Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em có cái điều khiển 36V của cái xe đạp tàu, cái đó có thể làm đc gì không các bác nhỉ?

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
      Con shimano 3 số của em nó có 3 tỉ lệ truyền, 1,5 : 1 , 1 : 1 , 1 : 1,5
      shimano có loại tới 8 số đó, nhưng chắc là giá của nó trên trời rồi !!!
      Cai dum ma lap dc 2 lip song song thi hay qua
      01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
        Cai dum ma lap dc 2 lip song song thi hay qua
        cái líp của nó không rời như xe đạp thường đâu bác
        líp của nó ăn sẵn trong cái đùm rồi, nó có 3 bộ cá trượt cho 3 số

Comment

• Nguyên văn bởi vjetcc Xem bài viết
          [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/560/kqyw.jpg][/IMG]
          [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/809/s2jf.jpg][/IMG]
          [IMG=http://imagizer.imageshack.us/v2/xq90/593/6tmj.jpg][/IMG]
          Mất mất 4 hôm đánh vật với con xe này , bây h thì cũng tạm ổn rồi , mấy bác cho xin thêm cao kiến ạ !
          Mới test sơ bộ : Chạy 36V ( 3 bình 9ah ) tốc độ max tầm 28 ~ 30km/h , đường bình thường dc khoảng 24 - 26km/h thôi ợ ! Leo dốc cực khỏe , có khi ngang với mấy con xdd 48V ngoài đường ợ !
          Con này lắp hơi mất công 1 tý vì phải tháo motor ở con xe cào cào ra rồi lắp vào đây , vành cũ có 28 lỗ lại phải mua vành mới 36 lỗ , xong tìm nan hoa mệt nghỉ
          Motor này mình lấy chỗ bạn [MENTION=296517]namdc1[/MENTION] dưới HP , rất cảm ơn bạn !
          bác cho e hỏi động cơ đó bác mua nhieu tiền vậy bo điều khiển và tay ga luôn nha bác

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
            khà khà, bác xong rồi hử, con động cơ đó ngon nghẻ mà, e lắp cho xe chopper này nè, bánh lớn hơn xgame của bác , chạy đc 38km.h , xe này bánh to như SH nên chạy êm , đằm lắm á, hình dưới, xe màu xanh là xe cụ Lộc chế động cơ chổi than .
            [ATTACH]82477[/ATTACH]
            [ATTACH]82478[/ATTACH]
            bác cho e hỏi động cơ của bấc là động cơ không chổi than đúng không ạ,xe e vành 680 lắp vừa không bác.cả bộ bao nhieu tiền vậy bác

Comment

• Các bác cho e xía vào một chút.e có vấn đè muốn hỏi là giờ e muốn lắp một chiếc xe đạp điện với đc 12v.mà e không biet đc 12v thì công xuất của nó ntn?
              Có bác nào biết thì cho e câu trả lời với,vì e không phải là dân điên tử
              E cảm ơn !

Comment

• Bạn chế xe thì dùng loại 24v hay 36v ấy.chứ dùng 12v thì nó ăn dòng ghê lắm.lắp xe đạp thì lắp loại 250w hoặc 350w là ok rồi.

Comment

• Nguyên văn bởi Tho nguyen Xem bài viết
                  Các bác cho e xía vào một chút.e có vấn đè muốn hỏi là giờ e muốn lắp một chiếc xe đạp điện với đc 12v.mà e không biet đc 12v thì công xuất của nó ntn?
                  Có bác nào biết thì cho e câu trả lời với,vì e không phải là dân điên tử
                  E cảm ơn !
                  động cơ xe đạp điện thì tầm nhỏ cũng là 250w rồi, nếu động cơ 12v thì ăn dòng tầm 20A, ác quy mà 12v 20ah chức chạy đc 1 giờ...trên diễn đàn nói nhiều rồi ko nhắc lại nữ, nói chung không khả thi, trong khi đó động cơ xe đạp điện đầy trên thị trường chậy 24v, 36v... dễ mua, dễ làm, dễ thay thế...bác cần gì cứ lh vs em

Comment

• các bác cho em hỏi cái nhông trong xe đạp trợ lực có giống cái nhông này không ạ ( không tính số răng) , em đang định tìm mua cái nhông có nhiều răng hơn 1 chút do cái xe em làm đi hơi chậm
                    Click image for larger version

Name:	IMG_0072.gif
Views:	1
Size:	53.6 KB
ID:	1392414
                    01628337724

Comment

• Em đang thừa 1 mo tơ 24/350w, loại chổi than chạy nhông xích cam. Mua sơ cua, mới 100%. Bác nào cần thì lên tiếng nhé!
                      (cái tương tự em đang chạy hoài không hỏng, đem gả cái sơ cua để lấy xèng đi mua...mâm đúc xe Cygnus về chế cháo cho đỡ cơn nghiền).

Comment

• Click image for larger version

Name:	Picture 002.jpg
Size:	30.5 KB
ID:	1392445
                        Click image for larger version

Name:	Picture 001.jpg
Size:	42.0 KB
ID:	1392444
                        bác nào có bình ác quy pasasonic loại này ko để e 3 bình hoặc bình giống như này mak` loại khác cũng đc ... chả hiểu sao 3 bình này mới mua 2 tháng.. trước kia sạc lần đi 30km giờ sạc đầy đi đc 10km.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                          các bác mua ở chợ Giời thì hỏng là đúng rồi, e đây mua của chỗ chuyên rã đồ xe nhật, khách quen mà họ còn đòi 250-300k. bộ đùm shimano 3 số còn ngon, các bác bảo nhau mua 100-150k em không dám ho he
                          tớ mua 150 k mà về tháo tung tóe gia bảo dưỡng lại chạy ầm ầm có sao đâu. hàng nhật bãi lâu không dùng nó bẩn bẩn mà bảo dưỡng lại vẫn ngon phết

Comment

• Nguyên văn bởi khaidcm Xem bài viết
                            tớ mua 150 k mà về tháo tung tóe gia bảo dưỡng lại chạy ầm ầm có sao đâu. hàng nhật bãi lâu không dùng nó bẩn bẩn mà bảo dưỡng lại vẫn ngon phết
                            của mình nó gãy mất cái lò xo, vẫn chạy được nhưng nó nhảy hơi yếu.
                            hôm nào ra chợ trời kiếm xem có cái lò xo đó không về thay vào,chứ bánh răng của nó vẫn còn ngon lắm

Comment

• mấy bác làm xe đạp điện có lắm đùm số cho em xin hình tham khảo với
                              01628337724

Comment

• Nguyên văn bởi 0985441671 Xem bài viết
                                [ATTACH]82829[/ATTACH]
                                [ATTACH]82828[/ATTACH]
                                bác nào có bình ác quy pasasonic loại này ko để e 3 bình hoặc bình giống như này mak` loại khác cũng đc ... chả hiểu sao 3 bình này mới mua 2 tháng.. trước kia sạc lần đi 30km giờ sạc đầy đi đc 10km.
                                nghe mấy bác b thợ bảo hàng này hay bị nhái lắm vì nó là hàng xịn, chỉ có globe hay mấy loại làng nhàng thì đỡ hơn

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X