Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    bác nối thẳng 36v cho nó, chạy tí thôi xem có sao ko?
    tất nhiên là nó chạy ầm ầm rồi. nhưng chạy lâu rồi sẽ rõ.
    nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
      cảm ơn các bác tư vấn!chả là em định dùng pin thay accu vì mấy cái accu em không hiểu do lý do gì mà chạy có 3 tháng đã tèo rồi,bác nào từng ghép pin cho em tí kinh nghiệm,vấn đề ghép nối với changer,em đang dùng dc 24vol
      ghép làm gì cho đắt ra b! pin 24v 10ah giá tầm 2,2- 2,4 tr bao gồm cả sạc thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi phamvanhoang Xem bài viết
        nhưng em hơi thắc mắc tí là dây lúc đầu của nó khoảng 0,3mm mà công xuất của máy cắt là 570w 220v vậy dây nhỏ tí này mà chịu được dòng hơn 2A lận. dùng nguồn một chiều thì dòng nó còn tăng cao nữa mà không cháy hả. nếu dây 0,3 là 220v=> em tính được 40vac là khoảng dây 0,8 vậy mà dùng dây 0,6 nó đã nóng bỏng hả. còn tỉ lệ gữa số vòng của rotor với stator như nào. cuốn 1 vòng roto thì quấn mấy vòng stator
        chỗ này em vẫn đang chở mọi người giúp đỡ. mong nhận được sự giúp đỡ sớm nhất có thể
        nó đơn giản mà bạn cứ theo đuổi ắt thành công

Comment

• Các bác cho em hỏi có cách nào kiểm tra tay ga và bo chổi than để biết sống chết không ạ. Một trong 2 cái hỏng mà không bết cái nào chẳng lẽ mua cả 2 về test thì tốn xèng quá. Cứ bật khoá điện là xe chạy vèo vèo luôn. Cảm ơn các bác

Comment

ghép làm gì cho đắt ra b! pin 24v 10ah giá tầm 2,2- 2,4 tr bao gồm cả sạc thôi.
            em vừa mới ghép xong,đã chạy thử rất ok nhưng vấn đề bây h là máy changer,em ghép 7 cục nối tiếp ra áp là:25.9vol vậy làm sao để sạc được ạh

Comment

em vừa mới ghép xong,đã chạy thử rất ok nhưng vấn đề bây h là máy changer,em ghép 7 cục nối tiếp ra áp là:25.9vol vậy làm sao để sạc được ạh
              nó có sạc pin li-on riêng b à, b cần thì alo em
              Last edited by s0ng_h0ng; 26-03-2014, 23:22.

Comment

• bạn rút hẳn tay ga ra mà vẫn chạy thì xem lại dây tay ga ở khiển có chạm chập ko, nếu dây zắc ngon thì mổ cái mạch ra xem có v đề j ko

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                  bạn rút hẳn tay ga ra mà vẫn chạy thì xem lại dây tay ga ở khiển có chạm chập ko, nếu dây zắc ngon thì mổ cái mạch ra xem có v đề j ko
                  Nếu rút zắc ga ra mà không chạy nữa thì do bo hả bạn

Comment

• Nguyên văn bởi 0936290336 Xem bài viết
                    Nếu rút zắc ga ra mà không chạy nữa thì do bo hả bạn
                    do tay ga hỏng, vì trước đó cắm tay ga ko vặn mà vẫn chạy

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                      do tay ga hỏng, vì trước đó cắm tay ga ko vặn mà vẫn chạy
                      Cảm ơn bạn nha. Còn trường hợp chết fet liệu có thể xảy ra không

Comment

• có bạn ah, chết fet thì chập chân 2 với chân 3 của Fet, cấp nguồn chạy luôn

Comment

nó có sạc pin li-on riêng b à, b cần thì alo em
                          nó là Balance Charger hả bác có cách nào tự làm được không bác,

Comment

cái này khoai lắm sạc đểu đi quả pin ngay, chưa bác nào làm đc thì phải

Comment

sạc thường thì giá tiên bác bít rồi đó, sạc lion giá tầm hơn 1 triệu/ cái sạc, ai làm được chắc hốt bạc

Comment

• Nguyên văn bởi huanmonster Xem bài viết
                                Cảm ơn bác Quang Định. vậy cái đĩa đó có gắn 5 hạt nam châm phải không bác, tại còn 2 cái lỗ trống đó mình băng khoăn không biết nó dùng cảm biến hall hay là cảm biến quang. Trên cái đĩa có xẽ mũi chiều mũi tên, liệu có cảm biến phụ khác( có thế là cảm biến quang) để biết đạp tới hay đạp lui không nhỉ?
                                Cái mũi tên đó để chỉ chiều thôi, nếu ngươc thì khi đạp ngược thì motor mới quay
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X