Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tombkhn Xem bài viết
    Em chia sẻ với các bác 1 chút,
    - Em lên chợ Giời Hà Nội mua cái động cơ chổi than 24V 350W (sẵn nhông cam 12 răng), bị chém 550k; hôm sau lên hỏi hàng khác thì: 24V 350W = 480k; 24V 250W = 350k (chưa mặc cả)
    hình nó đây ạ: [ATTACH=CONFIG]88726[/ATTACH]
    - Em mua thêm cái bánh răng trục cam xe máy 41 răng mới tinh 80k
    - Tại chợ Giời, em hỏi thêm cái nhông cam 9 răng là 40-50k; còn loại 28 răng là 30k; loại 80 răng là 450k
    - Trên Đê La Thành, em hỏi cái nhông cam 50 răng là 360k
    Nghe các bác nói, không mua được nhông 80 răng thì chắc em phải bỏ đi cả bộ rồi
    1. Xin các bác cho em cao kiến với ạ?
    2. Hay là em lắp 2 lần truyền động, lần 1 là 41 răng : 12 răng & lần 2 là 28 răng : 9 răng => tỷ lệ truyền = (41:12) x (28:9) = 10.6 > (80:12)
    => Tốc độ sẽ nhỏ hơn dùng loại 80 răng nhưng tải khỏe hơn?
    3. Tải của động cơ có phụ thuộc vào đường kính bánh xe không các bác? Đường kính 20cm với đường kính bánh xe đạp bình thường thì động cơ chịu tải như nhau hay khác nhau? Nếu em lắp bánh xe nhỏ đường kính 20cm thôi thì dùng loại 41 răng có được ko ạ?
    Cảm ơn các bác nhiều!!!!!!!!!
    Bác chế xe bánh nhỏ mà ko hỏi mọi ngừơi trứơc.với bộ dc bánh răng như trên em bảo đảm xe bác chỉ dùng đễ chạy ra đầu hẻm mua bánh mì thôi. Vì xe quá chậm.xe em đã chế đủ kiểu truyền động. Xe từ 4tr chế tới lui bi giờ gần 8tr rồi mới cảm thấy hơi đươc với dc 400w. Có gì bác cứ hỏi. Em sẽ nói kinh nghiệm của em cho bác

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
      Bác chế xe bánh nhỏ mà ko hỏi mọi ngừơi trứơc.với bộ dc bánh răng như trên em bảo đảm xe bác chỉ dùng đễ chạy ra đầu hẻm mua bánh mì thôi. Vì xe quá chậm.xe em đã chế đủ kiểu truyền động. Xe từ 4tr chế tới lui bi giờ gần 8tr rồi mới cảm thấy hơi đươc với dc 400w. Có gì bác cứ hỏi. Em sẽ nói kinh nghiệm của em cho bác
      Hồi trc cứ thắc mắc sao scooter điện bán ngoài thị trường lại dùng dc 48v/800w bây h mới hiểu phần nào,khả năng em phải thay con 500w

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
        Hồi trc cứ thắc mắc sao scooter điện bán ngoài thị trường lại dùng dc 48v/800w bây h mới hiểu phần nào,khả năng em phải thay con 500w
        bác cứ lên 500w là ngon đấy.xe em chạy 48v 500w thấy ổn.chạy xích xe máy,hôm trước em với thằng em trèo lên là 190kg mà kéo vẫn chạy ầm ầm,

Comment

• Nguyên văn bởi tombkhn Xem bài viết
          Em chia sẻ với các bác 1 chút,
          - Em lên chợ Giời Hà Nội mua cái động cơ chổi than 24V 350W (sẵn nhông cam 12 răng), bị chém 550k; hôm sau lên hỏi hàng khác thì: 24V 350W = 480k; 24V 250W = 350k (chưa mặc cả)
          hình nó đây ạ: [ATTACH=CONFIG]88726[/ATTACH]
          - Em mua thêm cái bánh răng trục cam xe máy 41 răng mới tinh 80k
          - Tại chợ Giời, em hỏi thêm cái nhông cam 9 răng là 40-50k; còn loại 28 răng là 30k; loại 80 răng là 450k
          - Trên Đê La Thành, em hỏi cái nhông cam 50 răng là 360k
          Nghe các bác nói, không mua được nhông 80 răng thì chắc em phải bỏ đi cả bộ rồi
          1. Xin các bác cho em cao kiến với ạ?
          2. Hay là em lắp 2 lần truyền động, lần 1 là 41 răng : 12 răng & lần 2 là 28 răng : 9 răng => tỷ lệ truyền = (41:12) x (28:9) = 10.6 > (80:12)
          => Tốc độ sẽ nhỏ hơn dùng loại 80 răng nhưng tải khỏe hơn?
          3. Tải của động cơ có phụ thuộc vào đường kính bánh xe không các bác? Đường kính 20cm với đường kính bánh xe đạp bình thường thì động cơ chịu tải như nhau hay khác nhau? Nếu em lắp bánh xe nhỏ đường kính 20cm thôi thì dùng loại 41 răng có được ko ạ?
          Cảm ơn các bác nhiều!!!!!!!!!
          tải động cơ phụ thuộc nhiều vào đường kính bánh chứ bác,bánh càng to đi càng nhanh nhưng dc phải khỏe mới kéo được.theo em nếu chạy 2 lần lực thế kia không ổn lắm đâu.thiết kế cơ khí khó hơn.ma sát nhiều hơn.tổn hao nhiều hơn

