thui có hạt chì hay đồng bám vào thành trong vỏ là chạm rất nặng cần đo đạc kỹ .

Comment

Về tác giả

Collapse

vnpro55 Tìm hiểu thêm về vnpro55

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X