Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chủ đề không rõ ràng, Bài viết tiếng "lạ"

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chủ đề không rõ ràng, Bài viết tiếng "lạ"

Trước đây, các chủ đề đặt tên không rõ ràng đều không được khuyến khích và có thể bị xóa hoặc chuyển qua "Nhà xác". Nhưng việc đó không nâng cao được ý thức của người post bài. Có người không hiểu bài mình mới post sao đâu mất. Có người thấy mất lại post lại, vẫn không rõ ràng hơn.

Nay PT tạo post http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=26327 để chuyển tất cả các chủ đề tương như vậy cũng như các bài viết không phải là Tiếng Việt vào. Ai thấy mất bài có thể vào đây tìm, cũng như để cho các thành viên mới biết kết quả của việc viết bài thiếu trách nhiệm.

Mong các thành viên lưu ý!

Cám ơn.

PT.
    Last edited by phanta; 09-07-2009, 12:34.
    Núi cao bởi có đất bồi
    Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
    Muôn dòng sông đổ biển sâu
    Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Theo mình thì những thành viên mới với nghề điện tử thường không biết đặt tiêu đề hoặc hỏi vấn đề một cách mạch lạc rõ ràng đâu. Bởi vậy mình thấy rất nhiều bài dạng như "Giúp tôi! Gấp gấp", "Cần giúp đỡ", "Hỏi về mạch in". Ngay cả ở diễn đàn nước ngoài mình cũng thấy tình trạng đó.
    Nguyên nhân là các bạn mới đó chưa hình dung ra được vấn đề gồm những cái gì, mình chưa hiểu ở chỗ nào nên đành phải hỏi một cách chung chung đại khái.
    Để giúp đỡ những bạn mới này mình thiết nghĩ các bạn Mod có thể soạn sẵn những tin nhắn để mỗi khi các bạn xóa một bài viết không đúng quy định thì tin nhắn đó được tự động gửi đến bạn mới để bạn ấy hiểu được vì sao bài bị mất và cũng để tránh tình trạng post bài lại.
    Các bạn thấy thế nào ạ?
    GTH sản xuất mạch in PCB 1 mặt:
    -phủ xanh: 40.000 đ/dm2
    -không phủ xanh: 30.000 đ/dm2
    -Cung cấp mực cảm quang để làm mạch in
    email:

Comment

Em đồng ý với bác gth_pcb. Nhiều người quen chat bằng tiếng Việt kkông dấu nên họ mới như vậy. các mod hãy gửi cho họ một vài tin nhắn, nếu họ vẫn vậy thì cứ thẳng tay đàn áp. cho họ nghỉ hè luôn 1 tuần là họ có trách nhiệm với bài viết của mình ngay thôi
      Thích nghe tụ nổ !
      Thích xem nổ tụ !

Comment

Nguyên văn bởi Jumbo Xem bài viết
        Em đồng ý với bác gth_pcb. Nhiều người quen chat bằng tiếng Việt kkông dấu nên họ mới như vậy. các mod hãy gửi cho họ một vài tin nhắn, nếu họ vẫn vậy thì cứ thẳng tay đàn áp. cho họ nghỉ hè luôn 1 tuần là họ có trách nhiệm với bài viết của mình ngay thôi
        Cái này nội quy đã có rồi ... đăng ký xong không đọc nội quy

Bài viết kỹ thuật Tiếng Việt không dấu đọc khó chịu lắm !

Comment

Các bác ơi em thấy nhiều ng][ì vẽ mạch bằng phần mêm Word, em khong hiểu vẽ ntn ạ? Em đưa lên đây để gây sự chú ý, các bác cố gắng trả lời em cái nhé. Xong xóa bài em đi cũng được ạ

Comment

Các bác ơi em thấy nhiều người vẽ mạch bằng phần mềm Word, em không hiểu vẽ ntn ạ? Em đưa lên đây để gây sự chú ý, các bác cố gắng trả lời em cái nhé. Xong xóa bài em đi cũng được ạ

Comment

Nguyên văn bởi HTLANGTU Xem bài viết
              Các bác ơi em thấy nhiều người vẽ mạch bằng phần mềm Word, em không hiểu vẽ ntn ạ? Em đưa lên đây để gây sự chú ý, các bác cố gắng trả lời em cái nhé. Xong xóa bài em đi cũng được ạ
              Xóa bài này thì dễ. Nhưng với cách post bài kiều này thì có thể xóa nick luôn đó bạn.

PT.
              Núi cao bởi có đất bồi
              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
              Muôn dòng sông đổ biển sâu
              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi phanta Xem bài viết
                Trước đây, các chủ đề đặt tên không rõ ràng đều không được khuyến khích và có thể bị xóa hoặc chuyển qua "Nhà xác". Nhưng việc đó không nâng cao được ý thức của người post bài. Có người không hiểu bài mình mới post sao đâu mất. Có người thấy mất lại post lại, vẫn không rõ ràng hơn.

Nay PT tạo post http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=26327 để chuyển tất cả các chủ đề tương như vậy cũng như các bài viết không phải là Tiếng Việt vào. Ai thấy mất bài có thể vào đây tìm, cũng như để cho các thành viên mới biết kết quả của việc viết bài thiếu trách nhiệm.

Mong các thành viên lưu ý!

Cám ơn.

PT.
                Trời, vào cái "nhà xác" này đọc chả hiểu cái gì cả, chủ đề tùm lum hết, sao ko xóa luôn đi Mod ơi.

0988467839

Comment

Đa số các thành viên mới vào hỏi với chủ đề lung tung và chẳng cần qua tâm người khác trả lời giúp thế nào, chạy mất hút không một lời cảm ơn cũng không xem lại bài mình post.

Comment

Khi mọi người đăng kí thành viên, chỉ nhấp vào ô I accept... nhưng không chịu đọc kĩ nội dung đó viết gì. Phải làm sao khi ai đăng kí thành viên cũng phải đọc hết nội quy diễn đàn và cách sử dụng diễn đàn như post bài trúng chỗ, cách úp hình, v.v...

Comment

Em thấy là nếu đã không có ý thức thì có xóa nick thì họ lập cái nick khác tiếp tục cũng được. Nếu những người mà thực sự muốn tìm hiểu thì MOD nên giải thích rõ cho họ hơn chút xíu, mà anh em cũng nhắc nhở để giúp nhau tiến bộ hơn. Chứ đúng lúc họ cần mà lại là người mới tiếp xúc mà đùng một cái cho bài họ mất hút thế thì họ lại mất sự tin tưởng ở diễn đàn của mình. Vô tình làm họ có cái nhìn khác không mấy tích cực.
                      Em chỉ dám có chút ý kiến riêng của mình vậy thôi. Anh em có thấy không được thì nhẹ tay nhé.
                      Chúc cả nhà luôn vui, khỏe và làm việc tốt
                      Thân.

0912.159.369

Comment

Về tác giả

Collapse

phanta Tìm hiểu thêm về phanta

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X