Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Từ Xe Đạp Thường Thành Xe Đạp Điện!!!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi luxubua2 Xem bài viết
    Em chỉ thấy đễ cặp 2 bên là đẹp thoi. Gắn baga rồi đễ 2 bên càng đẹp. Lấy 2 cái túi lính bọc lại nữa thì tuyệt vời. Quá hầm hố. Đễ lên trên baga thì thấy Giống như chở cục Gạch mất giá trị xe đẹp. Đễ 1 bình. Ở trước nữa là ok.
    Chắc phải thế quá, 2 bình 2 bên, 1 bình và bo điều khiển ở chỗ cái bình đựng nước.
    Khó là làm 3 cái vỏ đựng bình
    Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Nguyên văn bởi cddt061 Xem bài viết
      Cám ơn bác, tôi dùng 3 bình.
      Để như bác cũng được nhưng vẫn còn hơi cao, vướng chân khi đạp. Có lẽ hạ thấp xuống nữa mới không vướng.
      Tôi định lắp gác ba ga rồi đóng hộp để lên đó luôn!
      Bác tham khảo 3 bình em đã làm này.http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post852958

Comment

Chắc phải thế quá, 2 bình 2 bên, 1 bình và bo điều khiển ở chỗ cái bình đựng nước.
        Khó là làm 3 cái vỏ đựng bình
        Bác cho hỏi cái phần tam giác chôc để bình đựng nước kích thước ra sao.bác xếp dọc 3bình để hết trong đó đi.bình 12a rộng cos10cm,bác để vô tư ko lo vướng đâu.hộp bác ra chỗ nào làm đồ gôc đóng cái khung vòng quanh hình tam giác,2 bên dùng tấm nhựa nhôm cho đỡ dày

Comment

• Nguyên văn bởi tuhanoi Xem bài viết
          em chủ yếu chơi xe oto mo hình nhưng vì bận việc nên chuyển qua chơi xe đạp.em mới chơi nên ko biết gì nê hỏi các tiền bối mấy câu.xe của em depa bị giật giật cứ phải đap mồi cái rồi mới chaywj.khi chạy thì rrats khỏe.kéo khoảng 60% ga thì lại bị trượt và giat giạt.theo như em hiểu thì đó lag hiện tượng trượt hel.em muốn thay hen khác có được ko.và mua ở đâu.có mấy cái hình up thư lên cho các bác xem thư giúp em nhé.
          đâu tiên là em độ con xe này nhưng đi dc 2 ngày thì bị bọn nó nhảy mất

em phuc thù mua hản cái xe mới 100% vềddoojj với ý tưởng là dữ nguyên công nang của cái xe đạp tứ là vẫn nhảy số bình thường vì thế em độ moto ở giữa,gio ko có môt nào mỏng để đút vào giữa nên em đã tháo môt đùm sau ra lấy ruột bên trong của nó để làm

em phải chế cái bi một chiều vào ổ đĩa giữa để khi moto quay thì ko kéo chân mình đi và khi cần đạp thì vẫn đạp dc bình thường

lắp động co vào thì em nó thế này

pin là phần quan trọng nên em đã mua cục pin HK cho yên tâm

xe chạy với số bé nhất khi có đà tốc độ đạt dc 58km/h và quãng đường đi dc khi đi bình thuòng dc 40km.xe có thể lên hoặc xuống số theo tưng điều kiện đường nên gia tốc rất tốt

đây là bản thô vì em chưa kip làm hộp đậy moto lại vì còn phải tháo ra sửa.anh nào biết cách khắc phụ bệnh trượt khi depa thì giúp em với
          Bác Tuhanoi ơi Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách chế bi một chiều vào ổ đĩa giữa để khi moto quay thì ko kéo chân mình đi và khi cần đạp thì vẫn đạp dc bình thường được không và chỗ mua phụ tùng để chế. Thanks bác

Comment

• Nguyên văn bởi s0ng_h0ng Xem bài viết
            mang ra hàng thợ điện nó quấn lại cho, quấn lại cả 3 fa chứ 1 pha quấn lại chạy không ổn...
            Cám ơn bác song_hong nhé

Comment

Mới mua con này để chế động cơ vào. Động cơ 3 pha, có gắn líp tầng, phanh đĩa.
              Nhưng đau đầu chỗ để acquy. Các chuyên gia vào tư vấn với làm sao để được acquy gọn mà ko bị vướng khi cần đạp thể dục.
              em này chỉ mua pin litium chế vào là đẹp nhất chứ bình ác quy là khó làm đẹp lắm.cứa làm cái cục pin litium hình cái bình nước nắp vào giuũa khung là xong

