Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có chiếc xe đạp điện nguyên bản, hình như bên dưới:
    Click image for larger version

Name:	xedapdien.jpg
Views:	2
Size:	161.8 KB
ID:	1388465
    xe của mình còn dùng pin nguyên bản, chưa chế lại dùng bình, hiện giờ hình như pin nó chai rồi, chạy rất yếu và mau hết pin. Cho mình hỏi nếu bỏ pin và thay vào 2 bình 12v 7.5ah/12ah thì có gắn vào bo điều khiển gốc chạy được không hay phải thay bo điều khiển? Nếu gắn được thì 2 dây báo bình và báo nhiệt trong pin phải đấu thế nào khi thay pin = bình ắc quy. Cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi nnthinh Xem bài viết
      Mình có chiếc xe đạp điện nguyên bản, hình như bên dưới:
      [ATTACH=CONFIG]78221[/ATTACH]
      xe của mình còn dùng pin nguyên bản, chưa chế lại dùng bình, hiện giờ hình như pin nó chai rồi, chạy rất yếu và mau hết pin. Cho mình hỏi nếu bỏ pin và thay vào 2 bình 12v 7.5ah/12ah thì có gắn vào bo điều khiển gốc chạy được không hay phải thay bo điều khiển? Nếu gắn được thì 2 dây báo bình và báo nhiệt trong pin phải đấu thế nào khi thay pin = bình ắc quy. Cám ơn.
      bác Lộc cũng phải bỏ cái bo cũ đi, thay bo tàu. bỏ pin đi thì bỏ cả cái hộp điều khiển = hộp diêm và mấy thứ lằng nhằng như bác hỏi.

Comment

• Mình cũng đang muốn biết điều này, có ai đã thử chưa nhỉ.vấn để là vẫn muốn để chế độ trợ lực chứ không phải là độ tay ga , 2 cực + và - thì dễ rồi còn cực thứ 3 ( điện trở nhiệt trong pin thì phải không biết phải đấu thế nào ( cực này nhằm báo co bo điều khiển biết để cắt tải khi pin quá nhiệt thì phải ).chắc lúc nào phải chuột bạch đo thử xem cực thứ 3 nó ra cái gì ( khoai là phải nối dây ra đo ).

Comment

• đếm con fet la ra cong suất thôi mỗi con ~ 50w

Comment

• Bạn Song_Hong ơi nắn cho mình cái hộp đựng 2 bình 12v-14a để ngang nhé lúc trưa mình có gọi cho bạn đó.

Comment

• Nguyên văn bởi chien412165 Xem bài viết
              Bạn Song_Hong ơi nắn cho mình cái hộp đựng 2 bình 12v-14a để ngang nhé lúc trưa mình có gọi cho bạn đó.
              OK! cái ống nó dày 5mm nên nắn cũng hơi khoai tí!

Comment

Mình có chiếc xe đạp điện nguyên bản, hình như bên dưới:
                [ATTACH=CONFIG]78221[/ATTACH]
                nếu xe đang chạy tay ga thì sao phải thay khiển nhỉ!!! thay 2 acquy vào cho nó rẻ, pin bỏ quách đi chứ mua đâu ra!!!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                  nếu xe đang chạy tay ga thì sao phải thay khiển nhỉ!!! thay 2 acquy vào cho nó rẻ, pin bỏ quách đi chứ mua đâu ra!!!
                  Cái xe mình giống y như xe trong hình, nhưng chưa chế lại tay ga và khiển, vẫn còn sài pin của nó. Pin không có chổ bán để thay, nhưng mổ ra thay cell vẫn được, có chổ nhận làm, nhưng giá cao ( tầm 2 lần bình 7.5Ah)

Mà nếu mình thay bo DAAO rồi thì cái cảm biến trợ lực giải quyết thế nào nhỉ, nó chỉ có 2 dây, giống như 1 cái biến trở. (Tính để nguyên bản, trợ lực, chứ không dùng ga)

P/S: bạn nào có bán bo DAAO 3 pha 24v, báo giá vào inbox mình dùm nhé, thanks!
                  Last edited by nnthinh; 15-11-2013, 22:09.

