Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Rồi , đợi sản phẩm của bạn , hị hị , 350w sẽ tít lắm đấy ! Mình có mua cả con 350w rồi mà ko lắp vì thấy 250w cũng đủ dùng rồi , đi cảm giác nhanh lắm mặc dù đo mới >30km/h tý . Với lại khung xe của mình ko chắc chắn = khung xgame nên cảm giác nó vậy . Với lại mình dùng acquy 9Ah sợ dc 350w ăn dòng lớn quá hỏng bình
    Lúc nào bạn làm chụp hình chi tiết cho mọi người tham khảo nhé Mình nghĩ Ngon , bổ , rẻ là đây
    @@ mình mua loại 350w nên phải làm 12ah. mai chạy thử 12v trc có khi được lại khỏe máy thì tăng đc dung lượng bình luôn @@. có gì sẽ báo anh em @@

Comment

• mấy bác cho em hỏi: dùng bộ đùm sanyo 36 v với bo điều khiển Daao mà lắp pin limlthum của xe HK bike có được không. trong box có ai bán pin ko.
      em muốn làm công tắc đảo chiều quay động cơ với cho xe chạy ở 2 mức nhanh châm thì lm ntn
      thanks mọi người

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
        Rồi , đợi sản phẩm của bạn , hị hị , 350w sẽ tít lắm đấy ! Mình có mua cả con 350w rồi mà ko lắp vì thấy 250w cũng đủ dùng rồi , đi cảm giác nhanh lắm mặc dù đo mới >30km/h tý . Với lại khung xe của mình ko chắc chắn = khung xgame nên cảm giác nó vậy . Với lại mình dùng acquy 9Ah sợ dc 350w ăn dòng lớn quá hỏng bình
        Lúc nào bạn làm chụp hình chi tiết cho mọi người tham khảo nhé Mình nghĩ Ngon , bổ , rẻ là đây
        bạn cho mình hỏi nếu lắp động cơ chổi than như của bạn 24v 250w mà dùng 2 bình 12v 7.5 Ah thì đi được khoảng bao nhiêu km

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
          bạn cho mình hỏi nếu lắp động cơ chổi than như của bạn 24v 250w mà dùng 2 bình 12v 7.5 Ah thì đi được khoảng bao nhiêu km
          chắc tầm 20km là hết điện @@.

Comment

• Update Project , mấy bữa nay bận quá , lại bị bệnh nữa , làm có chiếc xe mà chưa xong nữa

Click image for larger version

Name:	20131103_144959.jpg
Views:	1
Size:	61.3 KB
ID:	1387936

P/s : đính chính với bác quancao1288 là cái đùm xe đạp điện Tàu gắn đc lốp Air Blade nhá , nhưng chỉ nên gắn lốp < 80 thôi , em gắn lốp 80 thấy nó vừa sát mép , bơm căng lên thấy nó hở ra hí hí

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
              Update Project , mấy bữa nay bận quá , lại bị bệnh nữa , làm có chiếc xe mà chưa xong nữa

[ATTACH=CONFIG]77445[/ATTACH]

P/s : đính chính với bác quancao1288 là cái đùm xe đạp điện Tàu gắn đc lốp Air Blade nhá , nhưng chỉ nên gắn lốp < 80 thôi , em gắn lốp 80 thấy nó vừa sát mép , bơm căng lên thấy nó hở ra hí hí
              Xe bác đẹp quá , bác ở đâu thế , nếu ở hà nội cho em qua giao lưu học hỏi với

Comment

• mình đang gặp 1 vấn đề nho nhỏ ^^. líp bên động cơ guồng sẽ chạy ren và líp ra bung ra, bây giờ làm 1 cái vòng bi chặn nhưng bánh xe hơi xít. ai có sáng kiến chỉ giúp với

