Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Click image for larger version

Name:	WP_20140801_002_zpsaeaddede.jpg
Views:	1
Size:	163.3 KB
ID:	1397135
    bác xem hình và cho em biết thêm khi đạp chân thì truyền lực và đĩa xích ntn à???

Comment

• em dùng bi một chiều tức là loại bi khi quay ca ngoài hoặc ca trong của bi theo một chiều nhất định thì nó mới kéo thoe ca ngoài hoặc ca trong quay còn nếu quay ngược lại thì ca nogaif và ca trong sẽ ko liên quan gì đến nhau.tuong tự nhu líp xe dạp thôi nhưng nhỏ gọn cũng như có nhiều kích cỡ cho mình lựa trọn.cụ thể như sau
      bác nhìn ký viên bi ở ca trong của bi có rãnh để đóng đinh cavet vào với mục đích cố định trục trong ko dc xoay đi xoay lại.tuong tự ở ca ngoài của viên bi cũng có rãnh đinh cavet để cố định cái nhông thép vào ko cho xoay đi xoay lại.

khi lắp lên xe nếu ta đạp bàn đạp cho trục giữa quay thì lúc đó ca trong của viên bi quay theo và kéo theo ca ngoài của viên bi quay đồng thời làm cho cái nhông cũng quay theo. (cớ cấu của bi một chiều tuong tự như bi đề của xe máy)

bộ nhông giữa có 3 tầng nhông dc bắt cố dịnh với nhau bằng 4 con ốc ( lưu ý phải tiện và khoan thật chính xác ko có nhông sẽ bị láng lúc đó xích cam sẽ bị cho cang cho chùng hoặc bị nhẩy ra ngoai).khi trục bàn đạp quay và làm cho ca ngoài quay theo thì lúc đó bộ nhông cũng quay theo như ta đạp bình thường.
      luc chạy điện thì moto kéo bộ nhông quay theo chiều tiến lên vì thế ca ngoài của bi ko bám vào ca trong của viên bi nữa nên bàn đạp của xe cáo thễ đứng yên hoặc đạp ngượi lại cũng ko sao như ta thả chôi xe ơ dốc xuống ( như khi máy của xe máy đã nổ sẽ ko kéo theo đề chạy theo)

nguyên bản của động cơ chỗ em chế nhông nhỏ vào ( ngón tay em chỉ vào) cũng có bi một chiều vì thế khi ta đạp bằng chân sẽ rất nhẹ lúc đó động cơ sẽ đứng yên chứ ko phải quay theo chân ta đap nữa chứ nếu ko thì rất nặng (khi động cơ quay thì lại kéo cái nhông đó đi tuong tự như phần nhông chính)

cụm nhông chính gồm có 3 nhông
      -1 nhong chạy xích cam để nhận lực kéo từ moto xuống
      - 2 nhông nguyên bản theo xe để kéo xích ra bánh sau trong đó nhồn bé là để chạy điện nhông to để đạp( nếu đạp bằng nhông bé thì sẽ rát chậm vì thế em phải để thêm nhông to vào mỗi khi đạp còn nhanh về đến nhà)
      dùng bi một chiều có lọi thế hơn líp là nhỏ gọn ko phải thay trục xe đạp cũng như vẫn dữ dc chiều dài tiêu chuẩn của trục giữa nên vẫn lắp dc đùi đạp như bình thường.bác nào ở ha nội muốn giao lưu chém gió thì a lô cho em theo số 0904399400 em tên TÚ 33 tuổi.môn chơi chính thức của em là oto mô hình diều khiển từ xa.em mới chuyển qua chơi xe đạp nên còn nhiều điều còn phải học hỏi mong các anh chỉ giáo

em cũng mới độ cho thằng con cái xe máy ruồi chạy động cơ xăng 50cc thanh xe điện để nó chơi trong cong viên ko đụng hàng

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
        xe của em kể cả tháo dây hel ra hay cắm dây hel vào thì cũng như nhau.đã mua bộ điều khiển khác về mà moto ko chạy chỉ giật giật mặc du đã đổi đi đổi lại 3 dây nguồn của moto mà cũng ko dc.mọi người bảo em động cơ đó là của nhật nên kén bộ điều khiển.người thì bảo bị hỏng hel phải thay hel.các anh giúp em để cho em nó hoạt động hòn hảo với
        Làm sao bác mua được quả pin đó vậy. Xe em ko bàn đạp, ko hel mà vẫn chạy đây bác à.

Comment

• phin em mua với giá 5 triệu cả sạc với điều kiện phải có xe hoặc phiếu bảo hành của hãng HK.mình độ chế phải kiếm cuccj pin khủng thì chơi mới yên tâm,hỏng đổi mới trong 1 năm đầu vì thế cứ thoải mái mà chạy
          Last edited by tuhanoi; 02-08-2014, 00:37.

