Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
    Hôm qua mình mới đi chợ giời mua mấy thứ , thấy ở đấy cũng bán cả động cơ đùm có cả loại 24v , 35v . Cái loại to hơn sanyo nhưng mỏng hơn , nhìn bóng loáng ( quên ko chụp cái hình ) Lắp bánh sau .
    Mình chạy vào hỏi giá họ nói 900k / cái ( chắc mặc cả được ) Hỏi lung tung 1 hồi thì họ có cả điều khiển , sạc , tay ga .... , có cả 24V , 36V . Hê hê , đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh , đang cần mua mấy cục sạc 24V mà tìm khắp HN ko có , hỏi bác dinh.dt cũng đang hết hàng .
    loại đó mà không có nhông thì ăn bình như uống nc ấy, có nhông thì còn tạm đc, giá 900k thì cũng ko rẻ lắm..

Comment

Hôm qua mình mới đi chợ giời mua mấy thứ , thấy ở đấy cũng bán cả động cơ đùm có cả loại 24v , 35v . Cái loại to hơn sanyo nhưng mỏng hơn , nhìn bóng loáng ( quên ko chụp cái hình ) Lắp bánh sau .
      Mình chạy vào hỏi giá họ nói 900k / cái ( chắc mặc cả được ) Hỏi lung tung 1 hồi thì họ có cả điều khiển , sạc , tay ga .... , có cả 24V , 36V . Hê hê , đúng là buồn ngủ gặp chiếu manh , đang cần mua mấy cục sạc 24V mà tìm khắp HN ko có , hỏi bác dinh.dt cũng đang hết hàng .
      Thì ra là bác nhắn tin hỏi tôi. tôi có biết cái motor đó rồi. nhà đó có 3 con, 2 con bánh sau màu đen của TQ, 1 con Sanyo đã bị hỏng. Tất cả là hàng cũ bác ah. Tôi đã từng vào xem và cầm thử. Ko biết đã có thêm hàng mới chưa. Bọn này tôi ko ham . Bác mua ở đó kiểm tra kỹ càng nhé.
      Trần Quang Định
      0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
        Thì ra là bác nhắn tin hỏi tôi. tôi có biết cái motor đó rồi. nhà đó có 3 con, 2 con bánh sau màu đen của TQ, 1 con Sanyo đã bị hỏng. Tất cả là hàng cũ bác ah. Tôi đã từng vào xem và cầm thử. Ko biết đã có thêm hàng mới chưa. Bọn này tôi ko ham . Bác mua ở đó kiểm tra kỹ càng nhé.
        oh giờ đọc kỹ em biết con này rồi, là loại không nhông 36v thì chính xác hơn, 24v vẫn chạy nhưng yếu, con này em em bán giá non nửa!!! lắp bánh nhỏ thì chay nhanh, lắp bánh to yếu yếu ....

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
          loại đó mà không có nhông thì ăn bình như uống nc ấy, có nhông thì còn tạm đc, giá 900k thì cũng ko rẻ lắm..
          Mình hỏi mấy bác trên này giá cũng xêm xêm mà , mình cũng chưa mua vì hiện tại cuối năm cty nhiều việc ko có thời gian chế . Thấy ở đấy có thì lên thông báo cho mọi người thôi mà

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          Vâng , mấy hôm hỏi bác cái sạc 24V đấy ạ , tìm khắp nơi chả thấy chỗ nào bán cả , toàn 36v với 48v thôi . Hôm qua chợ giời mua mấy đồ linh tinh vào hỏi may quá lại có , hihi .
          Mình thấy động cơ mới tinh bác ạ , cũng giống giống mấy cái mà mấy bác bán đồ chế . Mình tìm dc cái hình trên mạng nó thế này , chả biết dùng có ra gì ko nữa .Click image for larger version

Name:	dong co.jpg
Views:	1
Size:	36.4 KB
ID:	1390488

Comment

Mình hỏi mấy bác trên này giá cũng xêm xêm mà , mình cũng chưa mua vì hiện tại cuối năm cty nhiều việc ko có thời gian chế . Thấy ở đấy có thì lên thông báo cho mọi người thôi mà

Vâng , mấy hôm hỏi bác cái sạc 24V đấy ạ , tìm khắp nơi chả thấy chỗ nào bán cả , toàn 36v với 48v thôi . Hôm qua chợ giời mua mấy đồ linh tinh vào hỏi may quá lại có , hihi .
            Mình thấy động cơ mới tinh bác ạ , cũng giống giống mấy cái mà mấy bác bán đồ chế . Mình tìm dc cái hình trên mạng nó thế này , chả biết dùng có ra gì ko nữa .[ATTACH=CONFIG]80159[/ATTACH]
            đc y như vậy hả bác? chổi than à , nhìn như 3 pha ấy