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
            Bác cứ lên thẳng 7, 800w luôn đi.em còn đang thất vọng con 400w của em đây. Và các bác lưu ý. Dc khi bác gắn vào xe đạp bánh lớn sẽ khác hoàn toàn khi gắn vào bánh nhỏ nhé, đừng suy luận theo kiểu bánh nhỏ thì tăng dĩa hoặc giảm líp thì tốc độ sẽ tăng. Sễ chết ko kịp ngáp vì nó còn liên quan tới phần đề pa và tăng tốc khi ko có đạp phụ hổ trợ. Đôi lời chia sẽ

Và đây dc 400w 36v

Last edited by luxubua2; 16-07-2014, 17:54.

Comment

Bác cứ lên thẳng 7, 800w luôn đi.em còn đang thất vọng con 400w của em đây. Và các bác lưu ý. Dc khi bác gắn vào xe đạp bánh lớn sẽ khác hoàn toàn khi gắn vào bánh nhỏ nhé, đừng suy luận theo kiểu bánh nhỏ thì tăng dĩa hoặc giảm líp thì tốc độ sẽ tăng. Sễ chết ko kịp ngáp vì nó còn liên quan tới phần đề pa và tăng tốc khi ko có đạp phụ hổ trợ. Đôi lời chia sẽ

Và đây dc 400w 36v

bác cho em xem cái video cái động cơ đó quay đi ạ

Comment

• Nguyên văn bởi đinhnam243 Xem bài viết
                bác nào biết chỗ bán nhông 80 răng này không ạ, em tìm mõi mắt rên mạng mà không thấy[ATTACH=CONFIG]88701[/ATTACH]
                trước mình mua bác lộc 250k

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                  Nếu bác dùng dc này cho xe ko phai xe đạp thì em khuyên bác ko nên dùng. Vì nó chỉ mạnh hơn dc 250w 1 ít thôi, nếu bác có đạp phụ phần khởi động và tăng tốc thì mới phát huy thế mạnh tốc độ cao của nó. Và đặc biệt em đang bực mình là dc này phải có trớn nó mới chạy nha bác. Cái này em cực kỳ bực mình. Khi mua xong ráp vào chạy ko đc thì em mới biết, phải đẩy nhẹ xe một cái rồi nó mới chạy vì nó chỉ có 3 dây, ko có hall
                  Last edited by luxubua2; 17-07-2014, 01:23.

Comment

• Click image for larger version

Name:	1456578_381629385300706_1211688011_n.jpg
Views:	1
Size:	79.4 KB
ID:	1396883
                    xe e !

Comment

• Click image for larger version

Name:	660131969_480.jpg
Views:	1
Size:	70.3 KB
ID:	1396884
                      các bác cho hỏi thông số e này

Comment

• Nguyên văn bởi scania Xem bài viết
                        [ATTACH]88735[/ATTACH]
                        xe e !
                        Theo hình thì em nghĩ cái yên sẽ đụng hộp đựng bình điện khi vào ổ gà nếu nhún bác tốt, còn nếu nhún cứng ngắc thì sẽ ko đụng. Một là bác làm bánh sau giống bánh trứơc, hai thì bác làm bánh trước giống bánh sau. Hai bánh khác nhau nhìn giống đầu thì gà đít thì vịt nhìn kỳ kỳ. Chỉ góp ý có gì sai bác bỏ qua cho.
                        Last edited by luxubua2; 17-07-2014, 09:36.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglv.kc Xem bài viết
                          con nÀy chẠy nhanh lẮm, em cŨng cÓ vÀi cÁi ĐÂy

Comment

Theo hình thì em nghĩ cái yên sẽ đụng hộp đựng bình điện khi vào ổ gà. Một là bác làm bánh sau giống bánh trứơc, hai thì bác làm bánh trước giống bánh sau. Hai bánh khác nhau nhìn giống đầu thì gà đít thì vịt nhìn kỳ kỳ. Chỉ góp ý có gì sai bác bỏ qua cho.
                            anh cho em hỏi bề rộng và chiều dài của động cơ này là bao nhiêu vậy,giá dc nay anh mua bao nhieu tiền vậy?
                            Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                              anh cho em hỏi bề rộng và chiều dài của động cơ này là bao nhiêu vậy,giá dc nay anh mua bao nhieu tiền vậy?
                              động cơ này em nhiều lắm, líp đơn, líp tầng, ko nhông có nhông các kiểu.....

Comment

Nếu bác dùng dc này cho xe ko phai xe đạp thì em khuyên bác ko nên dùng. Vì nó chỉ mạnh hơn dc 250w 1 ít thôi, nếu bác có đạp phụ phần khởi động và tăng tốc thì mới phát huy thế mạnh tốc độ cao của nó. Và đặc biệt em đang bực mình là dc này phải có trớn nó mới chạy nha bác. Cái này em cực kỳ bực mình. Khi mua xong ráp vào chạy ko đc thì em mới biết, phải đẩy nhẹ xe một cái rồi nó mới chạy vì nó chỉ có 3 dây, ko có hall
                                bác lắp vào xe gì tốc độ được bao nhiêu vậy. em cũng muốn mua dc này về lắp

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X