Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cam on bac Dinh da giai dap dum e.xe e moi lam chat la do bo da nang ak.dong co chi giat giat roi chay ,khi len ga tu tu thi het.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
      dám cá vs bác namdc là bác chưa dùng loại bo khiển này,
      -thứ nhất nghe bác bảo là ko phải đa năng về hall là em biết, cái này bác ttd_gt đã kiểm tra rồi, ko cắm hall vẫn chạy ngon,
      -thứ 2 là nó là 24v chứ ko phải 24v/36v như b bảo ( b nhìn cái tem khiển nhá) cái hình bên trong nè , chả có cầu chuyển nào như bác bảo
      bác song hong ah.
      ở đây có Bác Định- cây đại thụ ở luồng này khen Daao với em rồi, còn bác là bảo ko phải là nhất, ông anh em ở HN cũng chỉ thích Daao thôi. còn bác xem hộ đây có phải là cái khiển như các bác đang nói ko nhé. Tính em thế nào e nói vậy. em có chém gió đâu .
      Click image for larger version

Name:	IMG_20140313_212408.jpg
Views:	1
Size:	56.6 KB
ID:	1393175Click image for larger version

Name:	IMG_20140313_212419.jpg
Views:	1
Size:	54.2 KB
ID:	1393176
      còn cái cầu chuyển thì bác tìm ở gần con tụ í nhé, ko tìm ra thì e chỉ cho..
      em ở Hải phòng nên nguồn hàng china nhiều mà, hàng về HP em trước xong mới đến các bác. mấy cái loại này em cũng thích lắm vì nó có vẻ xin mà rẻ hơn daao cả nửa trăm k, muốn dùng mà ko dùng được thì phải chịu.

Comment

loại này vô finhf vặn cháy ren trục thì ko biết chỗ nào thay nhi?
        trục động cơ nào mà chả vậy bác. động cơ khác thì thay được sao. lấy cái khác đắp sang thôi

đa năng sướng nhất là test động cơ ko cần hall
        điều tốc đa năng e dùng mấy loại rồi thấy rằng cái đa năng nào cũng có dây " đa năng" e tạm gọi thế , nó là 2 dây cắm được vào nhau, để đồng bộ tín hiệu dây động lực và hall, chuyển đổi chế độ chạy 24-36 hoặc 36-48.(( cái điều tốc trên kia thì làm j có , các dây giống hệt daao.))
        ví dụ đang chạy 48V thì ngưỡng ngắt bo là 44V chẳng hạn, giờ mang cái đó chạy 36 v thì sao ta, điện áp đầy ac cu 39V, nó vẫn cảm nhận là điện yếu của chế độ 4 bình. lúc này cần cắm dây đa năng vào , nháy 1 cái thôi để nó hiểu là nó phải làm việc ở chế độ 36V.
        Last edited by namdc1; 14-03-2014, 09:50.

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
          bác song hong ah.
          ở đây có Bác Định- cây đại thụ ở luồng này khen Daao với em rồi, còn bác là bảo ko phải là nhất, ông anh em ở HN cũng chỉ thích Daao thôi. còn bác xem hộ đây có phải là cái khiển như các bác đang nói ko nhé. Tính em thế nào e nói vậy. em có chém gió đâu .
          [ATTACH]83889[/ATTACH][ATTACH]83890[/ATTACH]
          em ở Hải phòng nên nguồn hàng china nhiều mà, hàng về HP em trước xong mới đến các bác. mấy cái loại này em cũng thích lắm vì nó có vẻ xin mà rẻ hơn daao cả nửa trăm k, muốn dùng mà ko dùng được thì phải chịu.
          Vậy là bác chả xem kỹ câu hỏi của ttd-gt rồi, có cả hình kèm theo luôn mà bác cũng chả nhìn, cái hình của bác là lọai 36v, cái của ttd_gt là 24v nhé, nếu nó ko phải đa năng điện áp thì lấy đâu ra cầu chuyển... bác xem lại hình xem em nói có chuẩn ko!!!
          Last edited by s0ng_h0ng; 14-03-2014, 13:03.

Comment

Vậy là bác chả xem kỹ câu hỏi của ttd-gt rồi, có cả hình kèm theo luôn mà bác cũng chả nhìn, cái hình của bác là lọai 36v, cái của ttd_gt là 24v nhé, nếu nó ko phải đa năng điện áp thì lấy đâu ra cầu chuyển... bác xem lại hình xem em nói có chuẩn ko!!!
            đa năng về hall mới cần chứ đa năng điện áp thì bàn làm j. cái bo này 24 hay 36 giống hệt nhau, khác mỗi cái tem bên ngoài, 24 thì nó hàn cái cầu đấu 24 bên trong, 36 thì nó để trống, he he. bác tìm thấy cái cầu chuyển trên cái bo của bác chưa, nó đang hàn chế độ 24 đó.
            còn bác khẳng định là bo đa năng áp ko cần cầu chuyển , giờ lại nói "nếu nó ko phải đa năng điện áp thì lấy đâu ra cầu chuyển"

Comment

• bo đa năng theo tôi được biết mấy dòng thì bao giờ cũng đa năng về hall và điện áp luôn, thường là nó ghi luôn trên nhãn là 24-36 hoặc 36-48. TẤT CẢ CÁC BO ĐA NĂNG NÀY ĐỀU PHẢI CÓ GIẮC ĐA NĂNG. ai biết loại nào đa năng mà dây cũng chỉ giống hệt bo daao , giống hệt bo trên kia thì tôi xin được thọ giáo.
              bo đa năng không có hall thì miễn bàn.
              Last edited by namdc1; 14-03-2014, 10:12.

