Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi kjmdinhkhau Xem bài viết
    ThìThì mình phải tiện 2 cái vòng để vòng bi vào chỉ tiện 2 có đó thui để e xem lại.
    Và cái Gì Sẽ giữ cho 4 cái trục caosu cố định trong 1 cái ống bé tí. Như Vậy phải dùng trục vuông. Mà dùng trục vuông muố. làm mặt bít có bạc đạn thì phải phay.

Comment

• Anh tính phương án này rất nhiều lần. Anh nghĩ hết mọi cách. Và anh đã ko làm. Vì nó quá mất công. Mà chưa biết hiệu quả đạt được Sẽ sau bao nhiêu lần thữ.

Comment

Đăng hình sao a e hk bik đăng hình s mới lập nick. Để e mò
        Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
        Em nói anh ko hình dung ra. Cho a cái hình về về loại gấp đó. Hay em định nói cái phuộc nằm trong ống cốt nối sườn xe và gấp. Loại này cực kỳ khó và chính xác. Tuy nói Là dùng 4 trục cao su đễ duy trì độ nhún nhưng phải Là loại cao su Gì. Độ đàn hồi ra sao. Dùng phi bao nhiêu Là thích hợp. Mình đâu có làm thữ được. Nhún này gia công cần cả tiện lẫn phay. Anh tính chi phí gia công 1bộ gồm trục cao su phi 15mm dài 5 tất Là 120k 2 bạc đạn 40k ống sắt và cốt 30k gia công 200k vì có gia công phay 2 mặt chặn cốt. Vậy 2 bộ hết 780k chưa chắc xài được nên anh đã chọn cách đơn giản. Và anh khuyên em nên làm gấp đơn phía sau thôi. Vì xe Bánh nhỏ chạy rất đảo cộng với tốc độ cao thì cần độ cứng cáp. Phần trước ko cần nhún vì có chạy offroad đâu. Đây là kinh nghiệm anh chia sẽ.
        Hình của a đây

Comment

Em nói anh ko hình dung ra. Cho a cái hình về về loại gấp đó. Hay em định nói cái phuộc nằm trong ống cốt nối sườn xe và gấp. Loại này cực kỳ khó và chính xác. Tuy nói Là dùng 4 trục cao su đễ duy trì độ nhún nhưng phải Là loại cao su Gì. Độ đàn hồi ra sao. Dùng phi bao nhiêu Là thích hợp. Mình đâu có làm thữ được. Nhún này gia công cần cả tiện lẫn phay. Anh tính chi phí gia công 1bộ gồm trục cao su phi 15mm dài 5 tất Là 120k 2 bạc đạn 40k ống sắt và cốt 30k gia công 200k vì có gia công phay 2 mặt chặn cốt. Vậy 2 bộ hết 780k chưa chắc xài được nên anh đã chọn cách đơn giản. Và anh khuyên em nên làm gấp đơn phía sau thôi. Vì xe Bánh nhỏ chạy rất đảo cộng với tốc độ cao thì cần độ cứng cáp. Phần trước ko cần nhún vì có chạy offroad đâu. Đây là kinh nghiệm anh chia sẽ.
          Anh tính phương án này rất nhiều lần. Anh nghĩ hết mọi cách. Và anh đã ko làm. Vì nó quá mất công. Mà chưa biết hiệu quả đạt được Sẽ sau bao nhiêu lần thữ.
          Để e thử lâm sàn trên keo nến

Comment

Anh tính phương án này rất nhiều lần. Anh nghĩ hết mọi cách. Và anh đã ko làm. Vì nó quá mất công. Mà chưa biết hiệu quả đạt được Sẽ sau bao nhiêu lần thữ.

Như hình là phay hả a. Trong hình là 2 đầu giữ vòng bi. đúng như a nói bên trong có ống sắt nhỏ hình vuông. Để e gửi link cho a xem nguyên bài của tụi nó làm..

