Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mới về ít động cơ, có động cơ sanyo 24-36 rùi các bác nhé,
    Click image for larger version

Name:	IMG_20131002_094127.jpg
Views:	5
Size:	45.4 KB
ID:	1386494 Click image for larger version

Name:	IMG_20131002_130715.jpg
Views:	1
Size:	43.9 KB
ID:	1386495

Name:	IMG_20131002_095559.jpg
Size:	59.0 KB
ID:	1386496 Click image for larger version

Name:	IMG_20131002_093816.jpg
Size:	58.3 KB
ID:	1386497

Name:	IMG_20131002_093809.jpg
Size:	56.9 KB
ID:	1386498

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
      chào bác Sơn, bác cứ ra hàng INOX to to bảo ng ta gò cho, ở chỗ nhà hàng NGói đỏ ( gần đèn xanh đèn đỏ chỗ đi cầu rào 2) nó đó
      Cám ơn bạn nhiều. Bữa nào rảnh phải đi làm mới dc. Bình 7A thì không đáng kể, chứ bình 12~14A là kích thước gần gấp đôi rồi còn j!
      Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

chào bác Sơn, bác cứ ra hàng INOX to to bảo ng ta gò cho, ở chỗ nhà hàng NGói đỏ ( gần đèn xanh đèn đỏ chỗ đi cầu rào 2) nó đó
        Bạn Nam, bạn Sơn cho mình hỏi chút. Động cơ chổi than vừa bật khoá điện đã chạy là mạch điều tốc bị sao sao ạ. Loại trừ tay ga nhé, bởi đã thay bo khác thì OK. Cảm ơn hai bạn
        P/S Bạn nào mua accu globe nên mua chỗ bạn Nam. Chất lượng bảo đảm, chứ hàng trôi nổi thị trường lần trước mình mua bình 7.5A chạy 3tháng đã yếu rồi

Comment

mới về ít động cơ, có động cơ sanyo 24-36 rùi các bác nhé,
          [ATTACH=CONFIG]75311[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75312[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]75313[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75314[/ATTACH]
          [ATTACH=CONFIG]75315[/ATTACH]
          bác cho e cái báo giá ưa inbook voi nhe thank bak nhiều.

Comment

mới về ít động cơ, có động cơ sanyo 24-36 rùi các bác nhé,
            [ATTACH=CONFIG]75311[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75312[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]75313[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]75314[/ATTACH]
            [ATTACH=CONFIG]75315[/ATTACH]
            bác báo giá đi ! đc chổi than hay 3fa vậy bác??? bác cho em hỏi cái dây công tơ mét trên bo đk đấu ra sao vậy các bác nó có 1 sợi
            Last edited by song_hong4; 02-10-2013, 22:39.

Comment

• các bác dùng bình 7ah cho em hỏi, em mua 1 cặp bình 7ah mà chạy đc 24v250w ko chổi than chỉ đc có 12 km là hết, sạc thì đo là 28vol2 acquy do đc 27 vol khi đầy, mua cặp khác chạy vẫn thế, các bác biết cho em hay với!!!!

Comment

• bác namdc test cái động cơ mới chưa bác , tốc độ cao ko vậy

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                  Bạn Nam, bạn Sơn cho mình hỏi chút. Động cơ chổi than vừa bật khoá điện đã chạy là mạch điều tốc bị sao sao ạ. Loại trừ tay ga nhé, bởi đã thay bo khác thì OK. Cảm ơn hai bạn
                  P/S Bạn nào mua accu globe nên mua chỗ bạn Nam. Chất lượng bảo đảm, chứ hàng trôi nổi thị trường lần trước mình mua bình 7.5A chạy 3tháng đã yếu rồi
                  chào bác, vấn đề điều tốc của bác là do con FET bên trong điều tốc bị chết, chân 2 và 3 của nó bình thường không thông với nhau, khi chân 1 được kích thì chân 2 và 3 sẽ thông, từ đó cực âm của ac quy sẽ đc nối đến cực âm của động cơ và động cơ quay, chân 1 đc kích theo tần số thay đổi khi vị trí tay ga thay đổi( phương thức băm xung PWM). Hiện nay con FET bị chết và chân 2 với 3 nối thông, do đó cứ bật nguồn là động cơ chạy. điều tốc này rẻ tiền, bác có thể thay mới, còn nếu bác muốn sửa và nghiên cứu thì điều kiện là con chip phát xung PWM của bác và mạch điện còn ok, sau đó bác nhổ con FET cũ đi, ra hàng điện tử mua con giống vậy hoặc tương đương( tương đương về điện áp kích, RSD on, điện áp chịu đựng, dòng điện...) . con fet này tầm 15-20k, thường thì trong điều tốc chổi than đó có 2-3 con
                  Last edited by namdc; 02-10-2013, 23:20.

