Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
    bác xem hộ em xem bộ chổi của nó chế từ cái loại nào sang được.mà nó có sạc luôn chưa bác hả,hay sạc ngoài.pin thì em có it rồi tuy cũ thôi,chứ mà lo sạc cho nó nữa là cũng mệt
    em chịu thôi, đc nó bé tí như cái đc quạt bếp ấy, bổ chổi này ra quán sủa chắc có, e xem trên mạng giá nó cao lắp sửa chắc đắt nên chả dùng làm gì

Comment

• Nguyên văn bởi kimqui Xem bài viết
      Chào bác Sông Hồng,cái bạc đạn một chiều nó đóng vào trong ổ trục,đầu còn lại của khối ổ trục này có bốn cựa khoãng 6-8 ly gì đó tôi chưa đo thử,các cựa này lại gắn khớp vào bốn con lăn ở đầu motor;đây là bộ giãm tốc hành tinh dùng ma sát.Bạc đạn một chiều bị tuôn nên khi motor quay bánh xe không quay theo.Tôi lớn tuổi nên không quen xữ dụng các loại máy kỷ thuật số ,vậy bác thông cảm không có hình cho bác xem.
      bỏ đi chế lại động cơ vào bánh sau mà dùng! loại này không sửa được đâu, độ chính xác nó khá cao, thép tôi tốt chống đc mài mòn. do mình độ nên tay ga nó quá sức của nó dẫn đến mòn nhanh.

Comment

• Nguyên văn bởi kimqui Xem bài viết
        Chào bác Sông Hồng,cái bạc đạn một chiều nó đóng vào trong ổ trục,đầu còn lại của khối ổ trục này có bốn cựa khoãng 6-8 ly gì đó tôi chưa đo thử,các cựa này lại gắn khớp vào bốn con lăn ở đầu motor;đây là bộ giãm tốc hành tinh dùng ma sát.Bạc đạn một chiều bị tuôn nên khi motor quay bánh xe không quay theo.Tôi lớn tuổi nên không quen xữ dụng các loại máy kỷ thuật số ,vậy bác thông cảm không có hình cho bác xem.
        bỏ đi chế lại động cơ vào bánh sau mà dùng! loại này không sửa được đâu, độ chính xác nó khá cao, thép tôi tốt chống đc mài mòn. do mình độ nên tay ga nó quá sức của nó dẫn đến mòn nhanh.

Comment

• Đã giải quyết xong con xe này, cảm ơn các bác, cứ tưởng nó hỏng chỉnh sửa đủ kiểu, hóa ra nguyên bản nó thế, nhọ vãi, nguyên bản nó chỉ chạy đc tầm 5km/h,

Click image for larger version

Name:	SNC00441.jpg
Views:	1
Size:	280.3 KB
ID:	1394555
          Attached Files
          Last edited by ttd_gt; 12-04-2014, 11:28.

Comment

• Nguyên văn bởi ttd_gt Xem bài viết
            Đã giải quyết xong con xe này, cảm ơn các bác, cứ tưởng nó hỏng chỉnh sửa đủ kiểu, hóa ra nguyên bản nó thế, nhọ vãi, nguyên bản nó chỉ chạy đc tầm 5km/h,

[ATTACH]85142[/ATTACH]
            con xe nhìn mới nhỉ! chơi con này cho lạ mắt, xe bt thì ngoài đường đầy

Comment

• [QUOTE=ttd_gt;854211]Đã giải quyết xong con xe này, cảm ơn các bác, cứ tưởng nó hỏng chỉnh sửa đủ kiểu, hóa ra nguyên bản nó thế, nhọ vãi, nguyên bản nó chỉ chạy đc tầm 5km/h,

xe j chạy chậm thế Dũng

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                xe j chạy chậm thế Dũng
                thì cai xe đạp gấp như hình đấy a, e gọi hỏi bác lộc bác bảo loại này nó thế phải cải tạo thay điều tốc và acqui vào mới chạy nhanh đc. e thay điều tốc daao vao chạy 24v thì chạy đc tầm 18km/h. e cứ tưởng nó hỏng bỏ ra chọc chạch mãi