Comment

bo đa năng theo tôi được biết mấy dòng thì bao giờ cũng đa năng về hall và điện áp luôn, thường là 24-36 hoặc 36-48. TẤT CẢ CÁC BO ĐA NĂNG NÀY ĐỀU PHẢI CÓ GIẮC ĐA NĂNG. ai biết loại nào đa năng mà dây cũng chỉ giống hệt bo daao , giống hệt bo trên kia thì tôi xin được thọ giáo.
                bo đa năng không có hall thì miễn bàn.
                thì cái mình đang bàn là bo đa năng về hall mà, tự bác nghĩ đó là đa năng điện áp đấy chứ, mà em chạy xuống 23v có cà giựt gì đâu Click image for larger version

Name:	IMG173.jpg
Views:	2
Size:	236.0 KB
ID:	1393180
                đó! chả cắm dây hall gì cả mà vẫn chạy, chắc đa năng rồi chứ bác, nếu 36v mà chuyển xuống 24v đc thì em ko rành món này lắm ko biết bác nào có làm đc ko?

Comment

thì cái mình đang bàn là bo đa năng về hall mà, tự bác nghĩ đó là đa năng điện áp đấy chứ, mà em chạy xuống 23v có cà giựt gì đâu [ATTACH]83898[/ATTACH]
                  đó! chả cắm dây hall gì cả mà vẫn chạy, chắc đa năng rồi chứ bác, nếu 36v mà chuyển xuống 24v đc thì em ko rành món này lắm ko biết bác nào có làm đc ko?
                  hịc cái khiển này chỗ e mua rẻ thối ra mà có dùng được đâu, mua 5 con bán theo bộ động cơ cho khách xong ng ta đổi lại, còn 1 mớ ở nhà đó. với em thì động cơ nào ko dùng được daao thì e mới tìm cái khiển khác.
                  @ Dũng: cậu ở đâu vào chốt cái đi, có nhõn mỗi cái khiển hay mấy cái, thay cái khác chạy nó ra sao.

Comment

dám cá vs bác namdc là bác chưa dùng loại bo khiển này,
                    -thứ nhất nghe bác bảo là ko phải đa năng về hall là em biết, cái này bác ttd_gt đã kiểm tra rồi, ko cắm hall vẫn chạy ngon,
                    -thứ 2 là nó là 24v chứ ko phải 24v/36v như b bảo ( b nhìn cái tem khiển nhá) cái hình bên trong nè , chả có cầu chuyển nào như bác bảo
                    [ATTACH]83858[/ATTACH]
                    [ATTACH]83859[/ATTACH]
                    [ATTACH]83860[/ATTACH]
                    bo đa năng điện áp em hay dùng cắm là đc chả cần cầu chuyển gì!
                    -thứ 3 nữa nó chạy 31km mới hết acquy rồi yếu dần chứ ko hề giật, ko hề có chuyện 24v rồi dừng lại như bác bác=> chắc b nhầm vs loại 24v/36v của bác rồi nhé , ah ko phải loại DAAO là nhất đâu bác à vì em hỏi giá nó cũng ko cao hơn mấy loại kia, nếu loại ít dây còn rẻ hơn, thực ra cái bo dùng tùy theo cảm nhận của mỗi ng, và vì động cơ có cái cũ cái mới nữa...
                    [ATTACH]83866[/ATTACH]
                    đc không cần cắm hall luôn, đỡ dây nhợ lằng nhằng, các bác lắp loại sanyo nhớ làm thêm cái bát như hình trên của em nhé cho chắc chắn
                    Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    nghe bác bảo bo đa năng rẻ hơn em thấy nó cứ ngược ngược sao ấy cái gì đa năng nó chẳng đắt hơn chứ nhỉ, mà đa năng vẫn có đầu dây để cắm hall chứ có bớt được linh kiện gì mà lại rẻ hơn nhỉ??? chỗ em nó cứ đa năng là đắt hơn,chắc mai mua loại không đa năng cho rẻ
                    Bác nhìn chỗ 2 con tụ lọc nguồn nhé. có cầu chuyển điện áp giữa 24 - 36V đấy. Loại bo này của bác trước kia e cũng làm, 3 dây cảm biến đều màu xanh, bác có thể chuyển để sử dụng các mức điện áp và cả Hall nữa. 3 dây Hall bác ko cắm bo cũng chạy, còn nếu bác cắm thì phải chuẩn, nếu ko motor bị gằn hoặc quay ngược hoặc không quay. Loại đa năng Hall khi chạy xe thì ko được mượt mà như loại có Hall, chính vì thế mà nó rẻ bác ah. Vì tôi không biết hàng này của ai bán, tôi cũng ko chê bai ai bán hàng đắt rẻ, vì đều cùng kinh doanh. Tôi cũng làm kinh doanh nhưng xuất phát của tôi là kỹ thuật. Tôi chỉ phân tích ưu nhược điểm vậy thôi. Còn giá cả tôi vẫn khẳng định như vậy. Nếu có gì động chạm đến bác thì xin bác lượng thứ.
                    Trần Quang Định
                    0932299590

