Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[hỏi] Tại sao tụ có thể hạ áp ạ.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [hỏi] Tại sao tụ có thể hạ áp ạ.

Chào anh(chị) ,
    Em hiện tại đang là sinh viên mới bước chân vào điện , điện tử Nên thấy trên mạng có một số mạch hạ áp từ 220vAC mờ không cần dùng biến áp mờ lại dùng tụ . Vậy cho em hỏi tại sao tụ lại hạ được áp ạ . Em tưởng tụ cho dòng AC chạy qua ạ ?? Em xin trân thành cảm ơn.

cụ thể mạch này ạ . tụ có thể hạ áp em nghĩ không hiểu tại sao :v

Comment

Coi thử bài video này

https://www.youtube.com/watch?v=IFFjlHugI4k

Comment

Nguyên văn bởi tn0000 Xem bài viết
        Chào anh(chị) ,
        Em hiện tại đang là sinh viên mới bước chân vào điện , điện tử Nên thấy trên mạng có một số mạch hạ áp từ 220vAC mờ không cần dùng biến áp mờ lại dùng tụ . Vậy cho em hỏi tại sao tụ lại hạ được áp ạ . Em tưởng tụ cho dòng AC chạy qua ạ ?? Em xin trân thành cảm ơn.
        Đã là sinh viên mà lại hỏi như thế? Kiến thức từ thời phổ thông có thể giải thích được mà. Tụ có thể cho dòng AC chạy qua nhưng dung kháng của nó KHÔNG PHẢI LÀ 0 OHM nên nên nếu có tải thì nó vẫn sẽ sụt áp trên tụ (gần giống như sụt áp trên trở).

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
          Đã là sinh viên mà lại hỏi như thế? Kiến thức từ thời phổ thông có thể giải thích được mà. Tụ có thể cho dòng AC chạy qua nhưng dung kháng của nó KHÔNG PHẢI LÀ 0 OHM nên nên nếu có tải thì nó vẫn sẽ sụt áp trên tụ (gần giống như sụt áp trên trở).
          báo thông cảm đang viết cái phần mềm tính mấy cái mạch . dân cntt có còn nhớ gì đâu :v

Comment

Về tác giả

Collapse

tn0000 Tìm hiểu thêm về tn0000

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X