Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hi, mấy cái loại của nhật có bao giờ nó tính quấn hết công suất đâu, e nghĩ nó còn dư ra để lấy độ bền nên động cơ mới ít hỏng, mình quấn dây to lên vòng giảm đi chút thì động cơ khỏe lên, chạy nhanh nhưng chắc cũng hơi nóng

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
      Hi, mấy cái loại của nhật có bao giờ nó tính quấn hết công suất đâu, e nghĩ nó còn dư ra để lấy độ bền nên động cơ mới ít hỏng, mình quấn dây to lên vòng giảm đi chút thì động cơ khỏe lên, chạy nhanh nhưng chắc cũng hơi nóng
      việc bác định làm tương đương tăng áp lên bo điều khiển mà, còn bác muốn nghiên cứu thì cứ quấn thôi

Comment

hi mình xem của 1 mối cung cấp báo về mới có loại này. Thật ra cũng định mua con sanyo dùng vì mấy cái hàng tàu này chưa ai kiểm nghiệm nên là cũng chưa an tâm lắm. bác có bán phuộc nhún giữa không? cho e xin giá nhá
        phuộc nhún giữa có nhiều loại lắm bác à, bác cho mẫu đi. dài tầm bao nhiêu, bác ở đâu? hàng mới thì thiếu gì các loại! hàng cũ thì chốc em văn ra 1 ít up cho bác ngiên cứu...
        Last edited by s0ng_h0ng; 26-10-2013, 07:11.

Comment

Hi, mấy cái loại của nhật có bao giờ nó tính quấn hết công suất đâu, e nghĩ nó còn dư ra để lấy độ bền nên động cơ mới ít hỏng, mình quấn dây to lên vòng giảm đi chút thì động cơ khỏe lên, chạy nhanh nhưng chắc cũng hơi nóng
          quấn làm gì bác ơi, dây to thì dòng lớn, nóng hay ko thì ko biết, điều tốc thì nó có dòng chịu max mà em hay thấy ghi là 18A thì phải, bác mất công quấn lại, xong lại ko làm đc khiển thì nhọc công bác! mà cố dùng khiển cũ thì nhanh tèo cái khiển, rưng mà bác cứ làm cho biết...theo em bác ko nên quấn lại. dành thời gian làm cái xe mà vi vu, động cơ giờ có nhiều loại nhanh chậm khỏe yếu các kiểu cho bác chọn. hê em góp ý vậy thôi bác đừng ném đá nhé...........

Comment

• Nguyên văn bởi hanchjcha Xem bài viết
            BÁC inbox em cái giá con xe vs !
            Click image for larger version

Name:	Hình1178.jpg
Views:	1
Size:	312.3 KB
ID:	1387523Click image for larger version

Name:	Hình1179.jpg
Size:	319.9 KB
ID:	1387524Click image for larger version

Name:	Hình1180.jpg
Size:	227.6 KB
ID:	1387525Click image for larger version

Name:	Hình1181.jpg
Size:	280.3 KB
ID:	1387526
            gửi bác xem nghiên cứu nhé, xe hầu như chưa han gỉ thích phuộc trước thì lắp thêm cũng rẻ ấy mà, bác lh theo sdt nhé! ban ngay em bận chả lên mạng

Comment

Cho em hỏi có bác nào bán phuộc nhún giữa không nhỉ. e định chế con cào cào nhật của em vành 700. thì đi có an toàn không??
              gửi bác xem vài cái cũ nhé! bác tham khảo xem hợp với cái nào!!! Click image for larger version

Name:	Hình1182.jpg
Size:	218.8 KB
ID:	1387528Click image for larger version

Name:	Hình1183.jpg
Size:	131.3 KB
ID:	1387529Click image for larger version

Name:	Hình1184.jpg
Size:	128.9 KB
ID:	1387530 còn 1 cái ngắn hơn nhưng chụp hình bị lỗi, cào cào chế phí quá bác. mua cái cào cào gẻ mà làm, đc thì hãy làm cái cái cào nhật! bác định chế ntn? theo em, bác nên mua 1 cái khớp quay như mấy hình trên của em xong bác cắt ra hàn lại nhanh hơn! bác alo em chỉ cho! như vậy nè
              Click image for larger version

Name:	1111111111111111111111111.png
Size:	31.0 KB
ID:	1387531 vẽ hơi xấu nhưng cơ bản là thế, lò xo bác chơi hẳn 2 cái thì xe nó chắc, còn ko làm 1 cái cho đẹp, xe của bác chả vất đi cái gì, cần gì bác alo cho em!!!!
              Last edited by s0ng_h0ng; 26-10-2013, 09:57.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                bác dinh.dt làm bán hàng loạt đi!!! em đăng ký mua 10 con!!! hihi nếu rẻ...
                Làm cái này thì dễ nhưng mất thời gian bác ah. Với lại nó sẵn trong đầu đèn rồi. Bác nào hứng thú thì làm chơi thôi. Cứ op-amp mà tương. Vì nguyên bản trong đầu đèn cũng dùng thế
                Trần Quang Định
                0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                  Làm cái này thì dễ nhưng mất thời gian bác ah. Với lại nó sẵn trong đầu đèn rồi. Bác nào hứng thú thì làm chơi thôi. Cứ op-amp mà tương. Vì nguyên bản trong đầu đèn cũng dùng thế
                  bác có linh kiện đủ để làm cái này ko bác? nó gồm những gì bác liệt ke cho em! em có bạn làm bên sản xuất mạch, nếu giá đc thì em làm hàng loạt chia sẻ các bác chơi!

