Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
    còn cái nhông 80 răng kia đường kính bao nhiêu thưa bác
    Mình cũng ko đo đường kính của nó đâu ! Hì , chỉ biết nó có 80 răng thôi . Cái răng trên motor là 11 răng nhé ! Động cơ quay 2650v/phút . Bánh xe 20inch . Tải mình 71kg max ga được tầm 36km/h .

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
      :Đ nhông 80 răng thì nhìn hơi to so với loại 60 nhìn thẩm mỹ hơn. những bánh xe phải nhỏ thì lắp loại 60 chạy mới ngon. bánh tổ mà lắp 60 răng là nhanh đi mộ tớ lắm nhé :v
      p/s: e sợ 250w cháy nên làm con 350w giờ hơi tiếc vì nó hơi tốn bình so với quy định :v
      Bánh răng 60 răng mà lắp bánh xe to như cào cào thì có khi ko đi nổi ý bạn . Vì lực kéo không đủ cực kì yếu . Mình lắp 60 răng trên con xe gấp bánh 20in kia cũng thấy hơi yếu nên mới lên loại 80 răng .
      Của bạn 60 răng chắc ngon vì động cơ của bạn là 2200v/phút ( của mình là 2650v/phút ) Với lại 350w thì mạnh gấp rưỡi của mình rồi .
      Mình lắp 250w cảm thấy cũng ổn rồi , đang dùng pin cảm thấy hơi đuối , đi dc tầm 30 phút ( ~ 15 - 20km ) là pin có hiện tượng sụt dòng ( tức là đo điện đủ vẫn còn hơn 24V nhưng ga lên là bị giật giật, để yên khoang 15phut thì lại chạy dc bình thường ) , có khi cũng lên 2 bình 14A như của bạn cho đỡ xót ruột , dùng pin xót ruột lắm ~

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
        Bánh răng 60 răng mà lắp bánh xe to như cào cào thì có khi ko đi nổi ý bạn . Vì lực kéo không đủ cực kì yếu . Mình lắp 60 răng trên con xe gấp bánh 20in kia cũng thấy hơi yếu nên mới lên loại 80 răng .
        Của bạn 60 răng chắc ngon vì động cơ của bạn là 2200v/phút ( của mình là 2650v/phút ) Với lại 350w thì mạnh gấp rưỡi của mình rồi .
        Mình lắp 250w cảm thấy cũng ổn rồi , đang dùng pin cảm thấy hơi đuối , đi dc tầm 30 phút ( ~ 15 - 20km ) là pin có hiện tượng sụt dòng ( tức là đo điện đủ vẫn còn hơn 24V nhưng ga lên là bị giật giật, để yên khoang 15phut thì lại chạy dc bình thường ) , có khi cũng lên 2 bình 14A như của bạn cho đỡ xót ruột , dùng pin xót ruột lắm ~
        lên bình cũng vậy thôi, muốn đi được xa hơn chút thì chốt ga lại giảm tốc đi chút. hiện tượng giật giật là bình hết điện bo ngắt k xả bình nữa vì bình quá yếu rồi. đo vôn thi vẫn đủ đấy nhưng cứ giữ bánh lại xem đo lên đảm bảo còn 8 9v là cùng :v. 1 biện pháp nữa cải tiến bo. cho nó đi thêm 1 chút nữa thi bo ngắt như vậy sẽ đi thêm được 1 đoạn nữa. mà nó ngắt rồi cứ ga nhẹ và đạp. k giật giật và vẫn đi bt đạp rất nhẹ như xe chợ lực :v e đã thử và cảm nhận rất vui

Comment

:Đ nhông 80 răng thì nhìn hơi to so với loại 60 nhìn thẩm mỹ hơn. nhưng bánh xe phải nhỏ thì lắp loại 60 chạy mới ngon. bánh to mà lắp 60 răng là nhanh đi mô tơ lắm nhé :v
          p/s: e sợ 250w cháy nên làm con 350w giờ hơi tiếc vì nó hơi tốn bình so với quy định :v
          em muốn lắp vào bánh 20cm,không biết bác mua cái nhông 60 răng ở đâu?mà lắp vào bánh 20 nhìn cái nhông có to quá không bác

Comment

em muốn lắp vào bánh 20cm,không biết bác mua cái nhông 60 răng ở đâu?mà lắp vào bánh 20 nhìn cái nhông có to quá không bác
            :v chắc bác nhầm. làm gì có bánh xe đạp 20cm hả trời @@ xe đồ chơi à.
            Nhông e mua luôn ở chợ trời. 180k về đi gia công mất 40k nữa với cái líp nữa thành ra hơi cao ở cái bộ phận nhông này nhưng nhìn lạ và khác mốt. đảm bảo chạy xe ai cũng nhìn theo :v

