Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi phamngochai Xem bài viết
    đây là cái chạy đùm 3fa loại 36v
    Các Bác cho Tui hỏi:đùm chạy 3 fa nó có sẵn lip không hay phải độ răn để vặn lip vô?
    Tui buồn quá,vì đã lắp 2 loại:Cải tạo và đùm 1 fa(hiệu suất đều không cao-cả 2 moteur đều làm hao bình như nhau).nên chắc Tui sẽ chơi thêm cái 3 fa cho biết nó như thế nào.
    Chào các Bác.

Comment

• Nguyên văn bởi dhai Xem bài viết
      Các Bác cho Tui hỏi:đùm chạy 3 fa nó có sẵn lip không hay phải độ răn để vặn lip vô?
      Tui buồn quá,vì đã lắp 2 loại:Cải tạo và đùm 1 fa(hiệu suất đều không cao-cả 2 moteur đều làm hao bình như nhau).nên chắc Tui sẽ chơi thêm cái 3 fa cho biết nó như thế nào.
      Chào các Bác.
      Sao ông anh ko hỏi chú Lộc mà hỏi anh em trên đây cũng đâu có rành , theo em biết chú Lộc có 2 loại 3 pha , đó là loại Sanyo 24V DC 250w 3 pha (loại này không có ren dùng gắn ở bánh trước) và loại 36v DC 350w 3 pha 2 loại này là dạng hub motor (trên đây gọi là dùm chạy , loại này có ren dùng gắn vào bánh sau )

Những loại motor này thì nó tùy vào số vòng quay và tải trọng nó sẽ có tốc độ khác nhau , do hiệu suất thôi hihihi còn muốn đi nhanh hơn thì phải chịu đắt tiền hơn là tìm mấy cái motor China nó có dạng Brushless ( động cơ điện không chổi than) 48V DC 350-1000 w có số vòng quay là 540 rpm ( vòng trên phúc) theo em biết là vậy

Gửi bác phamngochai nếu có sài Yahoo thì add nick yahoo của em là lqtung1979@yahoo.com.vn em có việc cần nhờ tí

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
        Nếu đã vậy thì ko cần phải đồng hồ làm chi cho mệt cũng diode zen 21v và con trở như vậy thì ra mạch phân áp rồi thay = mắc đồng hồ để đo ta cho 1 con Led và trở hạn dòng vào là dc, bình cạn áp giảm trên led sẽ thấy nó tối đi, và led tắt khi áp sụt 21V. Vậy là khỏi cần đồng hồ rồi
        Chúc vui!
        Hi mình lắp cái đồng hồ vào là để theo dõi luôn khi điện hao bao nhiêu thì nó hiển thị luôn cho ta biết tình trạng chính sác của bình là còn bao nhiêu v
        Còn nếu lắp 1 bóng led thì cái đó theo tôi chỉ có tác dụng báo nguồn thôi
        Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
        bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
          Sao ông anh ko hỏi chú Lộc mà hỏi anh em trên đây cũng đâu có rành , theo em biết chú Lộc có 2 loại 3 pha , đó là loại Sanyo 24V DC 250w 3 pha (loại này không có ren dùng gắn ở bánh trước) và loại 36v DC 350w 3 pha 2 loại này là dạng hub motor (trên đây gọi là dùm chạy , loại này có ren dùng gắn vào bánh sau )

Những loại motor này thì nó tùy vào số vòng quay và tải trọng nó sẽ có tốc độ khác nhau , do hiệu suất thôi hihihi còn muốn đi nhanh hơn thì phải chịu đắt tiền hơn là tìm mấy cái motor China nó có dạng Brushless ( động cơ điện không chổi than) 48V DC 350-1000 w có số vòng quay là 540 rpm ( vòng trên phúc) theo em biết là vậy

