Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tích Phân, Vi phân trong điều khiển tự động.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi dcongchuc Xem bài viết
    Máy x quang phải chính xác 3 thông số kv, mA và thời gian chứ không phải chỉ có 2 như TLM tranh luận.
    Thầy xem máy này chỉ có 2 thông số (kV/mAs) chứ làm gì có 3 thông số.

Click image for larger version

Name:	D77DE5B9-ABCE-4FF7-89B6-59D1830E83FF.jpeg
Views:	1246
Size:	96.1 KB
ID:	1718910

Kiến thức thầy lõm bõm, gặp máy chưa học tới thì lại cãi là không có.
    sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi T.L.M Xem bài viết

1-Thầy nhìn sao mà ra mạch điều khiển filament vậy? Filament đốt cố định (nguồn -> biến trở -> biến áp cách ly cao thế -> tim đèn) Làm gì có linh kiện nào điều khiển.

2-Đặt bẫy là lươn lẹo rồi.

3-Chụp toàn cảnh là quét (chụp liên tiếp nhiều hình nhỏ để ghép lại với nhau). Mục đích là cho ra một ảnh kích thước lớn. Bác ấy lại nói là để "sắc độ cao". Bởi vậy TLM mới hỏi vặn lại chụp càng lâu thì càng mờ nếu bệnh nhân nhúc nhích chứ làm sao rõ hơn được?

4-Ở trên TLM nói rồi. Màng đen là kim loại chứ than ở đâu ra? Nếu kim loại lan tới gần 2 điện cực thì làm short bóng hư luôn. Không có chuyện chỉ tạo ra tia mềm.
      Tự nhiên lại gây với tôi?
      1-Chính bác đã tự nhận chỉnh kv gần đúng để filament chỉnh áp đốt tim đèn, mAs sẽ tự động kéo dài thời gian phát tia mà.

2-Bác vvp đã xuống nước nhờ bác giảng dạy, bác đã cao giọng: " ồ là cựu giảng viên x quang...." . rồi bác bị dập tơi tả ai lươn lẹo ?

3-Bác lại nói bậy bạ gì nữa đây? Chỉ có mình bác nói chụp tòan cảnh là chụp những ảnh nhỏ rồi ghép lại như máy chụp hình chụp ảnh panaroma là sai rồi. Bác không biết gì cả lại hay cải. Chup tòan cảnh x quang nha sẽ kéo dài thời gian đền 2-3 s ra bức ảnh như hình 3 D ấy. Bác vvp chửi bác .... là đúng rồi.

4- Kim lọai ở đâu ra? cái gì bị cháy không thành than mà thành kim lọai? hơi than làm giảm nội trở bóng đèn. Các bác kiểm định bức xạ tp đến kiểm tra, bóng lão hóa kv bị giảm và tăng mA , mà giảm kv thì tia mềm sẽ nhiều như bác đã nói. Bóng lão hóa chỉ thanh lý bác nói ngược lại.

Tự nhiên tôi lại tốn nước bọt giải thích cho bác bác.

Comment

Thầy xem máy này chỉ có 2 thông số (kV/mAs) chứ làm gì có 3 thông số.

Name:	D77DE5B9-ABCE-4FF7-89B6-59D1830E83FF.jpeg
Views:	1246
Size:	96.1 KB
ID:	1718910

Kiến thức thầy lõm bõm, gặp máy chưa học tới thì lại cãi là không có.
        Tôi bực rồi đó.
        Ông NGU quá, máy x quang nào mà chỉ có 2 thông số? Từ năm 1960 máy Piker dã chiến chụp bằng đồng hồ cơ đã phải có mạch hiệu chỉnh filament bằng biến thế cơ để 3 yếu tố chụp chính xác.. Đến năm 2020 lại đi thụt lùi bỏ mạch hiệu chỉnh filament

Ai học lõm bõm? nói chuyện kỹ thuật với mấy thằng NGU ảo tưởng mình thiên tài bực thật.

Comment

Sao bác dcongchuc lại trả lời hết câu hỏi của thầy bói vậy? tôi cố tình không trả lời để thầy bói tức và ảo tưởng mình đúng mà.

Còn một câu hỏi là tại sao dùng đầu đèn 500mA đang chụp thiếu mA, chỉnh mA lên, phim trắng nhách thầy đừng giảng dạy để thầy lấy mu rùa ra bói.

Comment

Tự nhiên lại gây với tôi?
            1-Chính bác đã tự nhận chỉnh kv gần đúng để filament chỉnh áp đốt tim đèn, mAs sẽ tự động kéo dài thời gian phát tia mà.
            Bác đọc không kỹ, hay không hiểu mà lại đi bênh vực cho cái sai vậy?

