Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết
    các cao thủ trên diễn đàn cho e hỏi với.
    tình hình là em muốn chế chiếc xe đạp điện vành mini 24 hay 22 gì đó động cơ đumgf sanyo 24v 250w.
    em muốn hỏi là trên mạng mấy cao thủ dùng loại động cơ này gắn vào vành 660 hay gì đó đại khái là vành lớn mfa tốc độ đạt đc là khoảng 35km/h quãng đường cung khoảng 35km/h. vậy h em gắn vào vành nhỏ thì tốc độ và quãng đường sẽ giảm gấp đôi mà thay vì đó là khỏe hơn thôiphaair không ah? em chủa làm bao h nhưng theo kiến thức hùi bé học thì khi động cơ quay một vòng thì quãng đường vành lớn quay đc sẽ dài hơn vành nhỏ.
    vậy h em muốn dùng đọng cơ đó, 2 bình 9ah và vành mini 24 thì có đạt đc tốc độ và quãng dường khoảng 35km/h không ah? hay là chỉ có cách là dùng động cơ như của bác lộc thôi
    [ATTACH=CONFIG]71952[/ATTACH]
    nhung thằng này phải dùng tới 3 bình lận mà hình như của thằng trung hoa hay sao ak, không biết thọ đc bao nhiêu tuổi nữa.
    em ở lái thiêu bình dương. bác nào ở lân cận em chạy qua a e uóng cafe nói chuyện cũng đc. xong thì em săn đồ rồi làm luôn
    thanks các bác đã đọc tin ah
    không ai giúp em với ạ??? với lại các bác cho em hỏi tìm đâu ra cái vành giống như trong hình đây ạ??? em thích dc đùm loại 24v 250w hoặc 350w để gắn cho ít bình với lại sưu tầm đc máy cái vành này gắn vào nhìn cho nó bảnhClick image for larger version

Name:	Anh002.jpg
Views:	2
Size:	132.5 KB
ID:	1383492

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
      Có bạn nào hỏi dc cell pin để thay acquy chưa nhỉ ?
      Mình đi hỏi mấy chỗ mà giá chát quá , hix .
      bác này.. có loại 24v-3,5ah luôn.

Comment

• Các bác ơi giờ mua động cơ 24v 150 đến 200w có driver ở đâu trong kv hà nội nhỉ?

Comment

• Pin bình thường các bác mua cũng phải hơn 3 triệu 1 bộ rồi, dùng pin thì điện dung cũng khoảng 10Ah trở lên mới ổn
          Trần Quang Định
          0932299590

Comment

không ai giúp em với ạ??? với lại các bác cho em hỏi tìm đâu ra cái vành giống như trong hình đây ạ??? em thích dc đùm loại 24v 250w hoặc 350w để gắn cho ít bình với lại sưu tầm đc máy cái vành này gắn vào nhìn cho nó bảnh[ATTACH=CONFIG]72000[/ATTACH]
            vấn đề của bạn thì đã có rất nhiều trên diễn đàn, với bản thân tôi thì nhận thấy motor 250W thì không chạy được 35km/h đâu. Tôi làm chỉ chạy đc khoảng 22 - 25km/h đối với bánh to. còn bánh nhỏ sẽ thấp hơn. Bánh nhỏ chạy chậm hơn nhưng quãng đường sẽ bằng nhau. Với khoảng 35km thì bác phải dùng bình 12Ah mới đủ . Còn về cái vành xe thì bác muốn hỏi loại vành trước hay sau?
            Trần Quang Định
            0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
              vấn đề của bạn thì đã có rất nhiều trên diễn đàn, với bản thân tôi thì nhận thấy motor 250W thì không chạy được 35km/h đâu. Tôi làm chỉ chạy đc khoảng 22 - 25km/h đối với bánh to. còn bánh nhỏ sẽ thấp hơn. Bánh nhỏ chạy chậm hơn nhưng quãng đường sẽ bằng nhau. Với khoảng 35km thì bác phải dùng bình 12Ah mới đủ . Còn về cái vành xe thì bác muốn hỏi loại vành trước hay sau?
              Click image for larger version

Name:	Anh002 (1).jpg
Views:	2
Size:	132.5 KB
ID:	1383509
              ý em là cái vành sau. nhìn mạnh thật. đại khái là em muốn làm một chiếc loại vành giống vành như trong hình vậy. theo bác đinh nói vậy không lẽ xe trong hình chạy chưa tới 20km/h hả bác??? em tháy hình như cũng 2 bình với lại động cơ đùm lun ak???
              nhờ bác tư vấn giúp

Comment

• [QUOTE=vanphiet;713257]hi các bác đây là con xe mình mới hoàn thành,xe chạy động cơ 24v-250w nhưng mình lắp thành 36v với bánh 20inh và chế thên líp vào động cơ,xe chạy khá bốc được khoảng 35km/h,với 3 bình 12v-7AH thì đi được khoảng 28km.thank các bác đã quan tâm

Click image for larger version

Name:	WDyLb3R.jpg
Views:	1
Size:	129.1 KB
ID:	1383512
                uả vậy là bác này chém hả bác định?

