Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bác [MENTION=261558]song[/MENTION] hong ơi, cái sạc acquy 24v em mua của bác sạc đến mức nào thì nó ngắt vậy ạ, em sạc den 27 v rồi mà quạt vẫn còn chạy
    01628337724

Comment

• Các bác cho cho hỏi bo đa năng 24v bỏ 5 dây hall đi chỉ đấu 3 dây to, thế có ảnh hưởng gì không, thấy có anh bảo dễ hỏng động cơ và cháy bo, không biết thế nào xin mọi người giúp đỡ.

Comment

• Nguyên văn bởi vinhdq78 Xem bài viết
        Các bác cho cho hỏi bo đa năng 24v bỏ 5 dây hall đi chỉ đấu 3 dây to, thế có ảnh hưởng gì không, thấy có anh bảo dễ hỏng động cơ và cháy bo, không biết thế nào xin mọi người giúp đỡ.
        cứ chạy nhẹt pô đi b ơi, chả phải dây dợ gì sất lằng nhằng bà hành! mất tiền mua mâm thì cứ đâm cho thủng, mình làm hơn chục con khiển này có con chạy hơn năm rồi chưa hỏng đc, hay hỏng khiển gì cả, cũng chả phải phải là chưa hết acquy đã ngắt vì vs 2 bình 7,5 ah vẫn đi đc hơn 20km mới hết điện, bình. Chính những con khiển cho đc đề pa mạnh mới là nguyên nhân gây hại cho bánh răng động cơ...

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
          [ATTACH]85326[/ATTACH]
          mới làm lại em này
          bác có thể chia sê cho em con này nguyên bản nó thế nào và bác làm lại những gì, và giờ nó như hoạt động thế nào?

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
            bác có thể chia sê cho em con này nguyên bản nó thế nào và bác làm lại những gì, và giờ nó như hoạt động thế nào?
            b vẫn còn loay hoay với con này à? m nghĩ muốn cho chạy nhanh thì dùng thử con khiển 24v350w xem hoặc lên 36v, khiển cũ là 250w à b?

Comment

• KIMQUI:Có lẻ bác không hiễu ý,tôi chỉ muốn thay cái bạc đạn một chiều trong ổ trục mà thôi,các con lăn hành tinh ở đầu motor
              DC không hư hỏng gì.Bạc đạn một chiều có bán nhưng không phải là loại tôi cần,vì vậy tôi mới tìm cái cũ để tháo ra dùng.Các bác nào đã tháo bạc đạn này rồi xin vui lòng chia sẻ kinh nghiệm,cám ơn trước- tôi quan sát thì thấy cái của tôi không có bất cứ chổ nào có thể đưa cão vào để cão bạc đạn ra.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                b vẫn còn loay hoay với con này à? m nghĩ muốn cho chạy nhanh thì dùng thử con khiển 24v350w xem hoặc lên 36v, khiển cũ là 250w à b?
                e có cần đi nhanh đâu, e xử lý xong con xe của e lâu rồi, e chỉ muốn hỏi con này cho biết thôi biết đấu có lúc gặp con như thế

Comment

• vành xe của mình có 64 lỗ vậy bác nào chuyên đan vành cho hỏi là lắp loại động cơ sanyo thì đan nam hoa ntn và có thể đan đc không .
                  Tiện thể vành em 16" nên chạy sanyo 36v hay 24v và tốc độ max có thể đạt ~ bao nhiêu km/h.
                  nếu e chạy bình 7.5ah thì quãng đg đi đc xa không. bình 9ah thì xa hơn bao nhiêu.
                  Em đang muốn mua 1 đc sanyo + tay ga. 24v hoặc 36 tùy thao các bác tư vấn xem nên dùng loại nào đk và các thứ còn lại e có rồi.
                  tkanks