Comment

• chào các bác, e bận quá chưa test đc, phải đem việc về nhà làm mà hôm nay lại có khách đặt làm xe nên chắc đầu tuần tới e mới test đc. nhưng cái động cơ đó hứa hẹn là sẽ mạnh lắm vì dây nó to gấp 5 lần dây của sanyo 250w, truyền động dây đai và bánh răng thép các bác nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                      các bác dùng bình 7ah cho em hỏi, em mua 1 cặp bình 7ah mà chạy đc 24v250w ko chổi than chỉ đc có 12 km là hết, sạc thì đo là 28vol2 acquy do đc 27 vol khi đầy, mua cặp khác chạy vẫn thế, các bác biết cho em hay với!!!!
                      chào bác, động cơ SANYO 24 bánh trước thực ra có 3 loại, loại nhỏ nhất , 1 nắp , dán tem sanyo ở giữa , thường gọi là động cơ nữ, là loại công suất trung bình test đc ~ 20km
                      loại 2 là loại có 2 nắp = nhựa, nhưng bên trong con này có con dây to = loại 1 , có con dây bé hơn 1 tí. test đc ~ 20km.
                      loại 3 mạnh nhất và tốn điện nhất là loại động cơ to, 1 nắp , hoàn toàn = nhôm, loại này e tét đc 17km đường ngon.
                      tất cả những thống kê trên dựa vào tiết diện dây đồng khi e phẫu thuật các em nó. AC quy 7,5a globe
                      Last edited by namdc; 02-10-2013, 23:14.

Comment

chào bác, động cơ SANYO 24 bánh trước thực ra có 3 loại, loại nhỏ nhất , 1 nắp , dán tem sanyo ở giữa , thường gọi là động cơ nữ, là loại công suất trung bình test đc ~ 20km
                        loại 2 là loại có 2 nắp = nhựa, nhưng bên trong con này có con dây to = loại 1 , có con dây bé hơn 1 tí. test đc ~ 20km.
                        loại 3 mạnh nhất và tốn điện nhất là loại động cơ to, 1 nắp , hoàn toàn = nhôm, loại này e tét đc 17km đường ngon.
                        tất cả những thống kê trên dựa vào tiết diện dây đồng khi e phẫu thuật các em nó. AC quy 7,5a globe
                        .Động cơ loại mới nhập là 24 hay 36v vây?

Comment

vậy loại của em là loại 3 hoặc 1rồi: 1 lắp, vỏ nhôm, chữ sanyo bên nắp, bác có con sanyo 24vol 3 fa sau không??? em có con đc 24vol sau nhưng ko biết chổi than hay 3 pha nữa đường kính đc tầm 300mm, đc có 3 số, có 2 dây vào đc, là dòng xe trợ lực của nhật nhưng bộ phận trợ lưch nằm trong đc thì phải, bác có cách nào cải tạo bày em làm với, em này mua của đồng nát rẻ ề chủ yếu mua về chơi thôi...

Comment

• chào anh Linh, con đó là động cơ trợ lực , nó có sẵn điều tốc trợ lực bên trong, dây ra là 2 dây đen đỏ to, xanh vàng bé. đen đỏ nối vô ac quy, xanh vàng nối đến cảm biến trợ lực ở đĩa bàn đạp, NHẬT nó ko cho chạy tay ga mà cứ phải đạp mới bơm điện. nhìn cứ tưởng nó là động cơ chổi than, thực ra nó là 3 fa và cuộn dây rất khủng, nếu ước lượng thông thường thì phải 400W trở lên, còn thực tế e chưa tet đc.
                            các bác nhìn hình so sánh dây nó với sanyo bánh trước:

Name:	IMG_20131001_231725.jpg
Views:	2
Size:	39.1 KB
ID:	1386508
                            ghi chú: trên động cơ ko ghi SANYO nhưng linh kiện điện tử bên trong toàn chữ SANYO, con này chạy đc cả 24 và 36, e bận chưa chạy thật đc, mới chạy thử ko tải thì mạnh lắm
                            Last edited by namdc; 02-10-2013, 23:41.

Comment

• Nguyên văn bởi song_hong4 Xem bài viết
                              vậy loại của em là loại 3 hoặc 1rồi: 1 lắp, vỏ nhôm, chữ sanyo bên nắp, bác có con sanyo 24vol 3 fa sau không??? em có con đc 24vol sau nhưng ko biết chổi than hay 3 pha nữa đường kính đc tầm 300mm, đc có 3 số, có 2 dây vào đc, là dòng xe trợ lực của nhật nhưng bộ phận trợ lưch nằm trong đc thì phải, bác có cách nào cải tạo bày em làm với, em này mua của đồng nát rẻ ề chủ yếu mua về chơi thôi...
                              bác mở ra xem nó thế nào, nếu ko có chổi và có 3 con hall thì là 3 fa , câu 8 dây ra ngoài thôi.

ah con sanyo bánh trước của bác là loại mạnh nhất và ngốn điện nhất đấy, dây của nó cũng to gấp 2-3 lần loại sanyo yếu nhất đấy. con này lắp cho vành 26 thì thích hợp, còn vành mini thì loại sanyo yếu yếu cũng ok lắm rồi.

Comment

chào các bác, e bận quá chưa test đc, phải đem việc về nhà làm mà hôm nay lại có khách đặt làm xe nên chắc đầu tuần tới e mới test đc. nhưng cái động cơ đó hứa hẹn là sẽ mạnh lắm vì dây nó to gấp 5 lần dây của sanyo 250w, truyền động dây đai và bánh răng thép các bác nhé.
                                he he mong bác sớm test em nó , chỉ cần chạy đc chừng 50 km/h sẽ ráng phang 1 em , truyền động dây đai và bánh răng thép là phải chơi nhông sên dĩa hả bác

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X