Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
    lên được bạn ah. bạn phải thay đổi 1 vài trị số linh kiện, và quan trọng là bạn sẽ phải can thiệp vào phần mạch hồi tiếp của bộ sạc
    có cái này em thắc mắc em có 2 cái sạc 12v ko biết có thể ghép thành sạc 24v ko hả bác?mong bác giúp

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
      bác ở hn thì quá dễ rồi,dc bác có thể mua loại dc này[ATTACH=CONFIG]79656[/ATTACH] 3300v/phút giảm tốc 9,87 lần có sẵn nhông 9 răng vừa xích xe đạp,mua ở chợ chời giá 550k.còn điều tốc họ cũng có bán hình như 150 hay sao ý,còn nếu bác ko yên tâm có thể ráp theo lược đồ này[ATTACH=CONFIG]79657[/ATTACH]em đã thử và chạy rất ok dành cho dc từ 12 đến 36v/350w.giá linh kiện cũng rẻ mà dễ tìm
      Xin cảm ơn bác, biết nơi bán và giá cả rồi, em sẽ mua luôn để lắp. Lúc nào xong em sẽ đưa ảnh cái xe để các bác nhận xét. Ắc quy em sẽ để vào trong hộp đựng đồ nhỏ kiểu xe máy và lắp ở đèo hàng vì em cảm thấy để ra ngoài có vẻ trông hơi thô.

Comment

phần cơ khí và thẩm mỹ thì nhiều bác rất giỏi. còn phần sạc bác dùng biến áp cũng được, quan trọng bác chế cho e nó mạch tự ngắt khi sạc đầy để khỏi phải ngồi canh thời gian. ( sạc ắc quy với dòng sạc = 1/10 dung lượng ắc quy là ok, chỉnh lưu nửa chu kỳ thì càng tốt )
        Nhà em hiện có xe đạp điện 36V. Cái sạc hỏng 2 lần rồi, chưa quấn được nguồn và để xạc đỡ hỏng, em dùng ổ cắm hẹn giờ. Cảm ơn bác, em sẽ cố để làm sạc kiểu quấn dây.

Comment

• Nguyên văn bởi trangnhung12 Xem bài viết
          cho mình hỏi liệu cái biến thế ở trong đó có phải can thiệp vào không , mình chỉ ngại nhất là phải can thiệp cái đấy thôi, bạn làm ơn nói rõ hộ mình với nhé
          ko phải can thiệp gì. bạn chỉ cần mua biến áp quấn sẵn rồi chỉnh lưu nửa chu kỳ
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            từ trang 200 - 1, bác lỘc lâu rồi ko lên điễn đàn nữa, hỏi bác dinh.dt ấy, bác này dân đt giỏi lắm
            Bác s0ng_h0ng về nước chưa vậy em sang giao lưu với chờ bác lâu quá

Comment

ko phải can thiệp gì. bạn chỉ cần mua biến áp quấn sẵn rồi chỉnh lưu nửa chu kỳ
              làm sao cho nó tự ngắt đc bac dinh.dt? món này mới là bí quyết đó. em ko phải dân đt nên ko biết đc, bác có thể vẽ ví dụ sơ đồ cái đoạn mạch nó tự ngắt đc ko bác?thanks bác!
              Last edited by s0ng_h0ng; 08-12-2013, 21:13.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                làm sao cho nó tự ngắt đc bac dinh.dt? món này mới là bí quyết đó. em ko phải dân đt nên ko biết đc, bác có thể vẽ ví dụ sơ đồ cái đoạn mạch nó tự ngắt đc ko bác?thanks bác!
                nó sử dụng ic op-amp để so sánh thôi bác ah. thường là lm324, lm339, lm358... bác vui lòng tìm hiểu về op-amp trước. bữa nào có thời gian tôi sẽ post lên sau
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

nó sử dụng ic op-amp để so sánh thôi bác ah. thường là lm324, lm339, lm358... bác vui lòng tìm hiểu về op-amp trước. bữa nào có thời gian tôi sẽ post lên sau
                  vâng, làm tới cái chỉnh lưu thì em biết, còn phần on-amp em ko hiêu nguyên lý ...

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                    bác ở hn thì quá dễ rồi,dc bác có thể mua loại dc này[ATTACH=CONFIG]79656[/ATTACH] 3300v/phút giảm tốc 9,87 lần có sẵn nhông 9 răng vừa xích xe đạp,mua ở chợ chời giá 550k.còn điều tốc họ cũng có bán hình như 150 hay sao ý,còn nếu bác ko yên tâm có thể ráp theo lược đồ này[ATTACH=CONFIG]79657[/ATTACH]em đã thử và chạy rất ok dành cho dc từ 12 đến 36v/350w.giá linh kiện cũng rẻ mà dễ tìm
                    Click image for larger version

Name:	Dong co.jpg
Views:	2
Size:	9.9 KB
ID:	1389427
                    Các bác đã làm loại động cơ này cho mình hỏi là lắp như thế nào và lắp ở đâu trên xe. Xin cảm ơn mọi người.

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdq78 Xem bài viết
                      [ATTACH=CONFIG]79700[/ATTACH]
                      Các bác đã làm loại động cơ này cho mình hỏi là lắp như thế nào và lắp ở đâu trên xe. Xin cảm ơn mọi người.
                      con này có 2 loại, 1 loại có chân để và 1 loại ko có chân để bắt đc, lắp thì mỗi ng 1 kiểu và tùy theo loại xe nữa, nói chung lắp em này nói là rẻ nhưng mua đồ linh tinh nữa vào thì cũng chả rẻ hơn tí nào so vs loại đùm cả mà làm lại nhọc,ko gọn nữa ... có điều nhìn nó lạ, đạp thì có nhẹ hơn tí, nhìn nó chất hơn ... bác thử mua cái loại m1062 xem, lắp cái đĩa trước xe đạp vào chỗ líp ấy, nếu đc thì có lẽ tổng chi phí 700k chưa kể bình...còn nếu vì đam mê khoa học mà ko nghĩ tới tiền nong thì em ko có ý kiến hi

Comment

• các bác cho hỏi mấy cái xe đạp điện bình thường có cái nào chạy đc 40km/h ko?
                        e hỏi cái dòng phổ thông nhé ko hỏi nhưng cái đặc biệt với đắt tiền, chế cháo
                        thấy trên mạng có loại xmen đi đc 60km/h nhưng nó cũng là số ít

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                          các bác cho hỏi mấy cái xe đạp điện bình thường có cái nào chạy đc 40km/h ko?
                          xe mình gặp đa số đi đc 33km/h là cao, ko biết cá loại khác k

Comment

• Cám ơn bác nhiều, bác có cái ảnh nào cho mình xem với được không, mình định lắp giống vị trí đ cơ của xe trợ lực có đuoc không.

Comment

• Nhìn là biết giả rồi còn phải nói làm gì nữa các bác, nhưng khen bác chủ đã có ý định cải riến

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                                các bác cho hỏi mấy cái xe đạp điện bình thường có cái nào chạy đc 40km/h ko?
                                Nếu không xét động cơ, xe đi được tốc độ cao hay không là phụ thuộc nhiều vào khung sườn.
                                Xe đạp thường chỉ đi hơn 20km/h đã cảm thấy không vững, nhanh hơn dễ mất an toàn.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X