Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác biết upload ảnh lên mediafile ko.nhanh lắm.trước hết bác cho e chỗ gắn dc với cái giam soc truoc.hjc

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
      Cái lò xo bác lấy ở đâu vậy ạ? Anh cắt từ giảm sóc xe máy?
      Em mua lòxo tùm lum bác à. Loại nào thật cứng là được. Em gộp mấy cái bỏ vào như hình vẽ là ok. Nhớ là thật cứng nha bác.em cũng đã tốn 300k tiền loxo mới tìm ra những cái ưng ý. Cái này tại em muốn giấu cái nhún đi cho nó độc, chứ làm bằng nhún lớn bình thường thì củng đẹp, đỡ nhức đầu.

Comment

• dc 36v 350v thì nên xài ắc quy bao nhiêu để đạt công suất tối đa nhỉ ?

Comment

• Em có thắc mắc này muốn hỏi các bác tí
          sao người ta không làm hộp số cho xe điện nhỉ
          với mô tơ kéo nhông qua hộp số ta có được mô men xoắn lớn hơn khi khởi động.có tốc độ cao hơn khi hết ga hết số
          đơn giản thì ta độ qua hộp số xe máy bình thường chẳn hạn.hay làm như vậy hại mô tơ hả các bác

Comment

• Nguyên văn bởi hugolita619 Xem bài viết
            dc 36v 350v thì nên xài ắc quy bao nhiêu để đạt công suất tối đa nhỉ ?
            36v 350w khi hết ga nó ăn dòng cỡ 13A nên bác cứ làm bình 14Ah đổ lên cho bền bình mà đi được xa.còn hết công suất thì cái bình 7Ah nó cũng xả được 13A ra cho bác,nhưng chỉ nhanh tèo bình thôi

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
              Em có thắc mắc này muốn hỏi các bác tí
              sao người ta không làm hộp số cho xe điện nhỉ
              với mô tơ kéo nhông qua hộp số ta có được mô men xoắn lớn hơn khi khởi động.có tốc độ cao hơn khi hết ga hết số
              đơn giản thì ta độ qua hộp số xe máy bình thường chẳn hạn.hay làm như vậy hại mô tơ hả các bác
              bác thử tính xem cái hộp số nó bn tiền???

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                Của bác dây

bác cho mọi người tham khảo chi tiết vành chế của bác. mà giờ mới để ý hình như xe bác không có thắng trước đúng không ạ.hj

Comment

• Nguyên văn bởi phung hung Xem bài viết
                  bác cho mọi người tham khảo chi tiết vành chế của bác. mà giờ mới để ý hình như xe bác không có thắng trước đúng không ạ.hj
                  Xe chạy có 28km/h 1 cái thắng dĩa bóp 1 phát xe đứng cứng ngắc. Em mua tới 2 bộ dĩa lận, tại thấy ko cần nên em ko gắn.

Last edited by luxubua2; 24-07-2014, 11:47.

Comment

• Click image for larger version

Name:	wNt3M2Hh.jpg
Views:	1
Size:	187.0 KB
ID:	1397003 anh luxubua ơi cái bu lông 18 tiện còn 17 là vừa với cái ổ bi này hả?cái cốt nhựa anh kiếm ở cái gì có vậy anh.
                    Last edited by 201289; 24-07-2014, 13:13.
                    Hưng yên

Comment

• Quá độc đáo, nhượng lại con này không bác?

Nguyên văn bởi locto Xem bài viết
                      Vô Trong Box này thấy các bác bàn về xe đạp điện sôi nổi quá ! em có thiết kế 1 chiếc xe đạp điện "made in tự tui" post lên cho các pác xem chơi pác nào thấy đẹp thì khen,xấu thì chê tự nhiên .

Xe cũ nội địa nhật còn nguyên thuỷ lúc chưa cải tạo .

Đây là chiếc của xe đạp điện cũ của Japan."Mua đồ mần thịt".

Mình đã cắt bỏ những chi tiết thừa,đễ cho máy vận hành được nhẹ .

Dùng ống nhựa ppc,uốn vuông lại đễ làm hộp chứa bình ắc quy.

Và Sản Phẫm Đã Hoàn Thành.

Cụm máy chi tiết nằm bên hông.
                      Sau khi làm thành công em có chạy thữ thì đạt những tiêu chuẫn sau.
                      Tốc độ:30km/h.
                      Sử dụng:2 bình ắc quy 12v/7A.
                      Chạy được quảng đường 30km thì mới sạc lại.
                      Em sử dụng bộ mạch lên gas như xe gắn máy nên siết gas là dzọt.
                      Khi hết bình xe đạp rất nhẹ nhờ cơ cấu truyền động bằng 1 líp ngược,nên khi mình đạp xe motour đứng im không bị mắc vào truyền động.
                      Em mua chiếc xe hết 1tr2-.Bộ máy cũ 400 ngàn-.Cặp bình 400 ngàn,linh tinh này kia thì cộng lại khoãng 2tr ngoài chạy rất ngon,em sử dụng 1 tháng nay rồi,không trục trặc vì ráp toàn đồ zin,các pác cho ý kiến nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi 201289 Xem bài viết
                        [ATTACH=CONFIG]88921[/ATTACH]anh luxubua ơi cái bu lông 18 tiện còn 17 là vừa với cái ổ bi này hả?cái cốt nhựa anh kiếm ở cái gì có vậy anh.
                        Đúng đó bác. Nhưng là bulong thép nha bác. Có loại bạc đạn 16 và bulong 16 luôn bác khỏi phải tiện nhưng em sợ nó chịu lực ko nổi sẽ bị cong. Nếu bác thấy tải trọng nhẹ thì bác cứ thữ loại đó sẽ đỡ tốn tiền tiện đấy. Cốt nhựa bác ra các tiệm bán đồ cơ khí. Sẽ có bán trục rulo nhựa nhiều kích thước. Khoảng 130k 1kg

Comment

• Nguyên văn bởi ngtrungbk Xem bài viết
                          Quá độc đáo, nhượng lại con này không bác?
                          Bác gọi cho bác lộc sẽ có xe nha bác

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                            Bác gọi cho bác lộc sẽ có xe nha bác
                            Bác có thể để lại cho em cái nhông 60 răng ko

Comment

• Nguyên văn bởi mr_bui Xem bài viết
                              Bác có thể để lại cho em cái nhông 60 răng ko
                              Bác định gắn vào xe bánh 22cm của bác đó à. Cái thứ nhất răng nhông của em lớn hơn răng nhông đề xe máy. Cái thứ nhì bác đừng phí tiền vào chế nhông nữa, củng chẳng được gì đâu. Em làm rồi em biết. Xe bác bi giờ để dành tiền lên dc 48v là ok.
                              Last edited by luxubua2; 24-07-2014, 15:24.

Comment

• Nguyên văn bởi giadong9x Xem bài viết
                                36v 350w khi hết ga nó ăn dòng cỡ 13A nên bác cứ làm bình 14Ah đổ lên cho bền bình mà đi được xa.còn hết công suất thì cái bình 7Ah nó cũng xả được 13A ra cho bác,nhưng chỉ nhanh tèo bình thôi
                                theo bác e nên dùng 3 bình 12Ah hay 2 bình 14Ah hợp lý

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X