Comment

• Vành 20inch mà đi được 35km/h thì cũng ảo diệu nhỉ ?
                  Mình chưa thử cho con sanyo chạy 36V bao giờ nên cũng chưa biết nó chạy thế nào ? Ai đã thử chạy 36V rồi xem được tốc độ bao nhiêu đi ?

Comment

• bác vietcc cho e hỏi động cơ đùm yamaha 24v 250w là động cơ chổi than phải không ah? với lại loại này có ai chế lên 36v chưa vậy anh? e thấy toàn là loại sanyo lên 36v không ah chứ chưa đọc đc loại yamaha. em đọc từ sáng tới h lòi mắt ra mất mà mới có hơn 100trang ah. mong bác chỉ giáo

Comment

• [QUOTE=quancao1288;767066]
                      Nguyên văn bởi vanphiet Xem bài viết
                      hi các bác đây là con xe mình mới hoàn thành,xe chạy động cơ 24v-250w nhưng mình lắp thành 36v với bánh 20inh và chế thên líp vào động cơ,xe chạy khá bốc được khoảng 35km/h,với 3 bình 12v-7AH thì đi được khoảng 28km.thank các bác đã quan tâm

[ATTACH=CONFIG]72028[/ATTACH]
                      uả vậy là bác này chém hả bác định?
                      Tôi đã nói rồi mà. Tôi chỉ nói đánh giá của bản thân tôi mà thôi, tôi không đánh giá cảm nhận của người khác. Cái gì tôi trải qua nhiều tôi mới dám nói. Thế giới ảo mà. Có đa chiều thông tin. Để biết được thông tin nào đúng chi bằng mình làm thử. chúc bác luôn vui
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• [QUOTE=dinh.dt;767119]
                        Nguyên văn bởi quancao1288 Xem bài viết

Tôi đã nói rồi mà. Tôi chỉ nói đánh giá của bản thân tôi mà thôi, tôi không đánh giá cảm nhận của người khác. Cái gì tôi trải qua nhiều tôi mới dám nói. Thế giới ảo mà. Có đa chiều thông tin. Để biết được thông tin nào đúng chi bằng mình làm thử. chúc bác luôn vui
                        hi. em mới lên diễn đàn nên chưa biết, trông bác nghiêm quá. dù gì cũng cảm ơn bác nha

Comment

[ATTACH=CONFIG]72025[/ATTACH]
                          ý em là cái vành sau. nhìn mạnh thật. đại khái là em muốn làm một chiếc loại vành giống vành như trong hình vậy. theo bác đinh nói vậy không lẽ xe trong hình chạy chưa tới 20km/h hả bác??? em tháy hình như cũng 2 bình với lại động cơ đùm lun ak???
                          nhờ bác tư vấn giúp
                          Vành sau to như vành xe máy vậy, nhưng lỗ chân nan hoa lại cách xa nhau. Loại này có lẽ bác có thể tìm được ở cửa hàng bán phụ tùng xe máy hoặc những chỗ chuyên độ chế xe máy. Motor thì có nhiều loại, nhiều kiểu, có cả chổi than, cả không chổi than. Bạn phải có hình ảnh hoặc thông tin gì chứ. Chúc bác có 1 chiếc xe như ý
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

• [QUOTE=quancao1288;767121]
                            Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                            hi. em mới lên diễn đàn nên chưa biết, trông bác nghiêm quá. dù gì cũng cảm ơn bác nha
                            Tôi có nói gì quá lời hả bác? Dù bác có tham gia diễn đàn từ rất lâu thì tôi cũng nói vậy. Nếu những người hay vào luồng thảo luận này thì đều hiểu tôi mà. Tôi muốn tất cả đều vui nên sẽ không chê ai cả. Nếu tôi thấy hài lòng thì tôi khen hoặc cảm ơn, còn nếu không thì thôi. Tính tôi là vậy bác ah. So đo đấu nhau đến tận cùng lại bị ghen ghét đố kỵ. Tôi cũng kinh doanh mặt hàng này nên tôi hiểu và nắm rõ những gì mình nói.
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

bác vietcc cho e hỏi động cơ đùm yamaha 24v 250w là động cơ chổi than phải không ah? với lại loại này có ai chế lên 36v chưa vậy anh? e thấy toàn là loại sanyo lên 36v không ah chứ chưa đọc đc loại yamaha. em đọc từ sáng tới h lòi mắt ra mất mà mới có hơn 100trang ah. mong bác chỉ giáo
                              Mình chưa dùng loại của yamha bao giờ nên cũng ko biết dc . Loại sanyo mình cũng chưa lên 36v bao giờ . Hiện tại còn dư 1 cái sanyo mà chưa hỏi dc bộ điều khiển 24V , có khi đành phải dùng 36V vậy

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
                                Mình chưa dùng loại của yamha bao giờ nên cũng ko biết dc . Loại sanyo mình cũng chưa lên 36v bao giờ . Hiện tại còn dư 1 cái sanyo mà chưa hỏi dc bộ điều khiển 24V , có khi đành phải dùng 36V vậy
                                con sanyo của bác 24v công suất bao nhiêu thế.Bác có để lại không

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X