Comment

Cái xe mình giống y như xe trong hình, nhưng chưa chế lại tay ga và khiển, vẫn còn sài pin của nó. Pin không có chổ bán để thay, nhưng mổ ra thay cell vẫn được, có chổ nhận làm, nhưng giá cao ( tầm 2 lần bình 7.5Ah)

Mà nếu mình thay bo DAAO rồi thì cái cảm biến trợ lực giải quyết thế nào nhỉ, nó chỉ có 2 dây, giống như 1 cái biến trở. (Tính để nguyên bản, trợ lực, chứ không dùng ga)

P/S: bạn nào có bán bo DAAO 3 pha 24v, báo giá vào inbox mình dùm nhé, thanks!
                    để nguyên mà sài cho đỡ hao pin,

Comment

• Mình đã đo thử rồi, có thể bỏ chấu điện trỏ nhiệt từ pin vào xe đạp đi vô tư vì khi sài acquy thì đâu cần kiểm soát nhiệt độ nữa, bạn bóc hết pin và cái bo mạch kiểm soát nạp pin trong hộp pin và thay vào bằng 2 acquy 12v nối tiếp nhau nối ra đúng 2 cực + và - là chạy vô tư

Comment

• Nguyên văn bởi heocon2000 Xem bài viết
                        Mình đã đo thử rồi, có thể bỏ chấu điện trỏ nhiệt từ pin vào xe đạp đi vô tư vì khi sài acquy thì đâu cần kiểm soát nhiệt độ nữa, bạn bóc hết pin và cái bo mạch kiểm soát nạp pin trong hộp pin và thay vào bằng 2 acquy 12v nối tiếp nhau nối ra đúng 2 cực + và - là chạy vô tư
                        Mới mở ra đấu thử, cẩn thận đánh dấu +/- rồi mà vẫn đấu lộn, dây điện nổ "tách" nhỏ 1 cái, giờ gắn pin trở về cũ, đèn báo trên khiển nhỏ trên tay lái chớp liên tục, đau lòng quá, để mai mở board ra coi có đứt con diot nào ko, chắc tiêu cái board zin rồi, giờ phải kiếm cái bo khác thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi xedapdien12 Xem bài viết
                          ok anh
                          cái tay ga thì e đã bỏ hẳn 3 dây ra rồi ạ , va bật khóa điện là tăng vọt luôn heheehe
                          để e chụp cái ảnh rồi cho anh thông tin nhé
                          thank anh
                          thank anh Định
                          hóa ra xe e bi dính lỗi kỹ thuật về dây thôi ạ
                          may quá không hỏng cái gì cả
                          cảm ơn anh nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi chien412165 Xem bài viết
                            Bạn Song_Hong ơi nắn cho mình cái hộp đựng 2 bình 12v-14a để ngang nhé lúc trưa mình có gọi cho bạn đó.
                            cái hộp cho bác làm xong rồi đấy! dày 5mm, chưa cho ac quy vào ngồi lên cũng chả xi nhê gì
                            Click image for larger version

Name:	Hình1242.jpg
Views:	1
Size:	116.7 KB
ID:	1388523Click image for larger version

Name:	Hình1241.jpg
Views:	1
Size:	115.6 KB
ID:	1388522 ống nhựa tiền phong C2 dày 4.7mm 180k/mét đó!!!
                            Last edited by s0ng_h0ng; 16-11-2013, 20:05.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                              cái hộp cho bác làm xong rồi đấy! dày 5mm, chưa cho ac quy vào ngồi lên cũng chả xi nhê gì
                              hộp ống nước à? bình 7,5 ah thif dungf oosng baoi nhieeu nhir

Comment

• http://www.dientuvietnam.net/forums/...n-img_0555.jpg
                                ae nào có moto như này ko nhỉ? 36v 500w. 17,5A, 2500 RPM + điều tốc 36v 500w

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X