Comment

lên bình cũng vậy thôi, muốn đi được xa hơn chút thì chốt ga lại giảm tốc đi chút. hiện tượng giật giật là bình hết điện bo ngắt k xả bình nữa vì bình quá yếu rồi. đo vôn thi vẫn đủ đấy nhưng cứ giữ bánh lại xem đo lên đảm bảo còn 8 9v là cùng :v. 1 biện pháp nữa cải tiến bo. cho nó đi thêm 1 chút nữa thi bo ngắt như vậy sẽ đi thêm được 1 đoạn nữa. mà nó ngắt rồi cứ ga nhẹ và đạp. k giật giật và vẫn đi bt đạp rất nhẹ như xe chợ lực :v e đã thử và cảm nhận rất vui
              Không , ý mình là để sau 1 thời gian tầm 15p là lại đi dc bình thường ý ! Hix , chắc do pin cũ . Đi loại này thì vui đáo để rồi , hê hê . Đi ai cũng phải ngó 1 cái , mà chạy cũng ngon đấy chứ Mình chế thêm cái báo bình , với mua thêm em đèn pin siêu sáng gắn ghi đông rồi , thỉnh thoảng vác ra đi uống rượu cho nó an toàn , hê hê .
              Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
              Cái của mình nhông 80 ( như hình trên ) cũng chưa to mà , 60 lo gì . Nhông 60 răng thì chợ giời nhiều lắm , mỗi tội giá hơi chát , Nhông 60 thì bạn nên mua động cơ 2200v/phút như bạn danchoi9xx kìa , chứ 2650v/phút như mình thì thấy vẫn yếu .
              Chưa tìm ra chỗ nào bán nhông 80 răng rẻ rẻ chút để chế mấy cái nữa cho bạn ( nhiều người cũng thích nhờ mình làm ) hôm nọ tìm thấy có trang taobao bên tung của có cái nhông 80 răng cả líp giá tầm 100k mà chả biết mua kiểu j . hix .

Comment

Không , ý mình là để sau 1 thời gian tầm 15p là lại đi dc bình thường ý ! Hix , chắc do pin cũ . Đi loại này thì vui đáo để rồi , hê hê . Đi ai cũng phải ngó 1 cái , mà chạy cũng ngon đấy chứ Mình chế thêm cái báo bình , với mua thêm em đèn pin siêu sáng gắn ghi đông rồi , thỉnh thoảng vác ra đi uống rượu cho nó an toàn , hê hê .

Cái của mình nhông 80 ( như hình trên ) cũng chưa to mà , 60 lo gì . Nhông 60 răng thì chợ giời nhiều lắm , mỗi tội giá hơi chát , Nhông 60 thì bạn nên mua động cơ 2200v/phút như bạn danchoi9xx kìa , chứ 2650v/phút như mình thì thấy vẫn yếu .
                Chưa tìm ra chỗ nào bán nhông 80 răng rẻ rẻ chút để chế mấy cái nữa cho bạn ( nhiều người cũng thích nhờ mình làm ) hôm nọ tìm thấy có trang taobao bên tung của có cái nhông 80 răng cả líp giá tầm 100k mà chả biết mua kiểu j . hix .
                thế thì ngon quá nhể @@ chế báo bình lại phải câu dây lên tay lái, e lười nên chả làm @@ chứ cái báo bình nhờ chú làm 1 tý là xong ngay.@@
                P/s:
                Chỗ chú e còn 2 cái bo đk loại 3fa k chổi than.
                1 cái 500w 48v
                1 cái 350w 36v
                Hàng bóc xe ra bác nào cần cứ pm nhé
                hỗ trợ chuyển đổi xuống 36v cho loại 48v
                xuống 24v cho loại 36v

Comment

• Báo bình mình gắn luôn lên hộp pin , khóa cũng để đấy , ngại chế thêm mà . hihi .

Comment

Báo bình mình gắn luôn lên hộp pin , khóa cũng để đấy , ngại chế thêm mà . hihi .
                    thế thì nuột @@. khóa e mới mua chế tạm vào gần hộp bình nhìn k đẹp lắm vì k có cái chỗ nào gá được nên làm 1 miếng sắt bắt vào @@

Comment

• Click image for larger version

Name:	83_49_1343812443_12_autopro-xe-dap-dien-gap-26_52ce7.jpg
Views:	1
Size:	87.2 KB
ID:	1389354
                      Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                      Nhông e mua luôn ở chợ trời. 180k về đi gia công mất 40k nữa với cái líp nữa thành ra hơi cao ở cái bộ phận nhông này nhưng nhìn lạ và khác mốt. đảm bảo chạy xe ai cũng nhìn theo :v
                      hì em thích kiểu xe như này bác ạ,các bác cho em hỏi dc 250w có loại 2200v/phút ko ạ?

Comment

[ATTACH=CONFIG]79588[/ATTACH]
                        hì em thích kiểu xe như này bác ạ,các bác cho em hỏi dc 250w có loại 2200v/phút ko ạ?
                        hôm mình xem thì k có @@ mà bánh nhỏ vậy thì 2650 cũng được lắp nhông 60 lực kéo khá mạnh đấy :v

Comment

• Nguyên văn bởi nhatlongnh88 Xem bài viết
                          E mới mua đc cái moto giống của cụ lộc ở đầu thớt , bác nào có bo khiển để lại cho e với, chỗ e mua vẫn còn 6 cái nữa đều chưa cải tạo
                          ko thấy bác trả lời nhỉ? bác ở đâu em qua ? đt 0968690169 , em làm thêm chú mô tơ kéo nhông xích cho vui. có 1 em chạy đùm rồi. của bác chi độc cái mô tơ thôi à?

Comment

hay.e làm xog đi ai cũng nhìn theo,có ngươi đòi đi thử đều thik

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                              Nó ở phía dưới gầm trục giữa, bạn xem xem có không?
                              ko bik cho~ nao bac' a` .. em ga lam
                              chup may tam hjnh truc giua bac xem cho nao nhe
                              Click image for larger version

Name:	Still0048.JPG
Size:	24.8 KB
ID:	1389369
                              Click image for larger version

Name:	Still0049.JPG
Size:	31.0 KB
ID:	1389370
                              Attached Files
                              Last edited by 0985441671; 07-12-2013, 14:42.

Comment

• gửi bác songhong con bo 3fa k chổi than loại 36v hỗ trợ chuyển xuống 24v.
                                Giá 300k
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X