Comment

Mình thấy động cơ mới tinh bác ạ , cũng giống giống mấy cái mà mấy bác bán đồ chế . Mình tìm dc cái hình trên mạng nó thế này , chả biết dùng có ra gì ko nữa .[ATTACH=CONFIG]80159[/ATTACH]
              con này 900 là rẻ.hi e hỏi 1 ông ở Hà Nam bán con này 1m4 đấy động cơ tàu. 24v đi đc 30-35km 36v đi được trên 40km đấy

Comment

• lâu ko vào thấy các bác bàn tán quá ha, hà nam đó toàn chém gió ko ah, gì mà 24V đi đc 30-35km, mà căn cứ vào đâu để có con số 30-35km, khi so sánh về tốc độ thì chênh 2-3km đã là nhiều. rùi nói bình 12-14a đi được 50km với động cơ sanyo bánh trước. lại còn nói động cơ china đúc vỏ = inox , hic thật là gà thì mới tin vỏ động cơ đúc = inox.

Comment

• Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                  con này 900 là rẻ.hi e hỏi 1 ông ở Hà Nam bán con này 1m4 đấy động cơ tàu. 24v đi đc 30-35km 36v đi được trên 40km đấy
                  quy luật nt rồi b ah,đc lược thì mất đà va ngược lại.con này cả bộ là 1m4 cả khỉen va tay ga

Comment

• Nguyên văn bởi thiên ân Xem bài viết
                    quy luật nt rồi b ah,đc lược thì mất đà va ngược lại.con này cả bộ là 1m4 cả khỉen va tay ga
                    đúng rồi đó các bác 1m4 là cả khiển và tay ga

Comment

• chủ đề này sôi đông nhỉ ,dài khủng khiếp chứng tỏ nhu cầu lớn đây

Comment

đc y như vậy hả bác? chổi than à , nhìn như 3 pha ấy
                        Y chang vậy bác ạ ,Mình nhìn thì là 3 pha , vì thấy nó có 1 đống dây ra mà .

Nguyên văn bởi danchoi9xx Xem bài viết
                        1m4 chắc là có thêm mấy đồ linh tinh chứ nhỉ , dạo này cũng ko hay tham khảo món này nữa , tại vì bận quá , hic .
                        Xe bác danchoi9xx đi vẫn ngon chứ , hihi , Hôm nọ mình đi gửi xe bị người ta làm đổ , cái động cơ bị lệch nên bị tuột xích , có khi phải hàn chắc vào xe thôi nhỉ , mình hiện giờ vẫn chỉ dùng ốc , vít bắt cái giá vào xe thôi .
                        Bác danchoi chụp hình chi tiết cái giá motor của bác đi , mình thấy của mình ko dc chắc chắn lắm .

Comment

• các bác ko biết đâu . động cơ china mới có nhiều loại và nhiều giá, bộ trên kia ng ta bán 1,7 củ .bộ còn loại na ná thế nhưng chất lượng kém hơn thì giá rẻ hơn, là 1,4 triệu

Comment

• Nguyên văn bởi xedap12 Xem bài viết
                            các bác ko biết đâu . động cơ china mới có nhiều loại và nhiều giá, bộ trên kia ng ta bán 1,7 củ .bộ còn loại na ná thế nhưng chất lượng kém hơn thì giá rẻ hơn, là 1,4 triệu
                            nói thật là động cơ không mà trên 1 tr thì em cũng ko ham chứ đừng nói 1tr7, dựng lên con xe gần bằng tiền mua xe mới, phục vụ mục đích đam me thì đc chứ ko phục cho anh em ít tiền

Comment

con này 2 mặt bên nó màu đen cơ bác ah. bọn này thì China 100% rồi. Nó là động cơ cũ luôn, nhìn qua thì trông mới thật nhưng em đã vần vò nó khá kỹ rồi. Là động cơ 3 pha. Chất lượng thì ko biết thế nào. Nhưng nói chung là rẻ hơn em bán
                              Trần Quang Định
                              0932299590

Comment

nói thật là động cơ không mà trên 1 tr thì em cũng ko ham chứ đừng nói 1tr7, dựng lên con xe gần bằng tiền mua xe mới, phục vụ mục đích đam me thì đc chứ ko phục cho anh em ít tiền
                                Đúng rồi bác ạ. Tiền nào của đấy thôi. Chất lượng tốt + hình thức đẹp thì phải nhiều tiền rồi. Còn ko thì ta chọn chất lượng tốt, hình thức xấu nhưng ít tiền. E thì e nghĩ thế. Sanyo thì ngày 1 ít đi và giá cũng tăng lên từng ngày. Còn loại bánh sau thì các bác phải thay cái trục giữa, loại dài hơn cho nó khỏi chéo xích
                                Trần Quang Định
                                0932299590

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X