Thông báo

Collapse
No announcement yet.

định hướng cho sinh viên năm 3 vừa tạch bảo vệ bài tập lớn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• định hướng cho sinh viên năm 3 vừa tạch bảo vệ bài tập lớn

tình hình là em vừa tạch môn vùa tạch bảo vệ bài tập lớn, còn đề bài là gì thì cho phép em không được nói ra, thầy cũng chỉ hỏi là nguyên lý hoạt động của mạch và chức năng của từng linh kiện, cả 2 em đều không trả lời được, mà mạch thì có đứa trong nhóm em tìm được trên mạng, nó cũng không trả lời được

vậy nên em muốn hỏi là để có thể tự thiết kế mạch với trả lời được 2 câu trên thì giờ nên học như thế nào ạ, em cũng biết trong quá trình học em không chú ý lắm

em viết có gì không rõ ràng mong các bác thông cảm

Định hướng : quay về học thật đi, đừng mải lo đối phó. Vẫn còn thời gian để đọc lại lý thuyết mạch, kỹ thuật điện tử ...
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Tôi có để một số clip về điện tử hy vọng sẽ giúp một số kiến thức về ngành điện cho em

https://www.youtube.com/channel/UCQQ...UuDdgfw/videos

Comment

Trước tiên phải nắm được tính chất, chức năng của các linh kiện rời: điện trở, tụ điện, transistor...

Sau đó tìm hiểu những mạch đơn giản: chỉnh lưu, cầu phân áp, mạch cảm biến ánh sáng, khuếch đại pre, dao động đa hài...

Nắm được những cái cơ bản đó rồi thì dễ dàng phân tích những mạch lớn phức tạp hơn.

Học mà không hiểu gì, chắc là bị ép buộc theo ngành điện tử chứ không phải đam mê?
        sau.ph

Comment

đầu tiên là từ đề bài, phân tích ra sơ đồ bố cục, sơ đồ tổng các chức năng. sau đó đó từ sơ đồ bố cục mới xem thử: để thực hiện chức năng đó thì cần phải làm gì. để làm chức năng đó cần mạch như thế nào.

nói chung là nếu để phân tích, hiểu được chức năng của mạch thì học lại điện tử cơ bản, lý thuyết mạch ddienj tử nhé. chứ ko cái opamp trong mạch cũng ko biết được nó có chức năng gì đâu. mới năm 3 thôi. còn đủ thời gian để học lại đấy

Comment

Học lại kiến thức cơ bản thôi ạ trc mình cũng tạch mấy lần bạn tham khảo trang này điện tử cơ bản : https://mobitool.net/

Comment

Về tác giả

Collapse

cloneforxyz Tìm hiểu thêm về cloneforxyz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X