Gửi bác phamngochai nếu có sài Yahoo thì add nick yahoo của em là lqtung1979@yahoo.com.vn em có việc cần nhờ tí
          Chào bác tung300 tôi ko dùng yahoo vì máy ko cài nhưng mail của tôi là daidot10@yahoo.com.vn.Có gì cần thì bác mail cho tôi hoặc ta có thể trao đổi trên diễn đàn này cũng được
          Than Chào
          Mua,bán-sửa chữa XE ĐẠP ĐIỆN
          bán buôn-bán lẻ phụ tùng XDD

ĐT:0947012323

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết

Anh hỏi tất cả các Bác luôn đó chớ(vậy là đâu có ngoại lệ Bác Lộc)Hi hi.Vì,Anh thấy Bác Pham Ngoc Hai có cái 3fa nên hỏi.Cảm ơn Tùng và các Bác:Bác Lộc chưa trả lời (vì bận)thì Tôi đã được thõa mãn câu hỏi của mình rồi.

Comment

• Đây ...em mới mượn được máy chụp ảnh chụp cho mấy Anh xem....xe này chế được hơn một năn rùi...từ lúc mua bộ motror của bác Lộc @@ ....xe chạy 3 bánh sài thắng đĩa.......còi xe của honda sài 2 bình 12v...2 cái...và 2 cái đèn xanh và đỏ...màu xanh em lấy của bình nưới suối áp vào....2 chóa đèn này mua 30k ở dưới we em....còn cái cánh wat. way cho mát..ehehhe.....còn 3 cái bánh này mua chỉ có 3 tram mấy...tổng cộng chế chung ...+ bộ motor của bác lộc là cở 3 chai...xe chạy rất linh động và do ko có chổ làm với lai đa số dụng cụ làm đi mượn...với em ở dưới we lên ..nhà mướn....nên ko wen bit' ai nen tự chế chạy chơi đở bùn....nên hơi xấu xí...em làm ben đồ họa...nên vẻ mẫu xong thĩ nên làm lun....2 cái đèn này có 1 bộ mach do em chế nên câu 24v wa bóng 12v ko cháy nen ban đêm sáng cực kỳ........rãnh em câu thêm 3 cái chóa đèn nữa là vô đối ...còn cái sau xe là dồ phun lửa ..bình ga mini....dầu dánh lữa DC....của bếp ga...mỗi lần đánh lữa là em wan. ga phun rất mạnh...dài cở 1 mết mấy....chạy vận tốc 7 dến 80 củng ko tắt........ghế ngồi do ko thấy ai bán ghế dựa sát nên...sài đở ghế chế ...2 cái bánh trước có 2 trục bi ...nên khi lái wa...lại rất nhẹ......mời các bac' xem hình.....ai có hứng thú thì đến khu du lich văn thánh Q1...bình thạnh ...cầu vượt nguyễn hữu cảnh xem xe ...và chạy thử ....

Comment

• gửi "em yeu bac loc" em thấy bác chế con xe đc lắm,rất sáng tạo.bác quên ko test tốc độ cũng như quãng đường cho ae đc biết,bác lộc ko online nên topic hơi bùn 1 chút,vài lời gửi cá bác
                Nguyễn văn Nhã
                0904.094.616
                lê thiện an dương hải phòng

