Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác cho em hỏi sơ đồ này. em muốn thử mạch chạy hay không bằng cách đo đồng hồ thì đầu vào đấu biến trở như nào ạ

Comment

• Mọi người giúp em liệt kê linh kiện trong mạch này với. Mấy con tụ có phải là tụ hoá 100 mi phân cực và 103 mi không phân cực không ạ. Ở mạch 2 có 1 tụ 100 35v và 1 tụ 100 hai con này là một phải không,nó chịu được điện áp 35v đúng không ạ. Sau cùng xin liệt kê chi tiết giúp em với em gà quá. Cảm ơn tất cả mọi người trước nha

Comment

• Mọi người giúp em liệt kê linh kiện trong mạch này với. Mấy con tụ có phải là tụ hoá 100 mi phân cực và 103 mi không phân cực không ạ. Ở mạch 2 có 1 tụ 100 35v và 1 tụ 100 hai con này là một phải không,nó chịu được điện áp 35v đúng không ạ. Sau cùng xin liệt kê chi tiết giúp em với em gà quá. Cảm ơn tất cả mọi người trước nha
        Click image for larger version

Name:	Batt_pilot.JPG
Views:	3
Size:	75.5 KB
ID:	1377092
        Sáng nay em viết bài sao lại bị xoá nhỉ

Comment

• Mấy hôm nay chưa có thông tin gì về động cơ, mong các Bác tìm giúp và tham gia với em với

Comment

• Nguyên văn bởi hoangbach135 Xem bài viết
            Mình không mong nó rẻ, cái mình mong muốn là nó dễ mua, dễ kiếm bộ điều khiển tương thích. Bạn cho địa chỉ và thông số của cái động cơ này đi. Mình lập tức lên đường đi tham khảo ngay. Đang có hứng ạ. HI HI
            bác xem ở đây 48 Volt 1000 Watt Drive Motor Scooter Bike 48V 1000W | eBay

cái này chắc phải đặt hàng chứ ở nước mình ko có.

Comment

• Nguyên văn bởi 0936290336 Xem bài viết
              Mọi người giúp em liệt kê linh kiện trong mạch này với. Mấy con tụ có phải là tụ hoá 100 mi phân cực và 103 mi không phân cực không ạ. Ở mạch 2 có 1 tụ 100 35v và 1 tụ 100 hai con này là một phải không,nó chịu được điện áp 35v đúng không ạ. Sau cùng xin liệt kê chi tiết giúp em với em gà quá. Cảm ơn tất cả mọi người trước nha
              [ATTACH=CONFIG]64422[/ATTACH]
              Sáng nay em viết bài sao lại bị xoá nhỉ
              Không ai giúp em chút ạ

Comment

• có bác nào kiếm giúp em cái cầu vi sai nho nhỏ như xe ba bánh trung quốc em xin cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi 0936290336 Xem bài viết
                  Không ai giúp em chút ạ
                  Thông số đầy đủ hết rồi mà. Tụ thì đúng như bạn nói đấy, tụ 103 thì dùng tụ gốm hoặc tụ film gì đó cũng được!

Comment

• Mình có 2 con motor của Nhật chạy 100volt dc loại chổi than khoảng 500w/con .Trước đây mình củng tính làm xe đạp điện nhưng bây giờ không thích nữa ,mình mua là 600k/con nếu cần mình để lại cho bạn.Motor còn rất đẹp khoảng 95/100.Tốc độ 1500 vòng phút,kích thước đường kính 10cm dài khoảng 15cm.Bộ chuyển đổi nhông củng có sẳn hoặc mình hương dẩn cho làm.Nếu thích lh với mình dt 0903427310.Mạch điều khiển mình củng làm được rồi nếu cần mình bán luôn ,giá 150k/cái.Nếu ơ SG đến nhà mình củng được.Có chiếc xe đạp Nhật 680 sườn đầm còn zin mình bán 2M bạn nào thích mình để lại,muốn chế cháo gì mình hướng dẩn cho làm,mạch khiển tự mình thiết kế.chào mọi người
                    Last edited by ngocanh59; 21-04-2013, 23:52.

Comment

• Nguyên văn bởi ngocanh59 Xem bài viết
                      Mình có 2 con motor của Nhật chạy 100volt dc loại chổi than khoảng 500w/con .Trước đây mình củng tính làm xe đạp điện nhưng bây giờ không thích nữa ,mình mua là 600k/con nếu cần mình để lại cho bạn.Motor còn rất đẹp khoảng 95/100.Tốc độ 1500 vòng phút,kích thước đường kính 10cm dài khoảng 15cm.Bộ chuyển đổi nhông củng có sẳn hoặc mình hương dẩn cho làm.Nếu thích lh với mình dt 0903427310.Mạch điều khiển mình củng làm được rồi nếu cần mình bán luôn ,giá 150k/cái.Nếu ơ SG đến nhà mình củng được.Có chiếc xe đạp Nhật 680 sườn đầm còn zin mình bán 2M bạn nào thích mình để lại,muốn chế cháo gì mình hướng dẩn cho làm,mạch khiển tự mình thiết kế.chào mọi người
                      bạn có thể cho mình xin sơ đồ nguyên lý mạch điều khiển cho động cơ 1 chiều chổi than 36v 380W được không

Comment

• em không hiểu sao khi em cấp nguồn áp đầu ra 36V luôn chưa điểu chỉnh và không điều chỉnh đc và con R6-47ohm của mình cháy. các bác xem giúp em coi nó bị bệnh j

Comment

• Hà Nội: Xe đạp tự chế giá ngất ngưởng | Báo điện tử Kiến thức

http://ttvn.vn/168201212756968p1005c...ng-chopper.htm

Các bác nghĩ sao nếu chúng ta được chế thêm điện cho mấy em này

Comment

• Có bác nào ở khu vực miền bắc bán bộ motor 24v và 36v không chổi than không ạ , có thì cho e cái số và cái giá ạ

Comment

• Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                              Gởi Bác Trung!

[IMG][/IMG]

[IMG][/IMG]

Chiếc xe nầy là xe xếp chạy điện "zin'' hàng Nhật củ,tôi chỉ cải tạo vài
                              chi tiết :
                              Làm lại để chạy tay ga {zin nó đạp kích]
                              Độ pin lớn AH vào[4AH thành 5AH]....
                              Nó chạy động cơ 3 pha lấp ở đùm sau ,có khóa bình ,báo pin còn hay hết...
                              Xin chào bác Locto
                              Em ở TP.HCM , em rất thích thiết kế của bác, nhà em có 1 bé xe đạp martin cho nhỏ em đi học, bác cải tạo lại thành xe đạp điện dùm dc ko, cho nhỏ em đi học khỏe hơn (tại năm tới nó thi tốt nghiệp nên học thêm hơi nhìu),.... vì đàn em thương yêu, bác giúp đợ được không? thanks bác nhìu.
                              Mọi chi tiết, giá cả , vận chuyển, giao dịch thế nào bác cho em biết luôn được không (số dt của em 0909939886), em cám ơn bác nhìu nhìu

Comment

• Nguyên văn bởi NeverSayNeve Xem bài viết

em không hiểu sao khi em cấp nguồn áp đầu ra 36V luôn chưa điểu chỉnh và không điều chỉnh đc và con R6-47ohm của mình cháy. các bác xem giúp em coi nó bị bệnh j
                                Tăng trở R6 lên giảm dòng qua nó. 4k7/1W đến 10k/1W xem sao. Mấy con Fet này điều khiển mở bằng áp chứ có phải bằng dòng đâu mà dùng trở bé thế :3
                                Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X