Comment

phin em mua với giá 5 triệu cả sạc với điều kiện phải có xe hoặc phiếu bảo hành của hãng HK.mình độ chế phải kiếm cuccj pin khủng thì chơi mới yên tâm,hỏng đổi mới trong 1 năm đầu vì thế cứ thoải mái mà chạy
            Pin 48v hả bác. Bác ở hcm à

Comment

• pin 48v 12ah trọng lượng 6kg nhẹ hon ác quy nhiều mà có luôn khóa điện nên ko phải chế khóa điện.em ở hà nội.pin này nhìn hơi to nhueng dc cái chuẩn và có bảo hành chứ mua pin kiểu bình nước đẹp thật nhung ảo lắm hỏng ko biết bắt đền ai mà giá cũng 3.6 triệu rồi.mình độ chế ko theo cái chuẩn nào cả vì thế cứ mua pin khủng mà chơi cho lành

Comment

• thanhk bác tuhanoi nha! về nguyên lý như này thì em nghĩ lâu rồi nhưng chưa làm đc, vì em buôn bán nên lúc nào cũng nghĩ đến làm sao cho đại trà cho nhiều loại xe, có phải trên thì trường bây giờ có 3 kiểu định vị trục giữa với đùi xe đạp là loại đóng cà vẹt ( đời cũ) , loại 2 là then hoa, loại 3 là như của bác vuông nhét đùi xe vô vặn ốc lại bác nhỉ?

Comment

em chủ yếu chơi xe oto mo hình nhưng vì bận việc nên chuyển qua chơi xe đạp.em mới chơi nên ko biết gì nê hỏi các tiền bối mấy câu.xe của em depa bị giật giật cứ phải đap mồi cái rồi mới chaywj.khi chạy thì rrats khỏe.kéo khoảng 60% ga thì lại bị trượt và giat giạt.theo như em hiểu thì đó lag hiện tượng trượt hel.em muốn thay hen khác có được ko.và mua ở đâu.có mấy cái hình up thư lên cho các bác xem thư giúp em nhé.
                  đâu tiên là em độ con xe này nhưng đi dc 2 ngày thì bị bọn nó nhảy mất

em phuc thù mua hản cái xe mới 100% vềddoojj với ý tưởng là dữ nguyên công nang của cái xe đạp tứ là vẫn nhảy số bình thường vì thế em độ moto ở giữa,gio ko có môt nào mỏng để đút vào giữa nên em đã tháo môt đùm sau ra lấy ruột bên trong của nó để làm

em phải chế cái bi một chiều vào ổ đĩa giữa để khi moto quay thì ko kéo chân mình đi và khi cần đạp thì vẫn đạp dc bình thường

lắp động co vào thì em nó thế này

pin là phần quan trọng nên em đã mua cục pin HK cho yên tâm

xe chạy với số bé nhất khi có đà tốc độ đạt dc 58km/h và quãng đường đi dc khi đi bình thuòng dc 40km.xe có thể lên hoặc xuống số theo tưng điều kiện đường nên gia tốc rất tốt

đây là bản thô vì em chưa kip làm hộp đậy moto lại vì còn phải tháo ra sửa.anh nào biết cách khắc phụ bệnh trượt khi depa thì giúp em với
                  em không biết của bác có giống em lần trước.xe em cũng giật giậ giật thế.nhưng sau khi nghịch dại cháy mất cái điều tốc phải mua cái khác thì hết.bác thử kiểm tra lại cái đám dây hall xem,bị lỏng là nó thế

Comment

pin 48v 12ah trọng lượng 6kg nhẹ hon ác quy nhiều mà có luôn khóa điện nên ko phải chế khóa điện.em ở hà nội.pin này nhìn hơi to nhueng dc cái chuẩn và có bảo hành chứ mua pin kiểu bình nước đẹp thật nhung ảo lắm hỏng ko biết bắt đền ai mà giá cũng 3.6 triệu rồi.mình độ chế ko theo cái chuẩn nào cả vì thế cứ mua pin khủng mà chơi cho lành
                    Đối với chuyện cải tạo xe đạp thành đạp điện thì cách của bác là nhất rồi. Tận dụng được hết lợi thế xe đạp. Nhưng hình như phần điện có gì đó ko ổn. Hình như bác xài dc 36v thì phải, điều tốc mấy v mấy w.

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
                      thanhk bác tuhanoi nha! về nguyên lý như này thì em nghĩ lâu rồi nhưng chưa làm đc, vì em buôn bán nên lúc nào cũng nghĩ đến làm sao cho đại trà cho nhiều loại xe, có phải trên thì trường bây giờ có 3 kiểu định vị trục giữa với đùi xe đạp là loại đóng cà vẹt ( đời cũ) , loại 2 là then hoa, loại 3 là như của bác vuông nhét đùi xe vô vặn ốc lại bác nhỉ?
                      em cũng mới chơi xe đạp thôi chứ chuyên môn chính là xe mô hình điều khiển từ xa nên cũng ko biết về xe đạp mấy.về phần bi một chiều của em độ bền thì em chưa biết dc bao lâu vì mới làm nhưng dc lơi thế là có thể làm cho mọi loại truc giữa.nếu làm bằng líp thì cồng kềnh và xấu cũng như lại phải chế lại trục xe.em tính mua kit chuyển đổi bán sẵn ở nước ngoài về nhưng lại thôi muốn chế thử xem sao.bước đầu đang thành công và bằng lòng với kết quả.em đang tính mua động cơ 1000w về lắp vào chay cho khỏe.hiện giờ ko biết ở việt nam bác nào đã độ dc xe với động cơ 350w chạy tốc độ 58km/h như của em chưa nhỉ.em đang có dự án làm cái xe chạy 80km/h với động cơ 1000w mà kinh phí có vẻ cao quá