Comment

• ...ah cám ơn bác khen....tốc độ của xe tương đối cở 35 - 40 km/G .....được cái xe leo dốc rất tốt...như cổ xe tăng...chay len mấy cây cầu ...cao vô tư...vì bánh xe nhỏ mà líp lại to nên chay...và kéo trong tải mạnh...mẫu vẽ của em....thì hoàng thiện hơn nhùi....nhưng do ko có gì làm ....về cơ bản em đã cố gắnghết sức....nếu có chổ làm ...và đồ nghề đầy đủ thì xe sẻ đẹp và chã chan' hơn nhùi...em làm xe xe 3 bánh này để khi chạy nhanh ...thắng 1 phát mình có thể wai đầu lại....như mấy xe lướt rê ...đấy....mẫu này còn nhùi điểm chưau hoàng thiệt...mà chạy xe này trong sài gòn củng vui lắm...nhất là bọn nhox ...rất thích..cả người già ....mẫu sau chế thêm cái đổ đạp..hay máy phát cỏ chạy xăng nữa thì hoàng thiệt hơn....mà xe chạy ban đêm thì v6 đối vì đèn rất sáng....gắn thêm bình gá mini vo ...phun lữa phá chơi...để có tiền em chế lại 1 chiết nữa ....thì sẻ đẹp hơn nhùi....àh còn chạy bao lâu thì sạc....xe này nhìn vậy ..nó cũng tương đối nhẹ nên quãng đường chạy trong khu vực ...thì cũng ích hết bình lắm...chìu chìu em chạy ra khu du lich ...vui lắm...mát mẻ...mấy đứa con gái mặt đầm chạy xe em thì khổi chê...nó la um tỏi..heheh..nhìn mà mát con mắt,, cũng rất nhùi người nhờ em chế cho vài chiết nhưng em ko có điều kiện nên chỉ họ chế thui chứ ko làm đc

xe này em mua 1 thanh sắt dài 6 mét mà mươn cưa cảu người ta...cưa tay nên nhìn ko dc đẹp....với lại ko có nhùi loại nhỏ lớn nên em kẹp lại và hàn....và một diều nữa xe này đặt biệt là bọ phun lữa do em chế ...đồ đánh lữa của bếp ga...còn bộ phun thì trong đèn măng sông mua bên Q.5 ...của người tàu...và 1 cái nữa là đền xe bóng 12v 25w....câu vô 2 cái bình 12v+12= 24v....mà ko cháy...bộ mạch này tăng giảm làm cho bóng ko cháy...mình có thể gắn bóng 6v vô củng ko cháy...mà làm cho bóng sáng hết cở...nên chìu tối dến bật đẻn lên cực kỳ sáng...do ko có máy chup hình nên ko có chụp nhùi kỉu ảnh chạy ban đêm đc, kiếm thêm cái yên (ghế chảo) nữa là oki

Comment

• hix 26 này em về we rùi mang cả chiếc xe này về...để chạy chơi và chở thằng nhox di vòng vòng ko còn để ở trên sài gòn nữa...xe chở đc thêm 1 đứa nhỏ nữa ngoềi trên đùi...xe chịu trọng tải 100kg....nhìn trong hình nó lớn chứ thực ra nhỏ àh...lúc đầu chạy chưa wen....chay vài phu6t1 là wen thì cahy ngon lắm.....thix nhất là trèo dốc...thả dốc thì vô đối.....mình chạy xe này...vận tôc 30 dến 40...mà tưởng chừng 90 dến 100 ...vì xe nó nhỏ nên khi chay có cảm giác như vậy....xe dễ chế và giá thành..nếu có đồ làm thì rẻ lắm ...từ phụ tùng cho dến chi tiết...thì giá thành còn 2 chai mấy @@...ai thĩ thì em chỉ co mà làm chạy lòng vòng hay đi chợ mua đồ....dạo mát....tiệt lợi...gọn nhẹ ...đỡ ồn ào...mà lại VIP @@

Comment

• Chờ emyeu_bacloc post cái hình lên xem mà lâu quá xá. Nói chung là rất sáng tạo và nhìn cũng rất quyến rũ, nếu cái xe nhỏ đó mà chạy 40km/h thì là quá đã còn zì, lại còn có nhiều đồ chơi nữa. Xin chúc mừng bác.
                      Chúc bác có nhiều phét minh độc đáo nữa.
                      Thân!

