Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi quanghung83 Xem bài viết
    Làm 2 quả Động cơ cho máu . 1 Quả dùng để khởi động ( thắng momen ban đầu ) sau đó cắt quả 1 và cho quả 2 làm việc ( Công suất quả 1 lớn hơn rất nhiều so với quả 2 ) . Không biết có khả thi không
    Không cần đâu bạn, chỉ cần CVT là đủ rồi. Động cơ trước mắt mình tìm là brushed thôi, chứ brushless chưa biết có không nhưng nếu có đi chăng nữa thì giá thành động cơ là 1 chuyện, mà giá thành cái điều tốc (speed controller) cũng sẽ là rất cao với công suất như vậy, mình đang chơi máy bay mô hình mà cái ESC 80A ngon cũng là tầm 7 triệu rồi. Cảm ơn các bạn.
    Hà Nội của ta
    Thủ đô yêu dấu
    Một thời đạn bom, một thời hòa bình...:cafe:

Comment

• Nguyên văn bởi trungbkm2 Xem bài viết
      chào bác eviet mình cũng đang tiến hành làm 1 em moto điện khung FX mình là dân cơ điện nên hàn và cắt bỏ bớt hiện tại e nó khá nhẹ mình đúc vỏ composit luôn, mình xài hub motor 750w đang độ lại để đi mâm 17inh và board cũng đang độ lại có gì pm mình qua yahoo android_zvbc@yahoo.com trao đồi them vì niềm đam mê
      chào trungbkm2, hiện tại mình đang đi công tác và sẽ về HN sớm thôi, khi nào về sẽ liên lạc bạn để học hỏi và trao đổi kinh nghiệm. Bạn là dân cơ điện thì ngon quá rồi, mình sẽ cần bạn tư vấn cho nhiều lắm. Cái phần composite là rất hay, như thế vỏ xe sẽ làm được. Chế khung FX mình thấy cũng hay, nhưng xe hơi nhỏ nhỉ, vì mình 90kg mà, hic. Hiện tại mình mới có khung CBR thôi, nếu thấy bạn chế FX hay quá thì mình sẽ cân nhắc chuyển qua khung FX cho nhẹ và tiết kiệm vì cũng không thể vung tay quá trán cho 1 thú chơi được .
      Mình không dùng YM, bạn trung PM cho xin số điện thoại để liên lạc cho tiện nhé. Cảm ơn bạn nhiều.
      Hà Nội của ta
      Thủ đô yêu dấu

Comment

• mềnh thì đang có con CUB én, đang định lên Cub điện đây, có gì cho mềnh học hỏi với nhé: motor, điện

Comment

• Nguyên văn bởi eviet Xem bài viết
          Oh, xe của bạn đẹp đấy, dùng động cơ gì vậy? Động cơ 2KW nếu có thì mình cũng chơi, vì cũng có tham khảo chút thấy 1 số xe oto điện họ chạy động cơ 3.7KW và một số xe máy điện họ chạy động cơ 1KW, nên mình thực sự cũng có tính trong đầu đến động cơ công suất 2KW, nhưng không biết có loại này không. Về chuyện khung xe khỏe thì khỏi phải nói rồi, vì khung của mình chính là con CBR 125R của honda cũ, lại sẵn có dáng thể thao nữa, nhưng mình dự định cắt yên và mod lại khung, đặc biệt phần đuôi để chỉ đi 1 người thôi.
          Vậy các bạn tư vấn giúp mình:
          - Địa chỉ bán động cơ 2KW và các thành phần liên quan cần thiết: bộ điều tốc, acquy (chưa tính nhưng mình nghĩ 50ah là có thể được), sạc acquy...
          - Xưởng hàn cắt cơ khí uy tín, cẩn thận ở Hà Nội để mình mang đến mod: có thể cắt và hàn khung lại cho phù hợp...
          - Có cần thêm bộ ly hợp (côn) và bộ số vô cấp CVT nữa không? hay bắt trực tiếp nhông vào trục động cơ được luôn? Ly hợp thì đang có sẵn của CBR, có thể mod lại được, còn CVT thì chưa có, chưa biết kiếm đâu, chắc lại chạy ve chai mấy bãi xe ga cũ quá.
          - Bạn nào có khảo sát giá về những yếu đó ở trên trước rồi thì post mình tham khảo với nhé.

Cảm ơn các bạn.
          Xe của em là chiếc đạp điện trung quốc bình thường chạy đầy ngoài đường đó bác , em chỉ làm lại sườn thui , động cơ 48v 350Watts , xài 4 bình 12V 14Ah , xe chạy đc 35km/h mà ngồi kiểu mô tô này mỏi lưng quá nên em đang thiết kế lại theo kiểu bobber cho dễ ngồi chút , khung sườn mới hoàn thành nè

Em ở Biên Hòa nên ko bik ở Hà Nội , chổ làm cơ khí với bán động cơ , bác chịu khó hỏi thử mọi ng` trên diễn đàn nha
          Last edited by dinhthanhlam; 01-10-2013, 13:50.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenthangm Xem bài viết
            mềnh thì đang có con CUB én, đang định lên Cub điện đây, có gì cho mềnh học hỏi với nhé: motor, điện
            motor thì 48v 800w or 60v 1000W , làm theo kiểu cub bobber (google search nha bác ) cho nhẹ sườn , acquy thì cứ 20Ah trở lên

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
              Xe của em là chiếc đạp điện trung quốc bình thường chạy đầy ngoài đường đó bác , em chỉ làm lại sườn thui , động cơ 48v 350Watts , xài 4 bình 12V 14Ah , xe chạy đc 35km/h mà ngồi kiểu mô tô này mỏi lưng quá nên em đang thiết kế lại theo kiểu bobber cho dễ ngồi chút , khung sườn mới hoàn thành nè