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
              à bác ơi, khi bác mua về có phanh đĩa trước và sau không bác?
              có con nào như này cà có phanh đĩa trước không à[ATTACH]89549[/ATTACH]
              con cua mình nguyên bản có phanh đĩa trước.phanh sau là loại càng cua mình đã bỏ đi và độ phanh đĩa đăng sau rồi nhìn xe rất khỏe va chuyên nghiệp cũng như khi độ điện xe chạy nhanh hơn nên có phanh đĩa sẽ an toàn hơn

Comment

Như hình là phay hả a. Trong hình là 2 đầu giữ vòng bi. đúng như a nói bên trong có ống sắt nhỏ hình vuông. Để e gửi link cho a xem nguyên bài của tụi nó làm..
                Cái vòng tròn thì tiện. Còn cái khớp hình vuông đễ đút ống vuông vào thì pphay.

Comment

• có phải loại này không hả bác ?Click image for larger version

Name:	201301200547_picture_018.jpg
Views:	1
Size:	55.7 KB
ID:	1397383

Comment

Hình của a đây

thì ra các bác độ giảm soc kiểu này, gia công rất công phu
                    Last edited by s0ng_h0ng; 15-08-2014, 01:50.

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
                      con cua mình nguyên bản có phanh đĩa trước.phanh sau là loại càng cua mình đã bỏ đi và độ phanh đĩa đăng sau rồi nhìn xe rất khỏe va chuyên nghiệp cũng như khi độ điện xe chạy nhanh hơn nên có phanh đĩa sẽ an toàn hơn
                      độ phanh đĩa khó nhất phần nào bác, em hỏi hơi nhiều vì em chưa làm phanh đĩa bao giờ bác thông cảm nha, em cũng kết con chopper lâu rồi nhưng chưa có thời gian

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                        Cái vòng tròn thì tiện. Còn cái khớp hình vuông đễ đút ống vuông vào thì pphay.
                        Kiếm mãi mới thấy trang web.
                        Endless-sphere.com • View topic - Super sized stand-up Scooter project. Build thread a vào link này xem. Nó làm con xe từ a tới z chụp hình rất chi tiết luôn. Có 5 trang a chịu khó xem hết 5 trang nhiều hình lắm trang cuối có test xe thử ak. A vào wed bang google chorme dịch nguyên trang web sang tiếng việt. Nó có nói thông số phi bao nhiu nữa.

Comment

Kiếm mãi mới thấy trang web.
                          Endless-sphere.com • View topic - Super sized stand-up Scooter project. Build thread a vào link này xem. Nó làm con xe từ a tới z chụp hình rất chi tiết luôn. Có 5 trang a chịu khó xem hết 5 trang nhiều hình lắm trang cuối có test xe thử ak. A vào wed bang google chorme dịch nguyên trang web sang tiếng việt. Nó có nói thông số phi bao nhiu nữa.
                          Anh đã xem hết. Với cách làm này thì củng như cách anh đã miêu tả Với em ở trên. Nhưng nó ko test phần phuộc. Với thông số trên thì cái phuộc rất to. Và a củng ko biết nó nhún có êm ko. Em làm thử đi. Hy vọng 1 lần thành công.à. Mà xe anh có phuộc sau nha em.

Comment

• thấy nó độ mà nản quá, làm từ đầu tới cuối, nướng tiền vào em này cũng ko ít, cái này ở hà nội và HCM có thể dễ dàng làm đc! vì dễ kiếm đồ và dễ tìm chỗ gia công

Comment

• Cái phanh đĩa mua bao nhiêu tiền 1 bộ các bác nhỉ? Ở hà nội có chố náo bán ko?
                              Hưng yên

Comment

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
                                Anh đã xem hết. Với cách làm này thì củng như cách anh đã miêu tả Với em ở trên. Nhưng nó ko test phần phuộc. Với thông số trên thì cái phuộc rất to. Và a củng ko biết nó nhún có êm ko. Em làm thử đi. Hy vọng 1 lần thành công.à. Mà xe anh có phuộc sau nha em.
                                vay buoc dau e mua bánh xe với đùm trước. nhờ su chi dan cua a nha. a cho e sdt co gi e dt hoi

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X