Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khoan lỗ gắn led trên mica

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khoan lỗ gắn led trên mica

Em cần giúp đỡ gấp về việc thiết kế chữ để khoan lỗ gắn led đơn. Mong mấy pro chỉ giúp, càng chi tiết càng tốt.
    Thank mấy pro trước

Bạn ra tiệm, nhờ người ta vẽ bằng CorelDraw tạo chữ & lỗ khoan quanh chữ. Sau đó đem file CorelDraw đi cắt Laser.
    Giá thành thấp, nhanh chóng, chính xác..

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
      Bạn ra tiệm, nhờ người ta vẽ bằng CorelDraw tạo chữ & lỗ khoan quanh chữ. Sau đó đem file CorelDraw đi cắt Laser.
      Giá thành thấp, nhanh chóng, chính xác..
      em mới làm sáng nay hết 30k cho 300 lỗ hihi
      Sẵn tiện hỏi anh luôn là em mắc đèn led như sau có được ko nha:
      Chia 300 con thành 34 nhánh ( tùy từng chữ mà chiếm số led khác nhau) mắc song song, mỗi nhánh wa 1 con điện trở với công thức: R=(Vnguon-Vled)/Iled
      Ví dụ:
      Em kết nối chữ cái đầu tiên vào P0.0 của VDK là chữ M tốn 20 led thì, em mắc thành 3 nhánh song song: nhánh 1 wa R180 nối tiếp 7 led, nhánh 2 wa R180 nối tiếp 7 led, nhánh 3 wa R330 nối tiếp 6 led. Mắc nguồn chung (nguồn 12V), nối max 3 nhánh rồi nối với P0.0 (ở P0.0 dùng tran để kích dòng)
      Cứ như vậy em nối thành từng nhóm max chung wa Port VDK, thì cần 17 port
      Em hỏi anh là mắc vậy được không, nếu không xin anh hay mấy pro dientuvietnam chỉ giúp
      Cảm ơn trước luôn

Comment

Nguyên văn bởi quyphan Xem bài viết
        Chia 300 con thành 34 nhánh ( tùy từng chữ mà chiếm số led khác nhau) mắc song song, mỗi nhánh wa 1 con điện trở với công thức: R=(Vnguon-Vled)/Iled
        Ví dụ:
        Em kết nối chữ cái đầu tiên vào P0.0 của VDK là chữ M tốn 20 led thì, em mắc thành 3 nhánh song song: nhánh 1 wa R180 nối tiếp 7 led, nhánh 2 wa R180 nối tiếp 7 led, nhánh 3 wa R330 nối tiếp 6 led. Mắc nguồn chung (nguồn 12V), nối max 3 nhánh rồi nối với P0.0 (ở P0.0 dùng tran để kích dòng)
        Em hỏi anh là mắc vậy được không, nếu không xin anh hay mấy pro dientuvietnam chỉ giúp
        Cảm ơn trước luôn
        bạn cho mình hỏi là khoan cái lỗ này bằng lazer ở đâu vậy, và họ tính tiền thế nào.
        xin cảm ơn.

Comment

Hứong dẫn cách mắc led :
          |---(Chung)
          |
          |
          |---(Trở 220)---(LED)---(LED)---(LED)---(Cổng)
          |
          |
          chân chung (+) ban đấu với nguồn 12v , chân (-) bạn nối với tran(n thường là tip 122 để gánh dòng cho khỏe)__> vdk
          còn chỗ khoan mica , thì k biết bạn ở đâu?
          Email:deltaleddesign@gmail.com
          Nhận lập trình,làm bảng led quảng cáo,led ma trận ,led rơi, led vẫy giá sỉ
          call: 01699.272.039

Comment

Anh nói vậy em hiểu rồi.
            Nhưng, mắc như vậy thì còn áp dư đi có sao ko
            12V-(2V*3led)-(10mA*220R)=3,8V
            Đó là áp dư còn lại đó

Comment

Nguyên văn bởi svdt_pro Xem bài viết
              Hứong dẫn cách mắc led :
              |---(Chung)
              |
              |
              |
              |
              chân chung (+) ban đấu với nguồn 12v , chân (-) bạn nối với tran(n thường là tip 122 để gánh dòng cho khỏe)__> vdk
              còn chỗ khoan mica , thì k biết bạn ở đâu?
              hiện tại em đang ở thủ đức, anh có thể chỉ cho em chỗ khoan gần nhất không. em có thể khoan ở 2 khu vực này vũng tàu, tphcm. nếu được thì ở thủ đức là quá tuyệt.

Comment

Các bác à! Em đang ở Biên Hòa. có ai biết chỗ nào khoan lỗ trên mica không? Và có chỗ nào nhận thiết kế cho mình file corel draw không.
                Bác nào có biết thì cho em địa chỉ với nhé.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi caovanhuong Xem bài viết
                  hiện tại em đang ở thủ đức, anh có thể chỉ cho em chỗ khoan gần nhất không. em có thể khoan ở 2 khu vực này vũng tàu, tphcm. nếu được thì ở thủ đức là quá tuyệt.
                  àh. em cung o thu duc nè
                  hinh nhu o tiệm led SAOKIM (sát ngã tư thủ đức) có khoan đó. bac rãnh thì chay tới đó hỏi xem !!!!! số 111/9c LÊ VĂN CHÍ
                  nếu có tghi2 pm lại ae biết nha
                  Mail :

Comment

quyphan khoan lo gan Led o dau vay? chi t voi.

Comment

ở hà nội chì cắt lazer chỗ nào vậy??
                      Quang Nhat
                      ---------------------------------------
                      Yahoo :quangnhat85ls
                      Mail :
                      Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi www.dtvn Xem bài viết
                        quyphan khoan lo gan Led o dau vay? chi t voi.
                        Tôi bít bạn ở đâu mà chỉ
                        Tôi học trên SG ở trọ nên ko bít nhìu chỗ đâu. Bạn chạy ra đường Nguyễn Kiệm nhìu chỗ cắt láer lắm. Chúc vui

Comment

đầu đường Nguyễn Kiệm (từ siêu thị BigC) có một loạt tiệm cắt laser...chỗ nào cũng cắt theo yêu cầu của khách hết...

Comment

Làm bảng LED vẫy không cần đấu trở

Bạn tham khảo tài liệu này để làm bảng Led vẫy không cần đấu trở sử dụng CPU S-LedTECHPAL.
                            http://www.mediafire.com/?17s90hf96g00js1
                            TECHPAL.,JSC

Comment

Nguyên văn bởi quyphan Xem bài viết
                              Ví dụ:
                              Cảm ơn trước luôn
                              ban quyphan chỉ cho mình khoan lỗ ở dâu zậy mình khoan bang 1x0.9 toi 450k lun đắt wa'

Comment

Về tác giả

Collapse

quyphan Tìm hiểu thêm về quyphan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X