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung70 Xem bài viết
                Bác Tuhanoi ơi Bác có thể hướng dẫn chi tiết cách chế bi một chiều vào ổ đĩa giữa để khi moto quay thì ko kéo chân mình đi và khi cần đạp thì vẫn đạp dc bình thường được không và chỗ mua phụ tùng để chế. Thanks bác
                mình đã có bài nói rõ về cách làm bi một chiều rồi mà.điều quan trọng nhất trong việc làm bbi một chiều ở trục giữa đó là bạn mua dc bi một chiều thật ngon là đc.còn lại việc tiện nhông hoặc gép các nhông vào với nhau thì những người tợ tiện họ điều có thể làm đc.nếu bạn ở ha nội có thể qua nhà mình mình sẽ hướng dãn cách làm .mình phải tốn khá nhiều tiền mới tạo ra dc bộ nhông đó vì lần đầu vừa làm vừa thử nghiệm cũng như tính toán tỉ số chuyền nên phải làm đi làm lai mấy lần mới dc.nếu bay giờ cho mình làm lại bộ nhông đó thì chỉ trong vòng nửa ngày là xong

Comment

• pin bình nước em tiếp cận lâu rồi mà ko dám buôn, các bác ko sợ hỏng thì cứ mua thôi, nhớ đòi bảo hành giấy nhé, e hỏi ng ta bảo là bảo hành mồm, ha ha. mà e chỉ tháy pin bình nước 24, chứ 36 nó dạng khối hộp chữ nhật

Comment

• Nguyên văn bởi namdc1 Xem bài viết
                    pin bình nước em tiếp cận lâu rồi mà ko dám buôn, các bác ko sợ hỏng thì cứ mua thôi, nhớ đòi bảo hành giấy nhé, e hỏi ng ta bảo là bảo hành mồm, ha ha. mà e chỉ tháy pin bình nước 24, chứ 36 nó dạng khối hộp chữ nhật
                    có 1 bác trong miền trung độ được pin lap 24v 10ah có hơn triệu rưỡi cả mạch bảo vệ và sạc đó! mình cũng chưa thử, mấy cái pin toàn chữ tàu... mua thì mua hăn cục pin honda hoặc pin hkbike cho nó yên tâm hơn

Comment

• Quang trọng là có dùng được ko bác ơi . động cơ xe điện nó ngốn điện dữ chứ có êm ái nhẹ nàng như laptop

Comment

Quang trọng là có dùng được ko bác ơi . động cơ xe điện nó ngốn điện dữ chứ có êm ái nhẹ nàng như laptop
                        Khi nào có đũa xe cho động cơ mới báo tôi ngay nhé.
                        Trần Đức Sơn

tel:0934691385

Comment

• Tìm bài cách làm bi một chiều của bác Tuhanoi toét cả mắt mà chưa thấy. Vậy xin bác địa chỉ nhà và số điện thoại để gặp bác trực tiếp vậy. Thanks bác

Comment

Quang trọng là có dùng được ko bác ơi . động cơ xe điện nó ngốn điện dữ chứ có êm ái nhẹ nàng như laptop
                            nối song song nhiều viên thì dòng xả hoàn toàn đáp ứng được bác à, 1 viên 2ah thì 10 viên 20ah bác ah.

Comment

Khi nào có đũa xe cho động cơ mới báo tôi ngay nhé.
                              bác cho em vài thông số kích thước động cơ và vành em tính tăm cho, chéo các kiểu có hết. Chuẩn 98% luôn!!!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtung70 Xem bài viết
                                Tìm bài cách làm bi một chiều của bác Tuhanoi toét cả mắt mà chưa thấy. Vậy xin bác địa chỉ nhà và số điện thoại để gặp bác trực tiếp vậy. Thanks bác
                                bác kích thẳng vào tên của bác tuhanoi vào phần viewport... tìm ra ngay bác này mới vào bài nên dễ tìm, bác tìm theo trang có mà lâu... nói cho nhanh đó là trang 916 hì hì
                                Last edited by s0ng_h0ng; 11-09-2014, 16:46.

Comment

Về tác giả

Collapse

locto Tìm hiểu thêm về locto

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X