Em ở Biên Hòa nên ko bik ở Hà Nội , chổ làm cơ khí với bán động cơ , bác chịu khó hỏi thử mọi ng` trên diễn đàn nha
              Đẹp quá, chúc mừng bạn nhé. Bộ phuộc trước và lò xo giảm chấn sau bạn lấy từ xe nào ra vậy hay cũng của chính xe đạp điện ra thôi? Dáng bobber đẹp, ngồi lâu không mỏi lưng, mình lại thích dáng nake hơn. Khung sườn bạn tự làm ở nhà hay ra xưởng hàn cắt và uốn nắn mà đẹp thế, nhất là điểm chỗ hàn, mài . Update thông tin quá trình làm cho mọi người cùng tham khảo nhé. Cám ơn bạn.

thân,
              Hà Nội của ta
              Thủ đô yêu dấu

Comment

chỗ mình cũng có con xe nhún trước y như vầy 48v nhưng vành lại là vành nan hoa chắc ko làm đc như vầy rồi!
                Last edited by song_hong4; 01-10-2013, 18:16.

Comment

• mình ở Biên Hòa nhá khung CBR là good rồi chế xong ráp vỏ là chiến thôi có cái gì ko cần thiết thì cắt bỏ thôi cho nhẹ vì max speed của mình không cao nên cũng ko lo nó tạch giữa đường đâu bác ngoài Hà Nội thì hình như có chỗ nhập động cơ BLDC công suất lớn về đấy có nhiều phương án giải quyết động cơ quan trong là money thôi mình dạo này cũng bận nên chưa đả động tới em nó có gì thì cứ pm trên diễn đàn khi nào làm thì mình cho số

Comment

• Nguyên văn bởi eviet Xem bài viết
                    Đẹp quá, chúc mừng bạn nhé. Bộ phuộc trước và lò xo giảm chấn sau bạn lấy từ xe nào ra vậy hay cũng của chính xe đạp điện ra thôi? Dáng bobber đẹp, ngồi lâu không mỏi lưng, mình lại thích dáng nake hơn. Khung sườn bạn tự làm ở nhà hay ra xưởng hàn cắt và uốn nắn mà đẹp thế, nhất là điểm chỗ hàn, mài . Update thông tin quá trình làm cho mọi người cùng tham khảo nhé. Cám ơn bạn.

thân,
                    bộ phuộc trc' là của chiếc Dream Trung quốc , chế thêm 2 cái ông sắt nối vào ty phuộc ( cái này lấy nguyên bộ phuộc trc' của 67 hay chiếc nova là đúng bài luôn ) , phuộc sau là của chiếc Exciter nhưng thay lò xo khác , khung sườn là sườn xe đạp điện đã cắt bỏ yên sau với mấy cái râu ria ko cần thiết , cái gắp của xe máy điện mua ve chai , còn cái thanh ngang bạn ra tiệm cửa sắt kêu họ hàn cho bữa đó đem ra may mắn gặp đc khúc ống làm cổng còn dư khúc cong cong đó nên quất luôn

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                      chỗ mình cũng có con xe nhún trước y như vầy 48v nhưng vành lại là vành nan hoa chắc ko làm đc như vầy rồi!
                      nếu vành nan hoa bạn bắc căm vào niềng air blade ấy , nhìn ngầu lắm , mình cũng đang kiếm cái motor nan hoa mà công suất mạnh mạnh tí . Bác ở Biên Hòa khúc nào vậy , có gì giao lưu bác
                      Last edited by dinhthanhlam; 01-10-2013, 20:30.

Comment

nếu vành nan hoa bạn bắc căm vào niềng air blade ấy , nhìn ngầu lắm , mình cũng đang kiếm cái motor nan hoa mà công suất mạnh mạnh tí . Bác ở Biên Hòa khúc nào vậy , có gì giao lưu bác
                        mình ở thái bình cơ, mà cắm niềng blade vào vành blade à ban?! con xe mình đang định chế nhưng tiếc bộ khung của nhật phá ra phí quá!!!! mai up lên bộ nhún đằng trước nó nhìn y như con xe nàyClick image for larger version

Name:	choper2.jpg
Views:	1
Size:	137.5 KB
ID:	1386458 tính làm con choper mà chả kiếm đc đồ!

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                          mình ở thái bình cơ! con xe mình đang định chế nhưng tiếc bộ khung của nhật phá ra phí quá!!!! mai up lên bộ nhún đằng trước nó nhìn y như con xe này[ATTACH=CONFIG]75266[/ATTACH] tính làm con choper mà chả kiếm đc đồ!
                          đúng rùi , làm cái bánh sau như con này là đúng bài rùi đó bác , mà nên kiếm cái động cơ nào mạnh manh ấy , cái bánh nó to thế thì đề ba hơi ỳ

Comment

đúng rùi , làm cái bánh sau như con này là đúng bài rùi đó bác , mà nên kiếm cái động cơ nào mạnh manh ấy , cái bánh nó to thế thì đề ba hơi ỳ
                            không phải! có cái đầu xe giống con này thôi! bánh thì bánh xe đạp điện thường thôi, vành tầm 350 gì đó!!!

Comment

không phải! có cái đầu xe giống con này thôi! bánh thì bánh xe đạp điện thường thôi, vành tầm 350 gì đó!!!

Comment

• Click image for larger version

Name:	ảnh 3.jpg
Views:	1
Size:	108.4 KB
ID:	1386461
                                động cơ 36V 350W mà đề pa mạnh lắm các bác ah, tốc độ 38km.h, bò điên thua xa

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X