Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tư vấn cho em về phân ngành hệ thống điện và thiết bị điện-điện tử

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tư vấn cho em về phân ngành hệ thống điện và thiết bị điện-điện tử

Em học kỹ thuật điện và sắp tới có phân chuyên ngành gồm hệ thống điện và thiết bị điện. Nghe cái tên thì em cũng hình dung được phần nào về các ngành đó nhưng em cũng muốn tìm hiểu kỹ một chút để lựa chọn nhưng lên gg tìm chưa ra được gì hết. Em lên đây mong các a/c chia sẻ cho em về 2 ngành đó. em thích làm mạch điện tử thì nên chọn ngành nào ạ. Em cảm ơn!

"Hệ thống điện" có lẽ thiên về truyền tải, cung cấp điện. Thiết bị điện chắc là thiên về thiết bị. Tuy nhiên, cần xem thực tế giáo trình các môn đào tạo, xưởng thực hành,.. của từng chuyên ngành. Tên gọi nhiều khi ít gắn bó mật thiết với bản chất. Đào tạo thời cơ chế thị trường mà!

Comment

Anh nên chọn học về thiết bị điện ạ. Anh tranh thủ đi làm thêm kiếm tiền để học các khóa dạy sửa chữa điện tử nữa...

Comment

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết
        "Hệ thống điện" có lẽ thiên về truyền tải, cung cấp điện. Thiết bị điện chắc là thiên về thiết bị. Tuy nhiên, cần xem thực tế giáo trình các môn đào tạo, xưởng thực hành,.. của từng chuyên ngành. Tên gọi nhiều khi ít gắn bó mật thiết với bản chất. Đào tạo thời cơ chế thị trường mà!
        em cũng nghĩ như vậy và qua tìm hiểu thì em đã quyết định chọn thiết bị điện. cảm ơn anh ạ

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
          Anh nên chọn học về thiết bị điện ạ. Anh tranh thủ đi làm thêm kiếm tiền để học các khóa dạy sửa chữa điện tử nữa...
          em cảm ơn anh ạ, em có tham gia 1 lab nghiên cứu về điện tử, điện từ rồi ạ

Comment

Về tác giả

Collapse

Windowuser Tìm hiểu thêm về Windowuser

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X