Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin được giúp đỡ về ghép nối GPS và máy tính thông qua RS232

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Chào các bác!
    Nghe các bác bình luận thật thú vị. Nhưng có lần tôi đã thực hành kết nối dữ liệu của GPS với máy tính qua cổng COM bằng giao tiếp MNEA0183. Với sự hỗ trợ của phần mền đọc dữ liệu
    Nhưng vội quá ko biết tên phần mềm đó là j.
    Bác springline có biết phần mềm đó ko?
    |

Comment

Em có cái module GPS GT310FA nhưng ko biết làm gì với nó cả
      Bác nà có mạch kết nối với máy tính gửi em tham khảo cái
      Còn đây là datasheet của nó : (đọc bằng Foxit)
      Attached Files

Comment

Xin hỏi các bác là: Sau khi mình hoàn thành đc mạch thu phát GPS, đã ghép nối xong thành công với máy tính, đã bóc tách đc dữ liệu về tọa độ vị trí, giờ muốn nâng cao thêm là hiển thị tọa độ dưới dạng như Google maps thì lập trình dùng công cụ gì? Hay là anh Google đã cung cấp sẵn cái đó rồi?
        My new project: Nạp thẻ,

Comment

Em cũng đang cần phần mềm trích dữ liệu GPS từ module để phục vụ hiển thị lên bản đồ số. Các Expert giúp giùm em chút kinh nghiệm với ạh...

Comment

xin hỏi là h mình dùng arm lm3s8962 để điều khiển gps wavecom thì sử dụng keilc để nạp chương trình cho arm có được ko? Mình tính gởi câu lệnh nmea0183 qua uart ko biết có đúng ko nữa? có bạn nào biết xin chỉ dùm

Comment

Nguyên văn bởi danhson Xem bài viết
              xin hỏi là h mình dùng arm lm3s8962 để điều khiển gps wavecom thì sử dụng keilc để nạp chương trình cho arm có được ko? Mình tính gởi câu lệnh nmea0183 qua uart ko biết có đúng ko nữa? có bạn nào biết xin chỉ dùm
              Wavecom đâu có module GPS nhỉ? Hay là ý bạn nói điều khiển Fastrack có module GPS. Nếu dùng Fastrack thì không phải dùng VDK để điều khiển (trong đó đã tích hợp sẵn VDK).
              Để viết và nạp chương trình cho ARM thì bạn có thể dùng keilC hay bất cứ chương trình nào miễn là có mạch nạp thích hợp

Comment

Thanks bạn! Mình h cần sử dụng uart để nhận dữ liệu từ gps về arm. Thư viện mẫu về uart của arm lm3s8962 mình về được rồi. Nhưng code dài quá mình đọc ko hiểu lắm. bạn giúp mình được ko. mà code đó dài 1700 dòng nên mình cũng ko biết up lên đây sao nữa. nếu bạn nào bít cho mình xin nick chat để mình dễ trao đổi

Comment

Về tác giả

Collapse

ht_fet Tìm hiểu thêm về ht_fet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X