Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin các bạn hướng dẫn mình thiết kế một mạch in đèn led có dimmer để điều chỉnh cường độ sáng đèn với!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin các bạn hướng dẫn mình thiết kế một mạch in đèn led có dimmer để điều chỉnh cường độ sáng đèn với!!

Như tiêu đề mong các bạn hướng dẫn mình thiết kế một mạch in đèn led có dimmer để điều chỉnh cường độ sáng đèn, có cả phần tản nhiệt thì càng tốt ạ :'( Mình chỉ biết lắp các đèn lên mạch Testboard chứ mạch in thì mình bế tắc. Mình tìm trên google mãi và không biết phải bắt đầu từ đâu, mong các bạn có thể hướng dẫn mình. Mình xin cám ơn nhiều ạ!!!!

Mình làm thế này .

Vẽ sơ đồ mạch ra xong thì dùng bút chì để vẽ mạch in theo sơ đồ mạch từ trái sang phải , chỗ có chân lk thì thay bằng 1 chấm tròn khoảng cách 2 chấm bằng với khoàng cách chân lk thực .Đường nối thì cứ vạch theo sơ đồ sao cho đủ hết mà không dính vào đường khác nếu không tránh được cắt ngang đường khác thì thì khoanh 2 chấm 2 bên sau này sẽ hàn dây nối qua .

Vẽ xong xem lại có sai gì không và thu gọn và đóng khung . Đặt bản vẽ lên mặt đồng của tấm mạch cố định lại rồi khoan các chấm tròn bằng mũi khoan 8 dem - 1 ly , khoan xong dùng giấy nhám mịn chà phẳng mạch đồng rồi dùng bút lông dầu Pentel để vẽ .

Comment

Về tác giả

Collapse

baophong1102 Tìm hiểu thêm về baophong1102

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X