TLM đâu có nói chỉnh kV gần đúng.

mAs = mA x s. Khi mA gần đúng thì mạch tích phân chỉnh s bù vô cho ra mAs chính xác.

2-Bác vvp đã xuống nước nhờ bác giảng dạy, bác đã cao giọng: " ồ là cựu giảng viên x quang...." . rồi bác bị dập tơi tả ai lươn lẹo ?
            Làm gì có chuyện bác ấy xuống nước. Bác ấy nói sai bị TLM truy vấn, không trả lời được nên hỏi lung tung để đánh trống lảng. Giảng viên x quang mà hỏi câu đó chẳng khác gì kỹ sư điện tử đi hỏi đèn led gắn trở hạn dòng bị sáng mờ làm sao cho nó sáng thêm.

3-Bác lại nói bậy bạ gì nữa đây? Chỉ có mình bác nói chụp tòan cảnh là chụp những ảnh nhỏ rồi ghép lại như máy chụp hình chụp ảnh panaroma là sai rồi. Bác không biết gì cả lại hay cải. Chup tòan cảnh x quang nha sẽ kéo dài thời gian đền 2-3 s ra bức ảnh như hình 3 D ấy. Bác vvp chửi bác .... là đúng rồi.
            Hình này mà là 3D à? Cái niềng nằm trước hay sau răng?

Name:	C8DDE3CE-D236-468F-8B41-5A92C12339BC.jpeg
Views:	1276
Size:	49.8 KB
ID:	1718917

4- Kim lọai ở đâu ra? cái gì bị cháy không thành than mà thành kim lọai? hơi than làm giảm nội trở bóng đèn. Các bác kiểm định bức xạ tp đến kiểm tra, bóng lão hóa kv bị giảm và tăng mA , mà giảm kv thì tia mềm sẽ nhiều như bác đã nói. Bóng lão hóa chỉ thanh lý bác nói ngược lại.

Tự nhiên tôi lại tốn nước bọt giải thích cho bác bác.
            Chẳng lẽ điện cực bằng gỗ, cháy ra than?

kV giảm là do nguồn cao thế, không phải do bóng. Bóng short phóng điện thì mất cao thế luôn.

Bóng sử dụng lâu ngày thì tim đèn mòn dần, khả năng phát xạ giảm nên dòng anod giảm.

Lão hoá là một quá trình chậm chạp diễn ra trong một thời gian dài. TLM chỉ kể đến những bóng cũ nhưng còn sử dụng được. Đừng cố tình lôi những bóng chết ra cãi.
            sau.ph

Comment

[QUOTE=mèomướp;n1718900]các chú đa phần toàn là thiên vị bênh bác vvp thôi. Cháu thì thấy cô tlm viết có lý và cũng ngắn gọn ạ. Nói chung trình độ của bác ấy và cô ấy đều rất là cao siêu hơn hẳn mấy chú thợ điện ở làng cháu và đều nhiệt tình với diễn đàn lên đều đáng được trân trọng ấy ạ...[/QUOTE

Bênh cái gì đọc còm thấy toàn lý thuyết suông kinh nghiệm thực hành hầu như zero , trân trọng gì người trả lời người khác lớn tuổi hơn mà cứ ha ha trả treo mèo về nói kiểu đó với ông bà chú bác hàng xóm xem ...

Comment

Tôi bực rồi đó.
                Ông NGU quá, máy x quang nào mà chỉ có 2 thông số? Từ năm 1960 máy Piker dã chiến chụp bằng đồng hồ cơ đã phải có mạch hiệu chỉnh filament bằng biến thế cơ để 3 yếu tố chụp chính xác.. Đến năm 2020 lại đi thụt lùi bỏ mạch hiệu chỉnh filament

Ai học lõm bõm? nói chuyện kỹ thuật với mấy thằng NGU ảo tưởng mình thiên tài bực thật.
                Máy Poskom PXM-20BT.

Vì mA và s có thể bù trừ cho nhau nên người ta mới gộp chung lại thành một thông số mAs. Không cần thiết chỉnh riêng từng cái.
                sau.ph

Comment

Bác đọc không kỹ, hay không hiểu mà lại đi bênh vực cho cái sai vậy?

1-TLM đâu có nói chỉnh kV gần đúng.
                  mAs = mA x s. Khi mA gần đúng thì mạch tích phân chỉnh s bù vô cho ra mAs chính xác.

2-Làm gì có chuyện bác ấy xuống nước. Bác ấy nói sai bị TLM truy vấn, không trả lời được nên hỏi lung tung để đánh trống lảng. Giảng viên x quang mà hỏi câu đó chẳng khác gì kỹ sư điện tử đi hỏi đèn led gắn trở hạn dòng bị sáng mờ làm sao cho nó sáng thêm.