Comment

• minh nhin dau day ra, noi that ben trong gan giong voi Sanyo banh truoc chu ko fai Sanyo. Vay neu ko fai dc China thi la dc gi b? minh dang hoi b va gia ro then nao?
                    Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    bác nhìn chỗ nào mà ra china vậy nhỉ? con này nguyên là 36v, vì chạy cho ngừoi già em hạ xuống 24v cho nhẹ nhàng chậm rãi, v max 25km/h, lên 36v vmax trên 30km/h, thường thì loại có nhông chở quá tải có thể hại bánh răng nhưng tỉ lệ này ít em chưa gặp mà có 1 bác nào trên diễn đàn này bị thôi nc là ít

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                      vành xe của mình có 64 lỗ vậy bác nào chuyên đan vành cho hỏi là lắp loại động cơ sanyo thì đan nam hoa ntn và có thể đan đc không .
                      Tiện thể vành em 16" nên chạy sanyo 36v hay 24v và tốc độ max có thể đạt ~ bao nhiêu km/h.
                      nếu e chạy bình 7.5ah thì quãng đg đi đc xa không. bình 9ah thì xa hơn bao nhiêu.
                      Em đang muốn mua 1 đc sanyo + tay ga. 24v hoặc 36 tùy thao các bác tư vấn xem nên dùng loại nào đk và các thứ còn lại e có rồi.
                      tkanks
                      bánh nhỏ thì nên 36v cho nhanh 24v thì prùa lắm, 2 acquy 7,5ah thì đi tầm 20-23km, 3 cái thì đi đc tầm 27-28km, bình 9ah thì đi xa hơn 3-4km, vành 16" sợ ko đan đc nan hoa vì bé quá, mà bác có nhầm ko đó?????????????????? vành 16" có loại 36 nam hoa à? hicccccccccccc

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
                        e có cần đi nhanh đâu, e xử lý xong con xe của e lâu rồi, e chỉ muốn hỏi con này cho biết thôi biết đấu có lúc gặp con như thế
                        hnao ra hanoi b vs e ra chỗ bán xe gấp kiếm con chơi nhá, nếu b rảnh

Comment

• Nguyên văn bởi chinhnguyen Xem bài viết
                          minh nhin dau day ra, noi that ben trong gan giong voi Sanyo banh truoc chu ko fai Sanyo. Vay neu ko fai dc China thi la dc gi b? minh dang hoi b va gia ro then nao?
                          con này đi còn nhẹ hơn cả sanyo b ah!!! ăn ít điện, đạp nhẹ hơn sanyo, mình đã thử quay bánh xe sanyo còn dừng trước con này nhé!!!!!

Comment

• Bác s0ng_h0ng cho em hỏi giá một bộ chạy 36v giá bao nhiêu ạ! với bộ điều khiển của bác, e muốn xe quay 2 chiều được không ạ!

Comment

• Nguyên văn bởi minh44tl Xem bài viết
                              Bác s0ng_h0ng cho em hỏi giá một bộ chạy 36v giá bao nhiêu ạ! với bộ điều khiển của bác, e muốn xe quay 2 chiều được không ạ!
                              con sanyo bánh trước chạy 2 chiều được, con động cơ bánh sau quay ngược được nhưng ko sinh momen nó hoạt động như cái líp xe đạp ấy vì vậy em mới bảo con đc bánh sau đạp nhẹ hơn cả sanyo, có dịp em quay cái clip đó cho bác xem độ bon của 2 loại, giá inbox cho bác rồi

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                                bánh nhỏ thì nên 36v cho nhanh 24v thì prùa lắm, 2 acquy 7,5ah thì đi tầm 20-23km, 3 cái thì đi đc tầm 27-28km, bình 9ah thì đi xa hơn 3-4km, vành 16" sợ ko đan đc nan hoa vì bé quá, mà bác có nhầm ko đó?????????????????? vành 16" có loại 36 nam hoa à? hicccccccccccc
                                vành xgame có 64 lỗ. còn đùm động cơ của bác 18 lỗ, e nhầm thành 36 ^^

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X