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                  @@ ừ. cũng 1 phần theo chỉ dẫn của bác mà hnay e tìm linh kiện cũng khá dễ dàng. bố e đi mua cùng luôn
                  tổng hợp như sau.
                  Nhông 60 răng 180k + 40 tiện phay bỏ cái cục to đùng để lắp lồng được vào như thế kia.
                  Giữa cái líp em tiện 1 cái long đen dày cỡ 5li để chốt líp,( vì lật ngược líp khi motor guồng sẽ tạo đà xoáy líp ra ngoài nên phải chốt lại cho an toàn).
                  2 bình Pinaco Đồng Nai 12Ah = 720k( Globe khá đắt vì nó bán thương hiệu e nghĩ vậy vì bố e cũng làm thợ nên vấn đề tốt hơn cũng chỉ là trên giấy tờ @@) cân lên thì trọng lượng ngang nhau.
                  Tay ga 60k cái này hơi chát ( trưa r cũng chả mà cả làm gì e vác 1 đống đồ nặng quá nên mua nhanh còn về).
                  động cơ định làm con 250w như của bác nhưng thấy hơi nhỏ làm em 350w giá 400k.
                  Điều khiển thì mai chú em ráp linh kiện là xong. làm mất 1 buổi chiều đã đâu vào đó. mai làm cái giá bắt motor nữa là chạy thôi. không biết chạy được không nữa.
                  còn cái líp + ren trục vì trục e chưa ren tổng là 40k.
                  Tất cả là 1m4 chưa có bộ điều khiển @@ cái xe kia em mua 400k về bảo dưỡng nhún trc, ngon lành cành đào rồi :v
                  Dự là sẽ tầm 2m cả tiền mua xe.hehe
                  em này mà bác kêu mai làm xong xe á!!! bái phục bác quá! số vòng quay của động cơ có thể nối 1 cấp vào cai nhông kia không? em dự là nhanh cũng phải mất 4 ngày !!!

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                    mình đang gặp 1 vấn đề nho nhỏ ^^. líp bên động cơ guồng sẽ chạy ren và líp ra bung ra, bây giờ làm 1 cái vòng bi chặn nhưng bánh xe hơi xít. ai có sáng kiến chỉ giúp với
                    Cháu khoan một lỗ nhỏ, tạo ren vặn con bulon vào giống như động cơ ấy người ta thường đóng một cái cavert ở đầu puly

Comment

• cám ơn Namdc nhé
                      mấy hôm nay bận wa vẫn chưa mần đc đồ bạn gửi cho, vài hôm nữa có thời gian mới sờ đến, lúc đó cần thì mình alo cho bạn nha
                      thank
                      0988 445 085

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                        em này mà bác kêu mai làm xong xe á!!! bái phục bác quá! số vòng quay của động cơ có thể nối 1 cấp vào cai nhông kia không? em dự là nhanh cũng phải mất 4 ngày !!!
                        đừng gì hnay xong r. nhưng e thay đổi 1 số thiết kế chắc mai đi học về e làm nốt

Comment

• Nguyên văn bởi quangvinh06 Xem bài viết
                          Cháu khoan một lỗ nhỏ, tạo ren vặn con bulon vào giống như động cơ ấy người ta thường đóng một cái cavert ở đầu puly

cám ơn chú, mai cháu làm kiếu này cho trục trơn chu

Comment

• Nguyên văn bởi dinhthanhlam Xem bài viết
                            Update Project , mấy bữa nay bận quá , lại bị bệnh nữa , làm có chiếc xe mà chưa xong nữa

[ATTACH=CONFIG]77445[/ATTACH]

Động cơ + bo điều khiển này giá bao nhiêu 1 bộ thế bác,bác mua ở đâu thế?
                            Hưng yên

Comment

• Xe của bác dinhthanhlam đẹp quá ạ ^^

Comment

• Nguyên văn bởi viengachdo Xem bài viết
                                Xe bác đẹp quá , bác ở đâu thế , nếu ở hà nội cho em qua giao lưu học hỏi với
                                Hj hj thanks bác . Em ở Biên Hòa lận

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X