Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
    cái này là xe máy điện rồi??? ko biết có cái báo bình chưa, nếu ko có thì vừa đi vừa ...lo. dc gì vậy bác???
    động cơ 36v thôi bạn ạ

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      b mua cái xe cũ ra thợ nó cắt cái cả cái ổ giữa gắn vô gần chỗ ổ cũ rồi chế lại! mình cũng từng chế 1 lần như vậy nhưng khớp quay là chỗ mới nối vô, làm đẹp hay xấu là do thợ hàn thôi
      chào bác. e bên cổ lễ , e mới mua được cái xe nhật 36v vừa tay ga vừa chợ lực " đồng nát", e đo moto thì hình như là chết cảm biến , vậy bên bác có con cảm biến nào ko , e mang sang bác tháo ra ngâm cứu hộ e , mong bác giúp đỡ

Comment

• Namdc có thể giải thích các đầu ra trên board dk cho mình được không? cách đấu nối với dc và đầu đèn luôn,

Click image for larger version

Name:	board.jpg
Views:	1
Size:	117.2 KB
ID:	1388617

Name:	dc.jpg
Size:	97.0 KB
ID:	1388618

Name:	dd.jpg
Size:	82.9 KB
ID:	1388619

mua hàng của bạn đã lâu mà giờ mới có thời gian làm. giúp mình nhé
        thank
        0988 445 085

Comment

• Nguyên văn bởi namdc Xem bài viết
          bác Lộc cũng phải bỏ cái bo cũ đi, thay bo tàu. bỏ pin đi thì bỏ cả cái hộp điều khiển = hộp diêm và mấy thứ lằng nhằng như bác hỏi.
          sao lại phải bỏ đi nhỉ? chỉ đơn giản là thay nguồn thôi mà? hay trong pin nó còn một bộ phận mà khi bỏ pin thì thì xe hông chạy vậy bác?

Comment

• Nguyên văn bởi nghientoan Xem bài viết
            sao lại phải bỏ đi nhỉ? chỉ đơn giản là thay nguồn thôi mà? hay trong pin nó còn một bộ phận mà khi bỏ pin thì thì xe hông chạy vậy bác?
            Vụ này mình đã hỏi, sư phụ nói rằng: "Thay cái bình vào cái đèn báo nó cứ nháy hoài mà nó không có chạy, tui cũng không hỉu tại sao nữa"

Comment

• các anh cho e hỏi cái xe này của e nó chết mất 1 con cảm biến trong động cơ, bo điều khiển thì e k biết có sao không, nhưng khi ga hết ga thì nó quay đc vài vòng xong lịm rồi vặn ga lại từ đầu lại như thế ( đấy là không tải ạ),còn khi có ng ngồi lên thì nó giật giật k cả đi nổi, các bác cho e hỏi thế là sao ạ

Comment

• chào anh stungun, tối về e h dẫn anh cụ thể nhé, giờ e bận tí xíu

Comment

• Click image for larger version

Name:	10105099_2013.jpg
Size:	78.7 KB
ID:	1388658
                  em có con xe trên. muốn gắn động cơ 36 v. mấy bác chỉ cho em làm sao cho tốc độ nó lên 40 km/h

Comment

• chào các bác ! em đang có dự tính hết năm nay sang năm em mở của hàng sửa , thay thế và chế từ xe đap thường thành xe đap điện nhưng chưa biết nên lấy linh kiên chỗ nào ngoài bắc này cho thuận tiên chứ tử trước tói giờ em hay lấy cho anh Lộc giá cả thì hợp lý nhưng chỉ nỗi hơi xa nên e hỏi anh em xin dc giúp đỡ chỗ lấy hàng cũng như kinh nghiêm trước khi mở của hàng ! cảm ơn !

Comment

• Nguyên văn bởi bien_bg1996 Xem bài viết
                      các anh cho e hỏi cái xe này của e nó chết mất 1 con cảm biến trong động cơ, bo điều khiển thì e k biết có sao không, nhưng khi ga hết ga thì nó quay đc vài vòng xong lịm rồi vặn ga lại từ đầu lại như thế ( đấy là không tải ạ),còn khi có ng ngồi lên thì nó giật giật k cả đi nổi, các bác cho e hỏi thế là sao ạ
                      chết cảm biến thì bạn thay đi là hết thôi
                      Trần Quang Định
                      0932299590

Comment

• bác locto. bác nói ở dưới chỗ bác nhiều động cơ loại bldc. thì bác có thể bán lại cho mình một cái được không. nếu có cái nào không có bộ điều khiển càng tốt, nhưng bác bán rẻ cho mình nhen. mình mua về chủ yếu là ngâm cứu, nếu làm được mạch điều khiển thì mình sẽ gắn vào xe đạp. còn không thì ngâm cứu cho biết. cảm ơn bác lộc to

Comment

• Cho mình hỏi, mình dùng bo đa năng 36/48 như hình dưới đây, bạn nào chỉ giúp dây nào là dây thắng, khả nghi là cặp dây xám - đen mà không dám đấu sợ hư bo, có cách nào đo thử không các bạn?

Name:	CAM00008.jpg
Size:	158.6 KB
ID:	1388660

Comment

• wait here
                            vẫn đang chờ
                            0988 445 085

Comment

• chào anh stungun, e đã viết hd anh hôm mua hàng rồi mà ko nhớ ra, nó nè
                              http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post802547

Comment

• Nguyên văn bởi nnthinh Xem bài viết
                                Cho mình hỏi, mình dùng bo đa năng 36/48 như hình dưới đây, bạn nào chỉ giúp dây nào là dây thắng, khả nghi là cặp dây xám - đen mà không dám đấu sợ hư bo, có cách nào đo thử không các bạn?
                                [ATTACH=CONFIG]78516[/ATTACH]
                                nhận ra 1 vài sợi dây quen thuộc và khả nghi cái điều tốc của bác là cái e đã từng làm, kể ra bác chụp tất cả các dây và cả cái bo thì hay hơn đấy,
                                nếu điều tốc của bác giống cái e nói thì cái dây phanh của bác là dây màu cam,( nằm chung với cụm dây ga có 3 dây, trên zac 4 dây.) nối dây này đến mát là ngắt
                                có phải hôm nay bác gọi điện hỏi e ko, cái điều tốc này của bác ko giống điều tốc e gửi cho bác stungun đâu nhá, cái đó thì phanh là dây đen xanh

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X