Comment

thì cai xe đạp gấp như hình đấy a, e gọi hỏi bác lộc bác bảo loại này nó thế phải cải tạo thay điều tốc và acqui vào mới chạy nhanh đc. e thay điều tốc daao vao chạy 24v thì chạy đc tầm 18km/h. e cứ tưởng nó hỏng bỏ ra chọc chạch mãi
                  con này nhanh tầm 12km/h như xe đạp thường đang chuẩn bị tậu 1 em về chơi đây, à cho mình hỏi giảm sóc của nó ngon ko b!

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                    con này nhanh tầm 12km/h như xe đạp thường đang chuẩn bị tậu 1 em về chơi đây, à cho mình hỏi giảm sóc của nó ngon ko b!
                    con này nghe nói của nhật nhưng em thấy nó lởm lởm như tàu ý, dây rợ cũng cùi cùi ko đc ngon, khung nhôm gì mà cũng bị sùi sùi ra, bộ phận bẳng inox cũng có dấu hiệu han, giảm xóc trước giả, giảm xóc sau cũng đc. hay e mua phải xe nhái nhỉ, chạy pin của nó xả dòng kém nên depa yếu

Comment

con này nghe nói của nhật nhưng em thấy nó lởm lởm như tàu ý, dây rợ cũng cùi cùi ko đc ngon, khung nhôm gì mà cũng bị sùi sùi ra, bộ phận bẳng inox cũng có dấu hiệu han, giảm xóc trước giả, giảm xóc sau cũng đc. hay e mua phải xe nhái nhỉ, chạy pin của nó xả dòng kém nên depa yếu
                      độ lại thôi! chạy 36 cho khỏe, trợ lực chả cần, ko biết nhét đc 2 acquy 12ah ko? à con này giảm sóc ngon ko b, chạy có êm mông k? có ai bảo xe này là xe Nhật đâu nhỉ?

Comment

• Các bác rã xe nhiều có bác nào có cái bo mạch của pin panasonic ( tức là cục pin bị chai không còn tích điện nhưng bo mạch còn tốt ) của xe trợ lực không để lại cho mình với. Cám ơn các bác.

Comment

• Nguyên văn bởi heocon2000 Xem bài viết
                          Các bác rã xe nhiều có bác nào có cái bo mạch của pin panasonic ( tức là cục pin bị chai không còn tích điện nhưng bo mạch còn tốt ) của xe trợ lực không để lại cho mình với. Cám ơn các bác.
                          em có cái nhưng ko biết có giống b ko? b up hình cái b lên xem

Comment

• Nguyên văn bởi heocon2000 Xem bài viết
                            Các bác rã xe nhiều có bác nào có cái bo mạch của pin panasonic ( tức là cục pin bị chai không còn tích điện nhưng bo mạch còn tốt ) của xe trợ lực không để lại cho mình với. Cám ơn các bác.
                            mạch bảo vệ nào cũng thay được cho nhau hết (trừ cái điện áp thấp thay cho điện áp cao là mình chưa thử). Nói chung là thay được hết. Có mấy cái dây thôi. còn ruột nào cũng như nhau về nguyên lý
                            Trần Quang Định
                            0932299590

Comment

• Cái bo mạch trong cục pin panasonic của mình có hình sau:Click image for larger version

Name:	image01.jpg
Size:	266.9 KB
ID:	1394619Click image for larger version

Name:	image02.jpg
Size:	264.1 KB
ID:	1394620
                              bo này nó nằm trong cục pin và tương hợp với bộ sạc điện (bộ sạc khác không dùng được ). cám ơn các bác

Comment

• 11111111111111111111111111111111111111111
                                Last edited by 0985441671; 14-04-2014, 22:47.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X