Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chủ đề không rõ ràng,

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

tiec wa em moi tham gia dien dan nen kg biet dua mach nguyen ly len dien dan cho anh em cung thao luan . dai khai la tu vdk ra con opto roi wa con a1015 wa c1815 roi vao cuc gate cua triac bt138 . voi den binh thuong thi chay vo tu nhung khi em cho dieu khien den neon thi triac tu thong lam den sang . co pac nao biet kg chi dum em cam on nhieu

Comment

dieu khien den neon

e bay gio lam ma kg biet hoi ai het chi nho cac pac tren dien dan chi dum em cach hieu khien den neon boi 89c52 . co the lien he voi e theo dia chi mail :bruceleehuy@yahoo.com
      thanks

Comment

Xin cac bạn quan tâm

mình vẫn chưa thể chuyễn sang mạch in được.kiểm tra vẫn báo lỗi nhờ bạn sữa lại sơ đồ nguyên lý cho mình tí với cám ơn nhiều!!
        đây là các file ở sơ đồ nguyên lý: (mạch điều khiển đèn chạy dùng 4017)
        bt.zip
        cám ơn các bạn nhiều nha!!

Comment

Của bạn đây !
          Bạn nối dây chưa "ăn" ! hãy tải về và so sánh nhé !
          trong trường hợp vẫn không chuyển được bạn có thể tạo 1 Project mới rồi copy sơ đồ mạch sang project đó và tạo file *.MNL
          Attached Files

Comment

cac bac oi em mo filedi kem ma kg dc cac bac chi cho em cach mo moi , em dang rat can mach dieu khien den neon voi triac . thanks

Comment

người mới

minh mới tham gia diễn dang mong mọi người giúp đễ

Comment

sua chua amli

chào các bạn.cho mình hoi chút nha mình có làm một con amly mới. nó hát rất tốt nhung khi ko có nhac chỉnh chiết áp nó rất soi co ai co cach nao lam cho no het soi chi dup minh xem.minh dung hai bo cong suat cua hieu.340oat mot bo ca hai la 680 oat bien ap 15a so 2SA1943 VA 2SC2500 LOAA calycong suatla 550.neu ai biet lam cho no het roi giup minh nha minh bo tay .

con .minh muon lam cho bo mich thu khoe hon .co cach nao ko ////////-/

Comment

Nguyên văn bởi dangvanhanh Xem bài viết

chào các bạn.cho mình hoi chút nha mình có làm một con amly mới. nó hát rất tốt nhung khi ko có nhac chỉnh chiết áp nó rất soi co ai co cach nao lam cho no het soi chi dup minh xem.minh dung hai bo cong suat cua hieu.340oat mot bo ca hai la 680 oat bien ap 15a so 2SA1943 VA 2SC2500 LOAA calycong suatla 550.neu ai biet lam cho no het roi giup minh nha minh bo tay .

con .minh muon lam cho bo mich thu khoe hon .co cach nao ko ////////-/
                  Bạn post bài không dấu kiểu này khó hiểu quá. Chỉnh chiết áp sôi có thể do chiết áp tiếp xúc không tốt hoặc núm vặn bằng nhôm hay kim loại, khi tay ta chạm vào gọi nôm na là bị nhiễu.
                  Cách giải quyết chiết áp là thay mới, thay loại có bi ấy, bền mà vặn sướng tay, chỉ tầm 2-3k một cái thôi. Còn trường hợp kia bạn bỏ tay ra sẽ hết sôi nên đừng lo.

Comment

cho em hỏi cái mạnh nháy led vơi 4017 này xíu thôi

nãy giỏ lang tham thấy cái mạnh này nhưng có chổ chưa hiểu
                    phía dưới mach này có ghi chú thêm tụ vào chân số 5 của 555.và thêm 10 con 4148 nữa. cho mình hỏi chúng nó có tác dụng ji vậy?
                    http://images.google.com.vn/imgres?i...O4OZkQWh8IypDA
                    ah mấy bạn biết luồng nào nói về các loại cảm biến hông?

Comment

Nguyên văn bởi tkbang Xem bài viết
                      nãy giỏ lang tham thấy cái mạnh này nhưng có chổ chưa hiểu
                      phía dưới mach này có ghi chú thêm tụ vào chân số 5 của 555.và thêm 10 con 4148 nữa. cho mình hỏi chúng nó có tác dụng ji vậy?
                      http://images.google.com.vn/imgres?i...O4OZkQWh8IypDA
                      ah mấy bạn biết luồng nào nói về các loại cảm biến hông?
                      thêm tụ vào chân 5 để ổn định giao động, không có cũng không sao. Còn 10 con 4148 thì đặt ở đâu vậy?
                      Mobile: 0982263051

Comment

mình nghĩ nó đặt ơ ngõ ra của các chân của 4017 đến led, nhưng minh nghĩ nêu led nối từ chân 4017 đên vcc thi mới cần điotđể chống dòng điện ngược chạy từ nguồn vcc về chân cua ic làm hư i chứ ta?
                        mà minh cũng không biết điên trỡ 1k đặt ơ đâu nữa?

Comment

10 diốt mắt nối tiếp với chân ra cua 4017 , còn tụ 1mf nối chân nguồn và chân đất của ic555 nhằm triệt nhiễu nguồn cho ic chạy ổn định ,điện trở 1k măt nối tiếp vào chân đất chung của led đó bạn ( nó nằm giữa hình trái tim )không có điện trở này sẽ làm hỏng led đó

Comment

Nguyên văn bởi havansony Xem bài viết
                            10 diốt mắt nối tiếp với chân ra cua 4017 , còn tụ 1mf nối chân nguồn và chân đất của ic555 nhằm triệt nhiễu nguồn cho ic chạy ổn định ,điện trở 1k măt nối tiếp vào chân đất chung của led đó bạn ( nó nằm giữa hình trái tim )không có điện trở này sẽ làm hỏng led đó
                            Nhưng mà mạch led này sài nguồn đâu có lớn lắm đâu và chân led ra tín hiệu cũng nhỏ mà. ( Em có ráp thử mạch này rồi và em sài nguồn 9V) Khi ráp em sài trở 330 cho nguồn 9V còn 150 cho nguồn 5V. Vậy nếu mình sài trở tới 1K có nhiều quá không? Với lại mạch này mắc song song 2 led mà. Nếu sài trở đó có lớn quá vậy không?

Comment

Vô xem thử đi anh em !

Bạn nào có sơ đồ làm loa để nghe nhạc và có những mạch chạy bằng đèn led (vd : mạch trái tim, ngôi sao ...) thì giúp mình với. Thanks!

Comment

Có trong diễn đàn hết đó anh...anh chịu khó tìm chút đi...em huk nhớ chỗ nào nhưng biết có coi rùi

Comment

Về tác giả

Collapse

HUONG_CAN Tìm hiểu thêm về HUONG_CAN

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X