Comment

• Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
                      3 dây Hall bác ko cắm bo cũng chạy, còn nếu bác cắm thì phải chuẩn, nếu ko motor bị gằn hoặc quay ngược hoặc không quay. Loại đa năng Hall khi chạy xe thì ko được mượt mà như loại có Hall, chính vì thế mà nó rẻ bác ah. .
                      em ko cắm hall nó đứng yên, cắm đúng dây hall xong nó chạy vèo vèo, sướng vì kết cấu bên trong cực đẹp, đẹp như daao , nghĩ bụng chắc hàng ngon, xong đóng hộp giao cho thợ. mấy ngày sau thợ gọi bảo rằng chạy 5km là bị cà giật ( xuống đến 25V là ngắt bo). cắt dây bét nhè xong đòi đổi chứ. em cũng chiều luôn, mấy hôm sau daao về e đổi cho 5 con . lấy 5 con này về đang để ở nhà 3 con, 2 con còn lại chưa cắt dây nên đổi lại chỗ bán. hic. , cái này lắp sanyo chạy 36 cũng ko được.
                      đang bận quá, mấy hôm nữa rảnh phải bỏ ra làm lại ngưỡng ngắt cho nó thành 21V thì mới lắp vào xe chế được

Comment

• làm cứ tưởng tự chế thật. đọc mấy comment ở đầu thấy chán luôn :v
                        ,,

Comment

bác song hong ah.
                          [ATTACH]83889[/ATTACH][ATTACH]83890[/ATTACH]
                          Tôi thì ít dùng đa năng, nhưng đã từng làm qua nhiều loại bo điều khiển, kể cả những loại bo phải có đồng hồ LCD đi kèm mới hoạt động được, nó thường tích hợp trong những dòng xe cao cấp. Những loại bo đa năng Hall công nghệ mới bây giờ chạy ngọt như có Hall và kích thước chỉ = 1/2 loại bo chúng ta đang sử dụng. Nói chung kiến thức là vô cùng. Càng ngày càng có nhiều cái mới. Xe đạp thì đơn giản vì ta nhìn thấy được, còn phần điện thì rất khó nhìn, thêm vào nữa linh kiện SMD quá nhỏ, mạch in 2 mặt, lần mạch cũng đã hết hơi rồi. Lên đây tôi chỉ thích chia sẻ và giao lưu thôi các bác ah. Tôi cũng kinh doanh phụ kiện nhưng tôi kinh doanh ở trang khác, trang này chỉ để giao lưu thôi. Vậy nên tôi không đấu đá hay cạnh tranh với ai cả. Các bác cũng nên vui vẻ, đừng làm mất hòa khí
                          Trần Quang Định
                          0932299590

Comment

em ko cắm hall nó đứng yên, cắm đúng dây hall xong nó chạy vèo vèo, sướng vì kết cấu bên trong cực đẹp, đẹp như daao , nghĩ bụng chắc hàng ngon, xong đóng hộp giao cho thợ. mấy ngày sau thợ gọi bảo rằng chạy 5km là bị cà giật ( xuống đến 25V là ngắt bo). cắt dây bét nhè xong đòi đổi chứ. em cũng chiều luôn, mấy hôm sau daao về e đổi cho 5 con . lấy 5 con này về đang để ở nhà 3 con, 2 con còn lại chưa cắt dây nên đổi lại chỗ bán. hic. , cái này lắp sanyo chạy 36 cũng ko được.
                            đang bận quá, mấy hôm nữa rảnh phải bỏ ra làm lại ngưỡng ngắt cho nó thành 21V thì mới lắp vào xe chế được
                            ngày trước tôi lấy hàng này, có lô gặp như bác, nhưng có lô thì ok, nói chung chất lượng ko đều
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

ngày trước tôi lấy hàng này, có lô gặp như bác, nhưng có lô thì ok, nói chung chất lượng ko đều
                              vâng bác! em cũng mới chuyển qua loại này, thấy ko lỗi gì, ko cắm hall cũng vẫn chạy, có thể có lỗi nhưng mình phải có bộ test trước...

Comment

em gặp là bị luôn sợ đến giờ ko dùng nó nữa. chỉ có Daao là chưa bị gì bao giờ, trừ tr hợp đấu ngược nguồn..

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X