Comment

• Nguyên văn bởi emyeu_bacloc Xem bài viết
                        ...ah cám ơn bác khen....tốc độ của xe tương đối cở 35 - 40 km/G .....được cái xe leo dốc rất tốt...như cổ xe tăng...chay len mấy cây cầu ...cao vô tư...vì bánh xe nhỏ mà líp lại to nên chay...và kéo trong tải mạnh...mẫu vẽ của em....thì hoàng thiện hơn nhùi....nhưng do ko có gì làm ....về cơ bản em đã cố gắnghết sức....nếu có chổ làm ...và đồ nghề đầy đủ thì xe sẻ đẹp và chã chan' hơn nhùi...em làm xe xe 3 bánh này để khi chạy nhanh ...thắng 1 phát mình có thể wai đầu lại....như mấy xe lướt rê ...đấy....mẫu này còn nhùi điểm chưau hoàng thiệt...mà chạy xe này trong sài gòn củng vui lắm...nhất là bọn nhox ...rất thích..cả người già ....mẫu sau chế thêm cái đổ đạp..hay máy phát cỏ chạy xăng nữa thì hoàng thiệt hơn....mà xe chạy ban đêm thì v6 đối vì đèn rất sáng....gắn thêm bình gáo mini vo ...phun lữa phá chơi...để có tiền em chế lại 1 chiết nữa ....thì sẻ đẹp hơn nhùi....àh còn chạy bao lâu thì sạc....xe này nhìn vậy ..nó cũng tương đối nhẹ nên quãng đường chạy trong khu vực ...thì cũng ích hết bình lắm...chìu chìu em chạy ra khu du lich ...vui lắm...mát mẻ...mấy đứa con gái mặt đầm chạy xe em thì khổi chê...nó la um tỏi..heheh..nhìn mà mát con mắt,, cũng rất nhùi người nhờ em chế cho vài chiết nhưng em ko có điều kiện nên chỉ họ chế thui chứ ko làm đc

xe này em mua 1 thanh sắt dài 6 mét mà mươn cưa cảu người ta...cưa tay nên nhìn ko dc đẹp....với lại ko có nhùi loại nhỏ lớn nên em kẹp lại và hàn....và một diều nữa xe này đặt biệt là bọ phun lữa do em chế ...đồ đánh lữa của bếp ga...còn bộ phun thì trong đèn măng sông mua bên Q.5 ...của người tàu...và 1 cái nữa là đền xe bóng 12v 25w....câu vô 2 cái bình 12v+12= 24v....mà ko cháy...bộ mạch này tăng giảm làm cho bóng ko cháy...mình có thể gắn bóng 6v vô củng ko cháy...mà làm cho bóng sáng hết cở...nên chìu tối dến bật đẻn lên cực kỳ sáng...do ko có máy chup hình nên ko có chụp nhùi kỉu ảnh chạy ban đêm đc, kiếm thêm cái yên (ghế chảo) nữa là oki
                        Doc comment bac nay nhut con mat qua chac o ngoai bac bi ca lam nang du , voi motor cai tao thi toi ko tin la no dat dc 40km/h dau bac do bang gi?

Comment

• eheheh hix...Bác biết vì sao ko tại vì em chơi game với viết theo kiu~ chat...nên wen rùi ko the~ viet' theo kiu~ binh` thuong` dc...bua~ giơ` em thấy Bác bắt loi~ em hoai` ah` @@ ...em da~ lên mâu~ xe 4 banh' nua~ ..và mẫu này em mún chế lại hoàng thiện hơn..nhưng chưa có điều kiện...xe phải có phụt nhúnh và phải chở được 2 người và có đồ đạp lun...hay thay thế vào chạy máy phát cỏ...gia công cơ khí......còn bác nào biết chổ gia công theo ý thix của mình mà giá re~ thì cho em biết em chế thêm 1 chiếc hoàng chỉnh...còn chiêc này em làm thử thui....chứ chưa ưng ý lắm ...hix dến nổi cái chìa khóa củng đi mượnnhà thì ko bít để thanh sắt vô dâu cưa nữa....đi mua phụ tùng thì lại ko bít đường.....hôm em wa tới Q5 lấy motor của bác Lộc mà cả 4 gời đồng hồ...từ Q1 wa đó mà ...gạp ngay chổ đó con đường gì có khúc ...tên Nguyễn bá Học...em lại nhầm đường Nguyễn thái Học...khỗ vậy...mà qua tới đó người ta cũng ko bít dg` Nguyễn Bá Học....gi7ò thì Bít rùi...@@ chay ca~ buổi trưa dến chìu tối mới về..lại gặp mưa nửa chứ...tầm ta~...nói chung lên ý tưởng thì dễ chứ còn chế ..tìm phụ tùng với gia công thì ...ôi nhớ lại rơi ca~ nước mắt....@@...trong tương lai em chế 1 chiếc hoàng thiện hơn nữa....

