Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    Cảm ơn bác. Bên tôi không có loại chổi than ạ
    Vậy bác có em motor đùm trước nào cỡ 350W k?. Mình tính lắp bánh trước xe địa hình, thành xe 2 WD, leo địa hình khỏe .

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
      Cảm ơn bác. Bên tôi không có loại chổi than ạ
      vậy 3 pha có lắp đc 2 động cơ 1 bo ko bác
      Last edited by nhatlongnh88; 16-07-2013, 16:40.

Comment

• Các bác ơi cho em hỏi, em muốn chế 1 con xe máy điện dáng cào cào nên chắc cũng nhẹ, nên xài loại motor gì, mấy vol và mấy oát, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với, đọc từ đầu tới cuối rồi mà vẫn do dự khoản motor quá. Em muốn max tốc độ khoảng 40-45 km/h

Comment

• Nguyên văn bởi progamerxh Xem bài viết
          Các bác ơi cho em hỏi, em muốn chế 1 con xe máy điện dáng cào cào nên chắc cũng nhẹ, nên xài loại motor gì, mấy vol và mấy oát, bác nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo em với, đọc từ đầu tới cuối rồi mà vẫn do dự khoản motor quá. Em muốn max tốc độ khoảng 40-45 km/h
          mình đọc từ đầu tới giờ nên rút ra kinh nghiệm từ những bác chế xe scooter hay xe máy điện dáng cào cào trước kia,ít nhất thì motor tối thiểu là 36v-500w ~ tuy có hộp điều khiển nhưng dòng lên dốc hay khởi động là khá lớn là ~12ampe. phải dùng 3 bình 12v- 12ah>>>>nên dùng 20ampe.tốc độ cũng đạt ~40km/h thôi.
          còn 1 số bác thì dùng loại 48v-450w thì phổ biến hơn trên xe đạp điện or xe máy điện trung quốc
          mình cũng dự định chế 1 con,xe điện. nhưng hiệu năng cao chút.từ khung xe đạp. vành 660.hi vọng chạy đc xa chút.

Comment

• Nguyên văn bởi quangminh2k6 Xem bài viết
            mình đọc từ đầu tới giờ nên rút ra kinh nghiệm từ những bác chế xe scooter hay xe máy điện dáng cào cào trước kia,ít nhất thì motor tối thiểu là 36v-500w ~ tuy có hộp điều khiển nhưng dòng lên dốc hay khởi động là khá lớn là ~12ampe. phải dùng 3 bình 12v- 12ah>>>>nên dùng 20ampe.tốc độ cũng đạt ~40km/h thôi.
            còn 1 số bác thì dùng loại 48v-450w thì phổ biến hơn trên xe đạp điện or xe máy điện trung quốc
            mình cũng dự định chế 1 con,xe điện. nhưng hiệu năng cao chút.từ khung xe đạp. vành 660.hi vọng chạy đc xa chút.
            Về tốc độ thì cái bộ điều khiển ấy, nó băm xung và f đưa vào motor, muốn tăng tốc độ thì tháo cái bộ điều khiển đấy ra, vọc lại và tăng tốc độ xung lên . (đối với motor không chổi than)

Comment

• Nguyên văn bởi H2QA Xem bài viết
              Về tốc độ thì cái bộ điều khiển ấy, nó băm xung và f đưa vào motor, muốn tăng tốc độ thì tháo cái bộ điều khiển đấy ra, vọc lại và tăng tốc độ xung lên . (đối với motor không chổi than)
              nhờ bác chỉ giáo ae với

Comment

• Nguyên văn bởi hamhochoi007 Xem bài viết
                nhờ bác chỉ giáo ae với
                . Theo lý thuyết nó là như thế. Khi nào mình tậu dc 1 bộ cụ thể mới vọc dc.

Comment

• Nốt làm thì làm luôn cái 48v, mình thấy nước ngoài toàn chế 48v trở lên, ko biết giá cả bao nhiêu tính cả bộ đk nhỉ

Comment

Nốt làm thì làm luôn cái 48v, mình thấy nước ngoài toàn chế 48v trở lên, ko biết giá cả bao nhiêu tính cả bộ đk nhỉ
                    48v-500w thì nhiều lắm, nhưng vấn đề là acquy ấy chứ.bét cũng 4 cái 121v-12ah, gần 20kg rồi.cồng kềnh nữa chứ

Comment

48v-500w thì nhiều lắm, nhưng vấn đề là acquy ấy chứ.bét cũng 4 cái 121v-12ah, gần 20kg rồi.cồng kềnh nữa chứ
                      ax mình tìm hoài mà chả thấy chỗ nào bán motor 48v giá chuẩn cả, toàn trên trời, còn 4 bình thì là 16kg chứ mấy, nói chung tổng cộng con xe 50kg vẫn còn tốt chán vì xe đạp điện nó chở 2 còn ổn, đằng này mình đi có 1 mình, cộng thêm khung xe cào cào không cồng kènh lắm

Comment

ax mình tìm hoài mà chả thấy chỗ nào bán motor 48v giá chuẩn cả, toàn trên trời, còn 4 bình thì là 16kg chứ mấy, nói chung tổng cộng con xe 50kg vẫn còn tốt chán vì xe đạp điện nó chở 2 còn ổn, đằng này mình đi có 1 mình, cộng thêm khung xe cào cào không cồng kènh lắm
                        bác kiếm ngay con xe đạp điện trung quốc, lấy cái động cơ của nó, nặng trịnh, to bè. chạy 48v-450w. con này lắp vào khung asama thì hợp lý hơn, chứ chơi vào vành mini thì hơi chán.
                        em có 1 chiếc nhưng phải lắp vào xe máy điện,chứ chơi xe đạp vành bé thì hơi thừa cơ năng.

Comment

bác kiếm ngay con xe đạp điện trung quốc, lấy cái động cơ của nó, nặng trịnh, to bè. chạy 48v-450w. con này lắp vào khung asama thì hợp lý hơn, chứ chơi vào vành mini thì hơi chán.
                          em có 1 chiếc nhưng phải lắp vào xe máy điện,chứ chơi xe đạp vành bé thì hơi thừa cơ năng.
                          mình định dùng động cơ truyền động bằng xích cơ nên có vẻ hơi khó

Comment

• mình đang định làm 1 cái xe dùng 2 bình accu 12 v 7ah, nhưng không biết dùng sạc điện thông số bao nhiêu, bạn nào biết chỉ hộ với
                            01628337724

Comment

• chợ trời 1 bình 12v 7,5 ah là 220k
                              01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi quangtung300 Xem bài viết
                                Bác lôi đâu ra cái sường cũ dữ ^^ bác đổ sơn vào mấy cái ống để nó chống sét ở trong chứ sơn ngoài thời gian nó sét bên trong do độ ẩm là nó gãy à . Cái mô tơ bác thấy dưới chú Lộc lâu rồi mà chưa thử hehehe

Bác chơi 2 bình 5Ah của xe máy đi chắc khoảng 4-5km là thấy nó yếu lại liền à hehehe hồi trước tui gắn chạy thử rồi
                                cái nhông sau bác mua có cần gia công lại không hay chỉ việc lắp vào thôi
                                01628337724

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X