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                    các bác dùng động cơ sanyo sau to đùng chú ý công suất ná, con đấy phải cỡ 350W chứ ko ít đâu ạ, chạy 24V bo daao 24/250w không được đâu nhá, chạy không tải thui mà nóng điều tốc đó, chuyển qua điều tốc 24/36-350W thì mát te, nếu đấu 36V thì nó lên đến hơn 400W ấy chứ, vậy nên các bác chọn bo điều tốc tốt chút nhé ko thì nóng trong người đó
                    híc! vậy em này của bác chỉ dùng 36v thôi chứ đào đâu ra khiển 24v 350w bây giờ!

Comment

híc! vậy em này của bác chỉ dùng 36v thôi chứ đào đâu ra khiển 24v 350w bây giờ!
                      kiển 3 fa 24 350W đầy ra , ai cần cứ aloo em

Comment

gửi bác xem vài cái cũ nhé! bác tham khảo xem hợp với cái nào!!! [ATTACH=CONFIG]76857[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]76858[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]76859[/ATTACH] còn 1 cái ngắn hơn nhưng chụp hình bị lỗi, cào cào chế phí quá bác. mua cái cào cào gẻ mà làm, đc thì hãy làm cái cái cào nhật! bác định chế ntn? theo em, bác nên mua 1 cái khớp quay như mấy hình trên của em xong bác cắt ra hàn lại nhanh hơn! bác alo em chỉ cho! như vậy nè
                        [ATTACH=CONFIG]76860[/ATTACH] vẽ hơi xấu nhưng cơ bản là thế, lò xo bác chơi hẳn 2 cái thì xe nó chắc, còn ko làm 1 cái cho đẹp, xe của bác chả vất đi cái gì, cần gì bác alo cho em!!!!
                        rất cám ơn a vì sự nhiệt tình chỉ bảo của anh.hi e cần cái loại lò xo to hơn 1 chút cho nó chắc chắn a à. e đang kiếm 1 con xe cỡ nhỏ chế cho đẹp nếu k kiếm đc e mới chế vào con cào cào nhật, nhà e giờ toàn xe máy con ý mua cách đây cả chục năm r mà vẫn quá chắc chắn ^^. e đang mắc ở cái khớp chuyển động khi mình cắt xe ra, nếu chế như thợ cơ khí thì e thấy hơn xấu không biết có hàng bán sẵn về mình chỉ việc hàn nối thì đẹp hơn a nhỷ.

Comment

rất cám ơn a vì sự nhiệt tình chỉ bảo của anh.hi e cần cái loại lò xo to hơn 1 chút cho nó chắc chắn a à. e đang kiếm 1 con xe cỡ nhỏ chế cho đẹp nếu k kiếm đc e mới chế vào con cào cào nhật, nhà e giờ toàn xe máy con ý mua cách đây cả chục năm r mà vẫn quá chắc chắn ^^. e đang mắc ở cái khớp chuyển động khi mình cắt xe ra, nếu chế như thợ cơ khí thì e thấy hơn xấu không biết có hàng bán sẵn về mình chỉ việc hàn nối thì đẹp hơn a nhỷ.
                          thì cắt khớp xe khác ra mang về hàn lại, cái giảm giữa đó xê dd nó dùng nhiều mà yếu sao đc! thợ cao tay nó hàn vẫn đẹp về sơn lại, mà cắt nối cho cho mệt! mấy ông chế độ trên mạng cứ chémr gió chứ làm đc con xe như của mấy ông có mà 15 chai cũng ko đủ! vì các ông tính giá khi hoàn thành còn những cái hỏng do làm đi làm lại nữa chứ có phải bập cái đc luôn đâu!!!

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
                            các bác dùng động cơ sanyo sau to đùng chú ý công suất ná, con đấy phải cỡ 350W chứ ko ít đâu ạ, chạy 24V bo daao 24/250w không được đâu nhá, chạy không tải thui mà nóng điều tốc đó, chuyển qua điều tốc 24/36-350W thì mát te, nếu đấu 36V thì nó lên đến hơn 400W ấy chứ, vậy nên các bác chọn bo điều tốc tốt chút nhé ko thì nóng trong người đó
                            Thế bác có quả nào 400w ko ạ?

Comment

• Click image for larger version

Name:	Hình1192.jpg
Views:	2
Size:	244.4 KB
ID:	1387582Click image for larger version

Name:	Hình1193.jpg
Size:	259.8 KB
ID:	1387583 Click image for larger version

Name:	Hình1194.jpg
Size:	220.9 KB
ID:	1387586 bác hanchachi nghía thử xem, lốp to gần bằng xe máy, lắp vành 20 với con xe xanh kia nhé!!!!!! còn mới 95% khỏi phải nghĩ

Comment

con cào cào nhật bác cắt làm gì! phí quá, bác ở đâu cần xe ntn em đổi cho bác

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X