3.jpg[/IMG]

Comment

• @emyeu_bacloc:
                            Rất thông minh, rất sáng tạo và hơi nổ
                            Thấy xe bác bị băng bó tùm lum tùm la vậy, chắc là thương binh hạng nặng rồi!
                            Tộc độ 35~40kmph: :o có chắc ko đó bác, bác dùng cái gì để đo tốc độ của xe vậy, bánh xe bác nhỏ thế thì chạy nhanh là cả vấn đề đấy. Bữa nào bác muôn biết tốc độ cụ thể thì ra chỗ nào có cảnh sát giao thông bắn tốc độ đó, chạy hết tốc rồi kêu csgt đo và chụp hình lại post lên đây coi chơi
                            Mấy mẫu xe trên bác thiết kế rất đẹp mắt, và để thực hiện được thì tốn khá nhiều thơi gian và tiền đó!
                            Thấy bác nói tới nói lui cái mạch giảm áp để lắp bóng đèn cho khỏi cháy mà lại đạt hiệu suất cao, bác có thể chia sẻ với anh em trên diễn đàn để cùng làm và lắp trang trí cho chiếc xe được ko?
                            Một lần nữa xin bác type từ từ, đọc lại và gìn giữ sự trong sáng của tiếng Việt!
                            Chúc vui!
                            Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• bác lộc onine sao ko chào ae 1 tiếng
                              Nguyễn văn Nhã
                              0904.094.616
                              lê thiện an dương hải phòng

Comment

• Chào các Bác !!! Cái Bác emyeu_bacloc nầy chắc ở ngoài tiếu lâm lắm đây .......
                                hôm nay tôi gởi mấy cái hình làm cái hộp để bình đặc ở yên sau cho xem . Bác nào có ý hay hơn thì xin cho ý kiến !
                                Hộp nầy để 2 bình 7AH /12v
                                Lấy ống PPC 140 [ ống loại mỏng] cưa ra 25cm [chiều cao 2 cái bình 20cm] còn 5cm dùng để Bo đk

Làm 2 khúc gổ dài khoảng 30cm 40cm ghép lại bằng chiều ngang và chiều cao của bình [làm 2 khúc để làm rồi dể tháo ra]

Bật bếp ga lên rồi hơ lửa cho ống mềm ra , nhớ mang bao tay ,nông 2 khúc gổ vào , nông 1 lần 1 khúc

Lấy 2 tấm gổ mỏng khoảng 1cm chèn vào 2 đầu lúc còn đang nóng, làm như vào để lúc tháo ra, cái hộp rộng hơn cái bình 1cm để còn chổ luồn dây vào , và khi tháo 2 khúc gổ ra rất dể [tháo 2 tấm gổ mỏng ra trước]

Hình khi tháo gổ ra

Làm nắp và dán đít hộp ..... xong. Bác nào muốn đẹp thì đem ra thợ lợp yên xe bao lại là xong

Chào các Bác !!!
                                ĐT:0982852755
                                Các Bác vào đây coi hình đở nhé !!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X