3-Hình này mà là 3D à? Cái niềng nằm trước hay sau răng?

Name:	C8DDE3CE-D236-468F-8B41-5A92C12339BC.jpeg
Views:	1276
Size:	49.8 KB
ID:	1718917

4-Chẳng lẽ điện cực bằng gỗ, cháy ra than?

kV giảm là do nguồn cao thế, không phải do bóng. Bóng short phóng điện thì mất cao thế luôn.
                  Bóng sử dụng lâu ngày thì tim đèn mòn dần, khả năng phát xạ giảm nên dòng anod giảm.
                  Lão hoá là một quá trình chậm chạp diễn ra trong một thời gian dài. TLM chỉ kể đến những bóng cũ nhưng còn sử dụng được. Đừng cố tình lôi những bóng chết ra cãi.

1-Ha.ha.ha.
                  mA quyết định bởi Kv cài đặt ---> Mà kv lại quyết định điện thế đốt tim bởi mạch filament---> mA thiếu tăng S chỉ có thầy bói nghỉ ra mà thôi.

2-Tôi đã xuống nước nhờ thầy bói giãng dạy khi mA thiếu thì sao? bởi vì thầy bói nói tăng S nên mới bị chửi NGU và bây giờ lại bị dcongchuc chửi NGU nữa.

3- ha.ha.ha
                  để tôi cươì đã mắc cười quá.

Cái hình này là xquang nha tòan cảnh ư? đã NGU còn trưng bằng chứng xác nhận mình NGU ra nữa.

4- ha.ha.ha
                  Dây tóc cháy ra kim lọai gì vậy thầy bói? một kim lọai cháy sẽ tạo ra 1 oxyd kim lọai, vì màu đen dân gian thường gọi là than.
                  Dcongchuc đã giảng dạy cho thầy rồi mà thầy vẫn NGU. bóng lão hóa chụp kv sẽ giảm so với cài đặt mà kv thấp thì tia mềm nhiều chính thầy đã nói giờ muốn lật lọng hả?

Đã trả lời cho thầy đầy đủ các câu hỏi rồi, thầy về cỏi âm bói tóan nhé.
                  Thiên linh linh
                  Địa linh linh.
                  Tiển vong ám.
                  hô biến.

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
                    Bênh cái gì đọc còm thấy toàn lý thuyết suông kinh nghiệm thực hành hầu như zero , trân trọng gì người trả lời người khác lớn tuổi hơn mà cứ ha ha trả treo mèo về nói kiểu đó với ông bà chú bác hàng xóm xem ...
                    Thì ra các bác ấm ức vì bị con nít cười cho. Vậy bác ấy miệt thị người khác ngu như bò, tâm thần, leo cột điện... thì sao?

Chắc gì bác ấy ngang hàng với ông bà chú bác của TML.
                    sau.ph

Comment

Cháu mới đọc được mấy bài viết gần đây thì thấy bác vvp toàn là mắng chửi cô tlm thậm tệ thôi ạ. Cãi nhau về kỹ thuật có cần gì phải căng thẳng như vậy đâu. Còn chú tuyen... thì chẳng thấy ý kiến góp ý gì về kỹ thuật đang tranh cãi mà toàn hùa theo bác vvp để bác ấy thêm động lực chửi cô tlm. Về phía cô tlm thì cũng lịch sự rồi ạ hông tin chú tuyen... cứ thử ra đường tranh cãi với người ít tuổi hơn rồi chửi họ xem họ có chửi lại hông chứ mấy người chịu nghe chửi mà vẫn đáp lại lời tử tế như cô ấy đâu ạ. Cháu mà bị cô giáo chửi như bác vvp chửi cô tlm thì cháu lăn ra lớp khóc bắt đền chứ hông chịu đâu...

Comment

Nguyên văn bởi vi van pham Xem bài viết
                        1-Ha.ha.ha.
                        mA quyết định bởi Kv cài đặt ---> Mà kv lại quyết định điện thế đốt tim bởi mạch filament---> mA thiếu tăng S chỉ có thầy bói nghỉ ra mà thôi.
                        Lúc chuyển từ tim lớn 200 mA sang tim nhỏ 100 mA người ta cũng phải tăng s lên gấp đôi đấy thôi.
                        (Tính hỏi tim nhỏ dòng nhỏ làm sao ra đủ mAs. Sợ có người xuyên tạc TLM ngu không biết nên không dám ghi dưới dạng câu hỏi).

2-Tôi đã xuống nước nhờ thầy bói giãng dạy khi mA thiếu thì sao? bởi vì thầy bói nói tăng S nên mới bị chửi NGU và bây giờ lại bị dcongchuc chửi NGU nữa.
                        s quá lớn thì hình mới bị rung nhoè. Bình thường thì không ai cấm tăng s cả. Bác về học lại mAs là gì.