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                        Đối với chuyện cải tạo xe đạp thành đạp điện thì cách của bác là nhất rồi. Tận dụng được hết lợi thế xe đạp. Nhưng hình như phần điện có gì đó ko ổn. Hình như bác xài dc 36v thì phải, điều tốc mấy v mấy w.
                        em dùng động đùm sau của nhật 350w.tháo bỏ hết vỏ bên ngoài lấy mỗi động cơ và chạy với pin 48v12ah.điều tốc 48v500w vì theo như em biết moto có thể ép lên cao tí chứ điều tốc luôn luôn phải cao hơn cong xuất moto ko có là tèo ngay.thich nhất trong việc chế xe này là có thể thay đổi tỉ số chuyền theo ý mình nên xe có hiệu xuất làm việc rất tốt.khi nào có thời gian sẽ làm cho em nó đẹp và thẩm mỹ hơn.

Comment

em dùng động đùm sau của nhật 350w.tháo bỏ hết vỏ bên ngoài lấy mỗi động cơ và chạy với pin 48v12ah.thích nhất trong việc chế xe này là có thể thay đổi tỉ số chuyền theo ý mình nên xe có hiệu xuất làm việc rất tốt.khi nào có thời gian sẽ làm cho em nó đẹp và thẩm mỹ hơn.
                          Vấn đề là ở đây. Với dc đó bác sử dụng ổn định với điện 24v và 36v bác dùng 48v nó khùng là đúng rồi. Chưa kể nó có 350w bác kêu nó chạy 500w. Chưa cháy là may.

Comment

• em chạy chỉ thấy hơi nóng moto thôi.tại có thế nào dùng thế đó mà.em cũng đã mua điều tốc khác 48v350w mà moto còn ko quay tí nào cơ.mang đến chỗ bán điều tốc họ thử moto của họ vẫn chạy bình thường và họ nói là do moto của em kén điều tốc hoặc chết hel.hiện giờ em đang đi theo kiểu đạp mồi cho em nó lăn bánh rồi kéo ga là phi vù vù.cũng như ko kéo hết ga vì quá 60% ga là em nó bị trượt hel.mọi người bảo thay hel khác là hết có đùng ko.em mới chơi nên gà quá

Comment

em cũng mới chơi xe đạp thôi chứ chuyên môn chính là xe mô hình điều khiển từ xa nên cũng ko biết về xe đạp mấy.về phần bi một chiều của em độ bền thì em chưa biết dc bao lâu vì mới làm nhưng dc lơi thế là có thể làm cho mọi loại truc giữa.nếu làm bằng líp thì cồng kềnh và xấu cũng như lại phải chế lại trục xe.em tính mua kit chuyển đổi bán sẵn ở nước ngoài về nhưng lại thôi muốn chế thử xem sao.bước đầu đang thành công và bằng lòng với kết quả.em đang tính mua động cơ 1000w về lắp vào chay cho khỏe.hiện giờ ko biết ở việt nam bác nào đã độ dc xe với động cơ 350w chạy tốc độ 58km/h như của em chưa nhỉ.em đang có dự án làm cái xe chạy 80km/h với động cơ 1000w mà kinh phí có vẻ cao quá
                              Với bộ kit như bác thì lên 80 đơn giản thôi. Có tốn kém gì nhiều đâu. Lấy dc 600w của bác songhong tăng nhông kéo lên là bác đựơc như ý thôi. Ngon bổ rẻ

Comment

em chạy chỉ thấy hơi nóng moto thôi.tại có thế nào dùng thế đó mà.em cũng đã mua điều tốc khác 48v350w mà moto còn ko quay tí nào cơ.mang đến chỗ bán điều tốc họ thử moto của họ vẫn chạy bình thường và họ nói là do moto của em kén điều tốc hoặc chết hel.hiện giờ em đang đi theo kiểu đạp mồi cho em nó lăn bánh rồi kéo ga là phi vù vù.cũng như ko kéo hết ga vì quá 60% ga là em nó bị trượt hel.mọi người bảo thay hel khác là hết có đùng ko.em mới chơi nên gà quá
                                Bác nói vậy thì dùng điều tốc ko hel như em nè. Đạp mồi và hết ga vẫn ok. Chứ bác thay hel thì nó củng chết tiếp.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X