Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch thu phát hồng ngoại để điều khiển thiết bị từ xa??? help

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
    thank các bác nha.ma cái mach này thu phát trong khoảng bao nhiu mét vậy mấy bác??.coi như về phần này e sắp hết câu hỏi rùi.hiii thank moi người nha
    <20m
    nghe nói có 2 loại led phát hồng ngoại thì phải:1 loại 10m và 20m.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

thank bác nha

Email:
      Gmail:

Comment

Cái này tôi làm thử và chạy thành công, sau đó tìm cách nâng cấp tầm xa và góc thu phát. Bạn muốn biết thêm thì nhắn yahoo nhé.
        Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

hay quá bạn cho mình yahoo đi rùi hướng dẫn mình cụ thể nha.thank

Email:
          Gmail:

Comment

bác làm cách khác rùi ak tầm xa là bao nhiu m vậy bác góc thu phát như thế nào bác biết chỉ cho a e đy.cám ơn trc

Comment

e đã làm mạch này rùi mạch phát khi ấn nút thì đèn nháy nháy mạch thu cấp nguồn thì có đèn sáng nhưng đầu ra chẳng có hiện tượng j là sao hả các bác.nó k diều khiển đc.ai být nó mắc ở lỗi j k vậy.giúp e cái nha

Email:
              Gmail:

Comment

cai 455Khz là con dao động thạch anh, ở tần sớ hồng ngoại thì bạn nên sài con này cho tầm phát xạ được xa, 455Khz/12~38Khz, ở 38Khz là tần số rất thích hợp cho hồng ngoại, mình đã làm thử, và phát rất xa, rất ổn định(13m), nếu mạch phát có tín hiệu nhấp nháy thì ok rồi, còn mach thu ko co tin hieu thi:
                1. xem lại coi chân K và chân T của con 2248, và chân out của con 2249 xem( VD: K1 và T1 trên con 2248 thì chân ra trên 2249 là H1
                2. bạn xem lãi coi mắt thu gắn đúng chân chưa
                3. con tụ 102 và trở 39k phải đúng trên con 2249
                thân, chúc thành công
                con trans trên 2248 co thể dùng loại thông dung A1013, trên con 2249 co the dung C1815
                tamphieuluuky@yahoo.com
                TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                092 2838 712 --->>

Comment

quên cái hình, bạn rap theo sơ đồ nay cho dể, mình áp dụng thực tế nhiều rồi, có làm vài cái linh tinh bán nữa, nhưng thường bây giờ dung RF hết cho khỏe,chúc vui!
                  Attached Files
                  TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                  092 2838 712 --->>

Comment

thank bác nha đẻ e xem lại.tại vì e tìm con 39k k có nên e ghép mấy con lai nên chỉ ~ thui chứ k chuẩn 39k.để e xem lại rùi có j sai xót thì...hỏi các bác típ.hiiiiiiii.thank bác nhìu.mà mạch cua bác mấy con transistor thay bằng mấy con nào thông dụng đc k?????????????????????

Email:
                    Gmail:

Comment

cho em hỏi là nếu mình ko muốn dùng thạch anh loại như trong hình mà thay = loại khác thì có dc ko a???

Comment

dùng thì tất nhiện là được nhưng nếu càng xa thạch anh 455Khz thì khoản cách càng gần, còn mún dùng các con có các bọi số của 455Khs thì phải có mạch chia tần, rườm rà
                        TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                        092 2838 712 --->>

Comment

Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                          thank bác nha đẻ e xem lại.tại vì e tìm con 39k k có nên e ghép mấy con lai nên chỉ ~ thui chứ k chuẩn 39k.để e xem lại rùi có j sai xót thì...hỏi các bác típ.hiiiiiiii.thank bác nhìu.mà mạch cua bác mấy con transistor thay bằng mấy con nào thông dụng đc k?????????????????????
                          như bài post trên tôi viết rồi, co thể thay bằng C1815, A1015, tần số các mạch này ko cao lắm ênn có thể sủ dụng các trans trung tần npn hay pnp cũng đc
                          TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                          092 2838 712 --->>

Comment

nhưng có ngiax là mạch của e chạy đc tốt hả bác.e đã làm cả mạch in rui.

Email:
                            Gmail:

Comment

chỉ cần đúng thông số như trong mach là chạy rất tốt.
                              TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                              092 2838 712 --->>

Comment

mạch của e thay 2 con 120p bằng 2 con 221 co dc k vậy.thấy bảo đc.hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiv

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

tuankep6 Tìm hiểu thêm về tuankep6

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X