Bác muốn chửi thì kiếm kỹ sư thiết kế ra mạch ấy mà chửi.

3- ha.ha.ha
                        để tôi cươì đã mắc cười quá.

Cái hình này là xquang nha tòan cảnh ư? đã NGU còn trưng bằng chứng xác nhận mình NGU ra nữa.
                        Bác thử đưa hình X quang nha toàn cảnh của bác lên xem nó khác ra sao.

4- ha.ha.ha
                        Dây tóc cháy ra kim lọai gì vậy thầy bói? một kim lọai cháy sẽ tạo ra 1 oxyd kim lọai, vì màu đen dân gian thường gọi là than.

Dcongchuc đã giảng dạy cho thầy rồi mà thầy vẫn NGU. bóng lão hóa chụp kv sẽ giảm so với cài đặt mà kv thấp thì tia mềm nhiều chính thầy đã nói giờ muốn lật lọng hả?
                        Bác càng chống chế càng lòi ra cái tầm bậy. Bên trong bóng chân không không có oxy.
                        sau.ph

Comment

Bao nhiêu bài viết rồi mà bác vẫn chưa vỡ ra điện thế filament quyết định dòng mA.

Bác chuyển từ tim lớn 200mA sang 100 mA tăng gấp đôi s thì bóng đèn sẽ đứt tim nhỏ vì filament quá lớn. Bác vvp không có ở đây nếu có bác ấy lại chửi bác ngu nữa rồi.

Bác chỉ nghỉ ra được những việc như trẻ con vậy.

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
                            Cháu mới đọc được mấy bài viết gần đây thì thấy bác vvp toàn là mắng chửi cô tlm thậm tệ thôi ạ. Cãi nhau về kỹ thuật có cần gì phải căng thẳng như vậy đâu. Còn chú tuyen... thì chẳng thấy ý kiến góp ý gì về kỹ thuật đang tranh cãi mà toàn hùa theo bác vvp để bác ấy thêm động lực chửi cô tlm. Về phía cô tlm thì cũng lịch sự rồi ạ hông tin chú tuyen... cứ thử ra đường tranh cãi với người ít tuổi hơn rồi chửi họ xem họ có chửi lại hông chứ mấy người chịu nghe chửi mà vẫn đáp lại lời tử tế như cô ấy đâu ạ. Cháu mà bị cô giáo chửi như bác vvp chửi cô tlm thì cháu lăn ra lớp khóc bắt đền chứ hông chịu đâu...
                            Nguồn ở bài đầu tiên ý khi đó mình thấy TLM văn vẻ trình lý thuyết là nổi nhất nên khi TLM còm lan man nên mình cũng có còm nhắc hạn chế lam man đi mà có nghe đâu lại mở thớt tự ví mình như khỉ nữa cơ thật hết biết .

Mấy cái mình không chuyên thì mình hạn chế tham gia có còm thì chỉ rỏ ra cho TLM biết ý đồ của bác Vị mà rút ra ai ngờ TLM lại nghĩ giống Mèo cay cú sửa nick mình thành tiennhan mà mình cũng có còm gì đâu .

Lịch sự thì mình chọn dinhthuong vì cũng nằm trong nhóm bác Vị chê ngu mà có phản ứng gì đâu thật là điềm đạm , mấy câu như ngu như bò heo hay mày ngu quá thời mình nghe hoài người bị chê nghe xong thì ráng học cho hết ngu thôi giờ thì thành câu nhạy cảm quá đi .

Comment

Bao nhiêu bài viết rồi mà bác vẫn chưa vỡ ra điện thế filament quyết định dòng mA.

Bác chuyển từ tim lớn 200mA sang 100 mA tăng gấp đôi s thì bóng đèn sẽ đứt tim nhỏ vì filament quá lớn. Bác vvp không có ở đây nếu có bác ấy lại chửi bác ngu nữa rồi.

Bác chỉ nghỉ ra được những việc như trẻ con vậy.
                              Bác chẳng biết gì về máy X quang mà cũng cãi. 200mA và 100mA là dòng qua anot chứ không phải dòng qua tim đèn.
                              sau.ph

Comment

Bác chẳng biết gì về máy X quang mà cũng cãi. 200mA và 100mA là dòng qua anot chứ không phải dòng qua tim đèn.
                                Khi mở máy chọn dòng anod 200mA filament đớt tim sẽ lớn hơn 100mA. Không đứt tim đèn mới lạ.
                                Bác vvp nói đừng dạy con bò sửa điện tử quá đúng, tôi cụng bye con bò nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

xinlancao Tìm hiểu thêm về xinlancao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X